• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG SAMSUNG SGH-i300x

bacsilamkhoamat

Home -> Setting -> USB -> Active Sync
Bạn Phải hết nối Active Sync vào PC trước rồi làm theo thao tác trên, khi PC hiện lên Active Sync là Connected là được.

thulinhaf

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình đã đọc được cách xem bộ nhớ bằng cách vào Task Manager rùi vào Storage thì máy báo là: Storage Card (477.25M) Free: 407.45M (85%). Storage (18.13M) Free 10.13M(55%). nó báo như vậy có phải máy i300x của mình đã mất HDD rùi đúng ko? mình mới mua lại của thằng bạn. Mình cắm vào máy tính và dùng phần mềm như các bạn nói nhưng coppy vào Storage cũng chỉ được 2 bài hát. Chắc máy mình mất ổ cứng rùi đúng ko. Chết mất

i300x

Mình mới vào task manager để coi thông tin của Storage giống như bạn thì máy mình hiện lên 3 dòng :
-Storage Card ( tùy thẻ )
-Storage (18.13 M)
-HDD (3898.32 M)
Nếu như máy bạn pin yếu thì nó sẽ tự ngắt nguồn ổ cứng và sẽ ko hiện lên ổ cứng , vào Files manager cũng sẽ ko có luôn
Còn nếu pin bình thường mà ko có thì chắc chết rồi .. mà vậy cũng khỏe, mua cái thẻ nhớ 1 Gb mà xài đỡ phải xài ổ cứng , đỡ tốn pin ( nhưng sẽ ko xài dc bluetooth )
Dung lượng của Storage rất quý giá ( vì chỉ có 18 Mb ) do đó ko nên dùng chép dữ liệu bình thường vào ( nhạc . phim .hình ) vì dung lượng của Storage để chứa font, tin nhắn , danh bạ ...chỉ cần cài 7-8 cái font vào là muốn hết storage rồi , mà font thì chỉ có chép vào storage thì máy mới dùng font đó được....đặc biệt khi Storage đầy thì bạn sẽ ko đọc dc tin nhắn mới ...nó sẽ yêu cầu xóa bớt để có chổ trống nhận tin nhắn
Chép 2 bài nhạc vào là hết chổ phải rồi , chỉ còn free 10mb , 2 bài nhạc 4 phút (128 kbps) cũng hết 8mb rồi ..sau này chép vào Storage Card đó
- Nếu ổ cứng còn sống mà muốn dùng bài nhạc làm nhạc chuông thì cũng chép vào Storage Card chứ đừng chép vào HDD vì khi pin yếu nó sẽ ngắt ổ cứng và có cuộc gọi nó sẽ phát nhạc chuông mặc định ( cho dù xạc pin lại thì nó cũng sẽ là chuông mặc định , phải vào chỉnh lại rất mắc công )
Có ai có từ điển tiếng việt thì cho mình xin với !

cute

Cho em hỏi tí kiến thức cơ bản zới:
1-Khi cài chương trình cho i300 thi vo phan actysync roi ket noi máy tính,chép vô diện thoại thế nào?chép nguyên phần tập tin đã down về luôn hả?co setup gì ko?vậy là chạy đươc lun hả?mà chép vô phần nào?chép thẳng vô hdd lun àh?
2-nếu cài chương trình ko phù hợp co bị treo may ko?
3-các pác tốt bụng chỉ dùm em 1 số game zới
4-con i300 này cài theme gì đó được ko?
thanks các pác nhìu,mong giúp đỡ dum em mợi mua dt ko bit nhìu

cute

1-Khi cài chương trình cho i300 thi vo phan actysync roi ket noi máy tính,chép vô diện thoại thế nào?chép nguyên phần tập tin đã down về luôn hả?co setup gì ko?vậy là chạy đươc lun hả?mà chép vô phần nào?chép thẳng vô hdd lun àh?
thanksssssssssss

anhtien

thanksssssssssss

1- Chương trình có dạng:
* Có đuôi .CAB: thì bạn chép vào thẻ nhớ rồi vào quản lý file trên điện thoại mà Intall thôi.
* Ứng dụng có file setup.exe thì gắng cab kết nối máy tính, Double click file này nó là được rồi.
2-Treo thì Format máy lại
3-Games: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=138
4-Themes: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=42

