• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ 3G Việt Nam và UIQ 3.0

NokuaN70

Well-Known Member
Mấy chú Vịt teo mần ăn gì kỳ quá, mình cũng chưa nhận dc thông báo. Có thông tin gì về giá thuê bao hay cước sử dụng của nó kg bạn?
Posted via Mobile Device

sonsbv

Mấy chú Vịt teo mần ăn gì kỳ quá, mình cũng chưa nhận dc thông báo. Có thông tin gì về giá thuê bao hay cước sử dụng của nó kg bạn?
Posted via Mobile Device

Thông tin có chính xác không đấy vì khách hàng Privilege của Viettel có thấy báo được sử dụng thử dịch vụ đâu.

vuongtrungduong

em nghe bọn Mobi đang lắp và cho chạy 3G rồi mà anh em?đã ó ai thử chưa?thấy mấy thằng bạn em xài Iphone nó kêu dùng vào web nhanh lắm,mỗi tỗi dung lượng tải cực cao!thông tin sốt dẻo quá mà chưa biết thế nào?

XiaoGui

Chắc phải đợi 1 thời gian nữa để các nhà mạng lắp hoàn chỉnh xem sao. Chứ theo em nghĩ bây giờ chắc cũng mới chỉ thử nghiệm thôi,chưa làm ăn j được cả,hixx

Vitcon321

Đúng thật rồi!! Sáng nay Thag bạn vịt ngồi trong lớp học lấy dt ra xài thử 3G rùi đó.Nó xài Iphone Phiên bản quốc tế .Vịt nghĩ dt mình cung~ có 3G mà ko bik cách nào mở 3G lên hết trơn :(.Nhà mạng đang rục rịch cb sử dụng mạng 3G trong thơi gian tới rùi..... mà ko bik giá bao nhiu đây ?

NHL294

Ôi, chắc có cũng k dám xài, hồi trc mới ra GPRS cũng vậy, mắc khủng khiếp, jo 3G nó mới ra, fải thu vốn nâng cấp thì chắc giá trên trời. Nghe gọi, nhắn tin thui cho nó lành :p

HuynhThanh

Đúng thật rồi!! Sáng nay Thag bạn vịt ngồi trong lớp học lấy dt ra xài thử 3G rùi đó.Nó xài Iphone Phiên bản quốc tế .Vịt nghĩ dt mình cung~ có 3G mà ko bik cách nào mở 3G lên hết trơn :(.Nhà mạng đang rục rịch cb sử dụng mạng 3G trong thơi gian tới rùi..... mà ko bik giá bao nhiu đây ?

Làm gì có chuyện đã xài được 3G! Nếu xài được nhà mạng sẽ thông báo và bắt buộc phải đăng ký mới được sử dụng bạn à!

poly

Mún xài 3G thì phải nâng cấp sim,mà nếu có thì báo chí đăng rùm beng lên rồi :) mà em sợ cái tin VN sắp có 3G vẫn là tin đồn quá,thấy VN có kế hoạch bao năm rồi mà g vẫn vậy trong khi nước người ta đã lên 4G :|

NokuaN70

Well-Known Member
Mấy hôm nay đang điên với bọn vịt teo, gửi tin nhắn cài đặt GPRS tự động, nó trả về 3 cái tin nhảm nhí chưa từng thấy, gọi lên tổng đài hỏi, nó bảo save 3 tin đó lại là dc. Save làm quái gì dc với tin nhắn text? Cãi nhau một hồi, chúng nó bảo đem máy ra Trung tâm chăm sóc khách hàng, bó tay. Tui mà rãnh là tụi nó chết.
Posted via Mobile Device

XiaoGui

Mấy hôm nay đang điên với bọn vịt teo, gửi tin nhắn cài đặt GPRS tự động, nó trả về 3 cái tin nhảm nhí chưa từng thấy, gọi lên tổng đài hỏi, nó bảo save 3 tin đó lại là dc. Save làm quái gì dc với tin nhắn text? Cãi nhau một hồi, chúng nó bảo đem máy ra Trung tâm chăm sóc khách hàng, bó tay. Tui mà rãnh là tụi nó chết.
Posted via Mobile Device

hehe anh ơi anh tức với bọn nhà mạng thì có tức suốt ngày thôi. Chắc gì chúng nó đã biết cái j,gọi điện lên tổng đài chỉ thêm bực mình thôi. Kệ chúng nó anh ạ

caotunglam

Dùng PDA với smartphone thì em toàn cấu hình mạng bằng tay , dùng điện thoại thông thường em mới gửi tin tổng đài thui :D :D
Hi vọng lúc nó thử nghiệm 3G , giá cả rẻ rẻ chút mình còn sử dụng , thích nhất cái dịch vụ Video call của mạng 3G

