• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ 3G Việt Nam và UIQ 3.0

Vitcon321

Tình hình nghe đồn Việt Nam chuẩn bị có 3G Zday dt UIQ 3.0 Có xài dc 3G ở vn ko các bác?
Hình như 3G Giữa p1i cao hơn 5800 expressmusic phải ko các bac?
P1i 385 Mbps còn 5800 là 3.6Mbps

O9xx19xx29

he he - làm giề có 385 Mbps cơ chứ - UIQ3 đa số toàn 384 kbps thôi - tính cụ thể ra KB thì là 48 KB/s --> bằng 1/5 adsl ở nhà thôi ( gói thấp nhất của vnpt )

XiaoGui

Chắc là bác ấy nhìn nhầm ý mà anh. Các nhà mạng mới được cấp phép nhưng cũng chưa biết bao giờ mới có. Mà không biết cước có đắt không đây???

vuongtrungduong

đảm bảo cước gọi 3G cứ phải là...cắt cổ cho mà coi!
cước GPRS tải ảnh đã hết hồn,huống chi làm cả 1 cuộc gọi Video thì chắc phải cỡ >5k/phút!nhưng theo ý mình thì VideoCall sẽ hữu dụng khi gọi hỏi thăm sức khỏe (các cụ,người êu...).

O9xx19xx29

Máy các cụ ko có 3G thì cũng ... chịu
Nên nhớ cái này cần phải 2 chiều - máy gọi và máy nghe đều phải dùng 3G chứ máy có máy ko thì.... :D

XiaoGui

Máy các cụ ko có 3G thì cũng ... chịu
Nên nhớ cái này cần phải 2 chiều - máy gọi và máy nghe đều phải dùng 3G chứ máy có máy ko thì.... :D

Thế phải đầu tư cho các cụ thêm con 3G nữa. Mà em thấy máy đt bây giờ 3G đầy ra ý mà. Mà càng ngày càng rẻ. Mỗi tội chắc cước đắt.hí

sonsbv

Thế phải đầu tư cho các cụ thêm con 3G nữa. Mà em thấy máy đt bây giờ 3G đầy ra ý mà. Mà càng ngày càng rẻ. Mỗi tội chắc cước đắt.hí

Bây giờ mới "đang triển khai". Có gắng mà đợi thêm vài năm nữa. VN thường triển khai nhanh như vậy đó.

XiaoGui

Ủa, nghe đồn là tới khoảng tháng 8 9 này, Viettel cung cấp 3G mà :-?:-?:-?

Ui trời,lại là tin đồn. Thôi chờ bao giờ có thật hẵng hay. Chứ cứ ngồi nghe đồn đại thế này thì không ổn.

NokuaN70

Well-Known Member
Viettel đồn mà !!!! Đọc bên Tinh tế thấy !!!!

Mua 1 tờ Chip M là có thông tin chính xác luôn. Nhưng chắc chắn là trong năm nay Vịt teo sẽ cung cấp 3G, chuẩn HSPA(High Speed Packet Access 3,75G) có tốc độ đường truyền lên tới 7,2Mbps và theo chuẩn này thì tốc độ truy cập dịch vụ Internet di động sẽ đạt mức tối thiểu là 2Mbps. Hy vọng là dc như mấy chú Vịt teo cam kết.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Mua 1 tờ Chip M là có thông tin chính xác luôn. Nhưng chắc chắn là trong năm nay Vịt teo sẽ cung cấp 3G, chuẩn HSPA(High Speed Packet Access 3,75G) có tốc độ đường truyền lên tới 7,2Mbps và theo chuẩn này thì tốc độ truy cập dịch vụ Internet di động sẽ đạt mức tối thiểu là 2Mbps. Hy vọng là dc như mấy chú Vịt teo cam kết.

Posted via Mobile Device

Hehe,thế mới có chú vịt teo đồn là có. Còn tận 3 chú nữa không thấy tăm hơi đâu anh nhỉ?hixx. Trúng tuyển cái là lặn luôn.

anhmatphales

Hehe,thế mới có chú vịt teo đồn là có. Còn tận 3 chú nữa không thấy tăm hơi đâu anh nhỉ?hixx. Trúng tuyển cái là lặn luôn.