Và chịu khó lên diễn đàn PDAviet này nhìu nhìu, tất cả những gì bạn hỏi đều có hết rồi. Dear! ;;);;);;)

lqulong

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình đã đọc được cách xem bộ nhớ bằng cách vào Task Manager rùi vào Storage thì máy báo là: Storage Card (477.25M) Free: 407.45M (85%). Storage (18.13M) Free 10.13M(55%). nó báo như vậy có phải máy i300x của mình đã mất HDD rùi đúng ko? mình mới mua lại của thằng bạn. Mình cắm vào máy tính và dùng phần mềm như các bạn nói nhưng coppy vào Storage cũng chỉ được 2 bài hát. Chắc máy mình mất ổ cứng rùi đúng ko. Chết mất
Một là máy của bạn pin yếu nên không nhận được ổ cứng, 2 là...ổ cứng hư hoặc không có ổ cứng rùi.... Để lúc pin đầy, dùng chương trình File Manager kiểm tra thử coi thấy ổ cứng không bạn?

lqulong

Mình mới vào task manager để coi thông tin của Storage giống như bạn thì máy mình hiện lên 3 dòng :
-Storage Card ( tùy thẻ )
-Storage (18.13 M)
-HDD (3898.32 M)
Nếu như máy bạn pin yếu thì nó sẽ tự ngắt nguồn ổ cứng và sẽ ko hiện lên ổ cứng , vào Files manager cũng sẽ ko có luôn
Còn nếu pin bình thường mà ko có thì chắc chết rồi .. mà vậy cũng khỏe, mua cái thẻ nhớ 1 Gb mà xài đỡ phải xài ổ cứng , đỡ tốn pin ( nhưng sẽ ko xài dc bluetooth )
Dung lượng của Storage rất quý giá ( vì chỉ có 18 Mb ) do đó ko nên dùng chép dữ liệu bình thường vào ( nhạc . phim .hình ) vì dung lượng của Storage để chứa font, tin nhắn , danh bạ ...chỉ cần cài 7-8 cái font vào là muốn hết storage rồi , mà font thì chỉ có chép vào storage thì máy mới dùng font đó được....đặc biệt khi Storage đầy thì bạn sẽ ko đọc dc tin nhắn mới ...nó sẽ yêu cầu xóa bớt để có chổ trống nhận tin nhắn
Chép 2 bài nhạc vào là hết chổ phải rồi , chỉ còn free 10mb , 2 bài nhạc 4 phút (128 kbps) cũng hết 8mb rồi ..sau này chép vào Storage Card đó
- Nếu ổ cứng còn sống mà muốn dùng bài nhạc làm nhạc chuông thì cũng chép vào Storage Card chứ đừng chép vào HDD vì khi pin yếu nó sẽ ngắt ổ cứng và có cuộc gọi nó sẽ phát nhạc chuông mặc định ( cho dù xạc pin lại thì nó cũng sẽ là chuông mặc định , phải vào chỉnh lại rất mắc công )
Có ai có từ điển tiếng việt thì cho mình xin với !

Có tháo ổ cứng ra cũng chẳng tiết kiêm được pin là bao nhiêu, đặc tính của máy này là mau hết pin lém, cách nay hơn nửa năm, tui cũng đã thử tiết kiêm pin bằng cách thao bỏ hẳn ổ cứng, kết quả: Chẳng có tác dụng được bao nhiêu...gần y như cũ vậy...
Riêng chuyện font thì tôi không nghĩ cài nhiều font để làm gì, vì khi bạn cài một font mới nào đó vào thì máy sẽ xài font đó, các font trước đó vẫn còn nằm,....cho tốn bộ nhớ chơi. chứ chẳng có tác dụng gì hết...

cute

thanks pác anhtien nhìu nha
nhưng sao hôm wa em down 1 so theme va game ve ma ko dung duoc?
file dạng winrar em giai nen thi ko thấy file .cab hay .exe gi hết
ko cài dược!
pác chịu khó chỉ dùm chi tiết với!em đã koi rất kĩ những thảo luận trên diễn đàn rồii ma thấyy tùm lum wa
pác chỉ lại giùm dể dành lưu truyền cho thế hệ sau nữa
he
thanks pác nhiu22222222222!!!!!