NokuaN70

Well-Known Member
Dùng PDA với smartphone thì em toàn cấu hình mạng bằng tay , dùng điện thoại thông thường em mới gửi tin tổng đài thui :D :D
Hi vọng lúc nó thử nghiệm 3G , giá cả rẻ rẻ chút mình còn sử dụng , thích nhất cái dịch vụ Video call của mạng 3G

Cấu hình bằng tay thì mình làm dc, nhưng lười nên mới chuốc bực với bọn nó. Về cước 3G có lẽ sẽ kg rẻ đâu. Cước GPRS hiện giờ nó đang ở trên mây, thì cước 3G thì làm sao rẻ hơn dc? Vitteo GPRS 1Gb=1tr. ADSL chỉ xách dép cho nó.

Posted via Mobile Device

caotunglam

Em thấy cước GPRS giờ tương đối hợp lí rùi đó chứ , tốc độ cũng năng cấp lên EDGE theo em là khá nhanh rùi
Nó có gọi trọn gói 300K mà bác , nếu dùng đến 1G đăng kí luôn gói này :D Ngoài ra nó chia thành các gói phù hợp với từng nhu cầu , em thấy chọn đúng gói cước phù hợp thì cước phí cũng ở mức chấp nhận được , không đến nỗi quá đắt lắm đâu

vuongtrungduong

nói chung 3G đã đc triển khai thì cước GPRS chắc sẽ bớt chút ít,nhưng cũng đừng chờ ó rẻ bèo,vì cước gọi 2 G còn đắt lòi tói thì lấy đâu ra dịch vụ phát sinh rẻ cho người dùng!

O9xx19xx29

Gói 50k = D50 của vịt teo với dung lượng 300 MB/ tháng là chuẩn cho 99.9% người dùng gprs hiện nay nói chung. Rất hiếm người dùng quá số này bởi nếu chat hay duyệt wap, web qua opera mini thì 2 tiếng cũng chỉ chừng 10 MB ( chat 2 tiếng thì chỉ 3-4 MB ). Tính ra nếu dùng hết 300 MB / tháng thì giá chỉ là 50000/1024*300 = 50000/307200 = 166 VNĐ/MB = 0.16 VNĐ/KB
Tuy nhiên ai dùng gprs vina hay mobi thì vẫn... tèo bởi 5 VNĐ/KB --> đắt gấp 30 lần gói D50 của Vị teo

NMLD

Gói 50k = D50 của vịt teo với dung lượng 300 MB/ tháng là chuẩn cho 99.9% người dùng gprs hiện nay nói chung. Rất hiếm người dùng quá số này bởi nếu chat hay duyệt wap, web qua opera mini thì 2 tiếng cũng chỉ chừng 10 MB ( chat 2 tiếng thì chỉ 3-4 MB ). Tính ra nếu dùng hết 300 MB / tháng thì giá chỉ là 50000/1024*300 = 50000/307200 = 166 VNĐ/MB = 0.16 VNĐ/KB
Tuy nhiên ai dùng gprs vina hay mobi thì vẫn... tèo bởi 5 VNĐ/KB --> đắt gấp 30 lần gói D50 của Vị teo

bạn chat bang phần mềm nào mà ghê thế? mình chat bằng Slick, 2h giỏi lắm hết 500kb. chỉ sợ hết pin.

Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

bạn chat bang phần mềm nào mà ghê thế? mình chat bằng Slick, 2h giỏi lắm hết 500kb. chỉ sợ hết pin.

Posted via Mobile Device
Vì mình chat có lần vài người 1 lúc và cũng tùy lượng text mà bên kia "gửi" sang nhiều hay ít. Chiều đi thì ít nhưng chiều về thường lớn hơn nhiều ( gửi + nhận = tổng ). Có lần hứng chí gửi cả ảnh còn ác nữa :D

hoanganht

Điều này chuẩn.Mình cũng nghĩ thế.Mình dùng mobile nhưng phải mua thêm 1 máy dùng vietel để truy cập gprs.Và D50 là tối ưu.