• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

Việc đầu tiên để dùng pin lâu là sạc qua cổng USB cắm máy tính. Cậu cho mình coi FW của cậu là nhiêu:-?? Dùng sạc tường dù có sạc đầy rồi, cắm lại vẫn báo sạc tiếp.
Thứ 2 là chỉnh các setting, để chế độ tiết kiệm pin, tắt video sharing. Cứ thử từng ấy xem sao.
Trước tiên thử thì mở nhạc cho nó sập nguồn đi rồi cắm usb máy tính tầm 8-10 tiếng rồi dùng thử, báo lại kết quả sau.

NguyenTung2601

Không thấy anh em thảo luận về vấn đề sử dụng Vietmap trên I8 nhỉ.mình mua hơn 1 tháng rùi mà vẫn chưa dùng được.đã hack phone và cài các phần mềm ok.

NguyenTung2601

hic.bác nào có kinh nghiệm về up fimrware thì chia sẻ cho e với.chiều nay e gỡ JbakTaskMan_v1.00_R5 để cài bản Việt hóa nhưng ko thích nên e lại cài bản English mà ko gỡ bản Việt hóa đi,thế là cục cưng I8 bị đơ đơ từ chiều đến h.*#7370# ko được.chỉ báo máy sẽ khởi động lại rồi ko chạy nữa.E down Samsung_PC_Studio_7_7.1.47.8 về để up firmware nhưng ko qua được Step 1/4.bây h cục cưng của e chạy chậm như rùa.thương e nó quá.híc.các bác giúp e với.e xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!

lamnt0702

hic.bác nào có kinh nghiệm về up fimrware thì chia sẻ cho e với.chiều nay e gỡ JbakTaskMan_v1.00_R5 để cài bản Việt hóa nhưng ko thích nên e lại cài bản English mà ko gỡ bản Việt hóa đi,thế là cục cưng I8 bị đơ đơ từ chiều đến h.*#7370# ko được.chỉ báo máy sẽ khởi động lại rồi ko chạy nữa.E down Samsung_PC_Studio_7_7.1.47.8 về để up firmware nhưng ko qua được Step 1/4.bây h cục cưng của e chạy chậm như rùa.thương e nó quá.híc.các bác giúp e với.e xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!

Ko phải chỉ mình bạn bị đâu :( Mình và bác GTCĐ cũng đều ko up FW bằng Studio được,đang nghiên cứu cách up FW offline,bạn cũng thử lên google search nghiên cứu xem,nếu thành công thì post bài chia sẻ cho a e :)

NguyenTung2601

Ko phải chỉ mình bạn bị đâu :( Mình và bác GTCĐ cũng đều ko up FW bằng Studio được,đang nghiên cứu cách up FW offline,bạn cũng thử lên google search nghiên cứu xem,nếu thành công thì post bài chia sẻ cho a e :)

hic thế thì toi rùi.thôi đành nghiên cứu thêm vậy.có thông tin gì thì thông báo với anh em nha.

Cái software updater hình như nó bị lỗi. Gỡ hết driver của nó ra cài lại thì thây bảo được nhưng mình chưa thử được. Cái này dở ở chỗ khó biết language pack cho từng FW nên chả up được cái nào ưng ý.

longdlbc

Không thấy anh em thảo luận về vấn đề sử dụng Vietmap trên I8 nhỉ.mình mua hơn 1 tháng rùi mà vẫn chưa dùng được.đã hack phone và cài các phần mềm ok.

cái vietmap này thì bạn khỏi phải chê. mình mới vừa thử trên đường đi Vũng Tàu, phải nói là rất tuyệt. nhớ là phải đi bằng xe hơi đó nha (vì an toàn giao thông thôi).

longdlbc

có chiến hữu nào cài cái chương trình ghi âm cuộc gọi và sử dụng được không? chỉ giáo mình với! mình cài thử rất nhiều chương trình mà không có cái nào ghi được.

NguyenTung2601

Việc đầu tiên để dùng pin lâu là sạc qua cổng USB cắm máy tính. Cậu cho mình coi FW của cậu là nhiêu:-?? Dùng sạc tường dù có sạc đầy rồi, cắm lại vẫn báo sạc tiếp.
Thứ 2 là chỉnh các setting, để chế độ tiết kiệm pin, tắt video sharing. Cứ thử từng ấy xem sao.
Trước tiên thử thì mở nhạc cho nó sập nguồn đi rồi cắm usb máy tính tầm 8-10 tiếng rồi dùng thử, báo lại kết quả sau.

đã thử cách của Trung, pin vẫn ko cải thiện gì.cắm sạc qua cổng USB đến 10h tối qua,đủ 8 tiếng.rồi đi ngủ.sáng nay cài vài phần mêm,khởi động lại 3 lần,chụp 2 tấm ảnh.nhận 5 cuộc gọi,gọi 3 cuộc,nhắn vài cái tin.bây h pin chỉ còn 45%.kiểu này chắc ko nổi 2 ngày.anh em có cách nào ko?
Theo cảm nhận của mình thì sử dụng phần mềm "Mobimonster.Green.Phone.v1.00" có vẻ cải thiện đôi chút.

lamnt0702

đã thử cách của Trung, pin vẫn ko cải thiện gì.cắm sạc qua cổng USB đến 10h tối qua,đủ 8 tiếng.rồi đi ngủ.sáng nay cài vài phần mêm,khởi động lại 3 lần,chụp 2 tấm ảnh.nhận 5 cuộc gọi,gọi 3 cuộc,nhắn vài cái tin.bây h pin chỉ còn 45%.kiểu này chắc ko nổi 2 ngày.anh em có cách nào ko?
Theo cảm nhận của mình thì sử dụng phần mềm "Mobimonster.Green.Phone.v1.00" có vẻ cải thiện đôi chút.

Mình thì chỉ áp dụng đúng cách là cứ sạc bt đến khí máy báo đầy pin thì rút ra cắm lại,cứ thể làm đi làm lại khoảng 4 5 lần thì rút hẳn ra,test thử thì đúng là pin dùng được lâu hơn :) Bạn thử cách này xem sao nhé :D

ammye

Anh có phần mềm Việt hóa hả cho em đi.

Buổi nay cái điện thoại của em bị bệnh nữa rồi. Tự nhiên cái chuột quang cảm ứng bị sao đó. Buổi sáng cỏn sài ngon lành. Đến trưa tự nhiên nó ko ăn nữa. Dùng 1 thứ khác kéo qua kéo lại thì ngon lành ( ví dụ: áo, vải...) đến lúc dùng ngón tay điều khiễn như mọi lần thì nó đơ ra. :(( Bó tay