cute

ah còn phần theme nữa
sao có phần tập tin đ1inh kèm là sao za?
no có đuôi rar khi giai ne thi duôi hme
là sao?
hic
sao tui ko bít gì hết za65y trời

tranducdau

Samsung i300x

Bác nào rành về SSi300x cho em hỏi vài câu nhé!
1. Nếu reset i300x bằng cách chọc tăm vào lỗ reset của nó thì có bị mất dữ liệu không (danh bạ, tin nhắn ....) còn hard reset thì như thế nào?
2. Em dùng Activesyn ở trong đĩa để đồng bộ dữ liệu với PC được mà không biết cách để trao đổi dữ liệu giữa thiết bị và không biết khi trao đổi rồi thì lấy ở đâu. Em muốn reset lại máy nên muốn lưu lại để khi có gì trục trặc thì lấy lại. các bác chỉ giúp em nhé!
Thanks!

son04t3

1. Softresert không làm mất dữ liệu, nó giống như bạn tắt nguồn đi rồi khởi động lại thôi.
Với hardreset, máy của bạn sẽ y như mới, tuy nhiên dữ liệu trong HDD sẽ không bị mất.
Cách hardreset: tắt nguồn, tháo pin ra, lắp pin vào lại, nhấn và giữ phím 0, bật nguồn. Máy sẽ hỏi bạn password, bạn ấn: 1234. Sau 5 phút là OK.

son04t3

2. Bạn có thể trao đổi dữ liệu với PC theo 2 cách: với Mass storage thì bạn có thể trao đổi dữ liệu với PC giống như 1 chiếc USB. Với ActiveSyn, Bạn vào My computer, chọn Mobile Device rồi sau đó trao đổi dữ liệu bình thường với máy tính thôi, cái này cũng tương tự như thao tác trên USB. Tuy nhiên cách này chậm hơn rất nhiều, thường được sử dụng để cài soft, game cho máy.

tranducdau

Cám ơn bác Son04t3 đã trợ giúp. Vể vấn đề trao đổi dữ liệu giữa máy tính và i300x thì em đã làm được rồi. Riêng vấn đề lưu lại tin nhắn và danh bạ thì em không thể làm được. Hôm qua ngồi nghịch một lúc thế là tiêu mất cái danh bạ mà em đã dày công nhập rất nhiều thông tin của người thân vào. lấy từ SIM ra thì chỉ được mỗi tên và số điện thoại. Hic hic. Sót quá! em tìm thấy mục messaging trong windown. Tưởng là lấy nó ra thì lưu lại được tin nhắn Ai dè khi HR xong chép lại thì không lấy lại được cái nào. thế là đi toi hơn 2000 cái tin nhắn của em. Lại sót nữa. Giờ các bác có chiêu gì để em nhập lại cái danh bạ cho đỡ vất vả không? giúp em với. Thanks các bác nhiều!

tranducdau

GUI BAN CUTE

khi minh down về, nếu là file *.cab thì nó cũng hiện biểu tượng giống như rar. Nếu file mà bạn tải về có dạng *.cab rồi thì đừng giải nén nữa. cứ để như vậy, đưa vào máy và chạy là ok luôn. Nếu bạn giải nén xong mới đưa vào máy thì nó không hiểu gì hết. Bạn thử làm xem! :)

longmax

Mấy bác ơi em cũng đang xài con I300x nhưng hiện h em setup trương trình kết nố với máy tính kô đc bây h em kô thể kết nó với dtdd vào máy tính đc mấy bác biết cách nào khắc phục đc kô chỉ em dzới

PhamNhatThanh

Mấy bác ơi em cũng đang xài con I300x nhưng hiện h em setup trương trình kết nố với máy tính kô đc bây h em kô thể kết nó với dtdd vào máy tính đc mấy bác biết cách nào khắc phục đc kô chỉ em dzới
Bạn kiểm tra dây kết nối USB có còn tốt không,có cài Microsoft ActiveSync không

anynat

Bác lqlong và các bác chỉ cho em cách tự xử lỗi mà bác lqlong đã mắc phải và thông báo là hư hệ điều hành.

Máy báo "Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space"
Góc trái màn hình hiện "Unlock" ấn được bất kỳ phím nào, kể cả power --> ko hard reset được, chỉ có mỗi cách soft reset để retart va tháo tháo pin để tắt máy -> ko gọi, nhắn tin hay làm được gì ngoài nhận cuộc gọi (volumm ở chế độ nhỏ)
Máy em dùng hết bảo hành rồi nên ngại ra hãng quá.