3g thì ko biết có gì hay ko , chứ mình thấy cái camera đằng trước của p9 ko có tác dụng gì ngoài việc soi gương ... sặc sặc ! ko như bọn sv3 nó có cái camera đàng trước dùng tay phẩy qua phẩy lại là điều khiển đc cả đt , nhìn thấy mà phát thèm ...hu hu ko biết uiq bao giờ mới có :((

XiaoGui

3g thì ko biết có gì hay ko , chứ mình thấy cái camera đằng trước của p9 ko có tác dụng gì ngoài việc soi gương ... sặc sặc ! ko như bọn sv3 nó có cái camera đàng trước dùng tay phẩy qua phẩy lại là điều khiển đc cả đt , nhìn thấy mà phát thèm ...hu hu ko biết uiq bao giờ mới có :((

Ui trời,UIQ ra đời cũng kha khá thời gian mà bây giờ SE lại từ bỏ UIQ rồi. Còn công nghệ thì như tên lửa ý,mỗi ngày công nghệ lại tiến thêm 1 bậc. Bác so sánh thế thì khó lắm. Nói chung là chấp nhận thôi,còn nếu thix mấy trò đấy thì đành mua mấy con đt đấy để nghịch thôi bác ạ.

anhmatphales

Ui trời,UIQ ra đời cũng kha khá thời gian mà bây giờ SE lại từ bỏ UIQ rồi. Còn công nghệ thì như tên lửa ý,mỗi ngày công nghệ lại tiến thêm 1 bậc. Bác so sánh thế thì khó lắm. Nói chung là chấp nhận thôi,còn nếu thix mấy trò đấy thì đành mua mấy con đt đấy để nghịch thôi bác ạ.

khổ nỗi p9 tụt giá quá , mua 7t giờ còn co 2t ... lấy tiền đâu mà đổi cho nổi , thế mới thèm chứ . mà sao bên mình cũng là "siban" mà ko có cái pm "phẩy tay " ấy nhỉ ?:-?:((

NokuaN70

Well-Known Member

Có nói luôn đó em, theo như eChip M thì Mobi sử dụng chuẩn HSPA như Vịt teo nhưng lấy cơ sở hạ tầng sẵn có của 2G, còn Vina thì theo hướng WCDMA 2.100 Mhz, chỉ có chú EVN là kg thấy đề cập sử dụng chuẩn 3G nào???

Posted via Mobile Device

buiductan

Vit teo thì 2G còn chưa xong lại còn đồn thổi lên 3G thì bó tay.Mơ thì cứ mơ đi mạng thì cùi bắp sim dùng thì gọi xong là vứt ước mơ 3G chắc tầm 8 9 năm nữa.

anhmatphales

Có nói luôn đó em, theo như eChip M thì Mobi sử dụng chuẩn HSPA như Vịt teo nhưng lấy cơ sở hạ tầng sẵn có của 2G, còn Vina thì theo hướng WCDMA 2.100 Mhz, chỉ có chú EVN là kg thấy đề cập sử dụng chuẩn 3G nào???

Posted via Mobile Device

mong sao ông vit teo hoặc vina mobi có nhanh chứ còn ông evn chẳng trông cậy gì toàn tăng giá điện ko hà mà vùng phủ sóng thì vẫn vậy .:D

XiaoGui

mong sao ông vit teo hoặc vina mobi có nhanh chứ còn ông evn chẳng trông cậy gì toàn tăng giá điện ko hà mà vùng phủ sóng thì vẫn vậy .:D

Ha ha,ông vịt teo còn có chút hi vọng chứ ông vina với ông tăng giá điện thì chẳng biết thế nào? Nhưng mà sao không thấy ai nói đến mobi nhỉ,từ trước đến giờ em vẫn khoái dùng mobi hơn,hihi.

eternal_vnn

khổ nỗi p9 tụt giá quá , mua 7t giờ còn co 2t ... lấy tiền đâu mà đổi cho nổi , thế mới thèm chứ . mà sao bên mình cũng là "siban" mà ko có cái pm "phẩy tay " ấy nhỉ ?:-?:((

ặc,cái "phẩy tay" đấy là nhờ cảm biến chuyển động của các máy đó,ko phải nhờ camera phụ đằng trc' đâu bạn nhé!sắp tới lên 3G chắc cước GPRS sẽ giảm,1 số dịch vụ mạng 3G như lướt web,tải online sẽ phát triển mạnh hơn,và tiêu biểu nhất là các cuộc gọi hình ảnh 3G.nhưng mình đang mong chờ nhất là dịch vụ "gửi tin nhắn âm thanh" của các mạng 3G,rất tiện lợi mà ý nghĩa ^^

@Quỷ : ah,Quỷ cũng khoái dùng mobi hả?mình trc' giờ toàn dùng mobi thôi,dù giá cước GPRS của mobi đắt quá,sao mobi ko rẻ và khuyến mãi hàng tháng như Vịt Teo nhỉ?về vấn đề này,xin nhờ chị 09xx giải thích dùm em với,"chiên za" vịt teo mà :D