• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ 3G Việt Nam và UIQ 3.0

XiaoGui

ặc,cái "phẩy tay" đấy là nhờ cảm biến chuyển động của các máy đó,ko phải nhờ camera phụ đằng trc' đâu bạn nhé!sắp tới lên 3G chắc cước GPRS sẽ giảm,1 số dịch vụ mạng 3G như lướt web,tải online sẽ phát triển mạnh hơn,và tiêu biểu nhất là các cuộc gọi hình ảnh 3G.nhưng mình đang mong chờ nhất là dịch vụ "gửi tin nhắn âm thanh" của các mạng 3G,rất tiện lợi mà ý nghĩa ^^

@Quỷ : ah,Quỷ cũng khoái dùng mobi hả?mình trc' giờ toàn dùng mobi thôi,dù giá cước GPRS của mobi đắt quá,sao mobi ko rẻ và khuyến mãi hàng tháng như Vịt Teo nhỉ?về vấn đề này,xin nhờ chị 09xx giải thích dùm em với,"chiên za" vịt teo mà :D

Uhm,t từ trước đến giờ vẫn khoái dùng mobi mặc dù hơi đắt tí,hihi. Mà sao mình tưởng 09xx là con trai chứ,sao bạn lại gọi bằng chị,hix.

NokuaN70

Well-Known Member
Muốn phẩy tay trước Camera cho nó quét chuyển động thì đợi WM 7 ra mắt nhe, đọc báo thấy nói sơ sơ về Window Mobile 7 mà phát thèm, cỡ Iphone OS3 nó bỏ túi một phát một. Không cần sử dụng gia tốc kế để quay ngang màn hình mà Camera phụ phía trước nó sẽ làm chuyện đó, còn nhiều tính năng nữa mà hiện giờ chưa có hệ điều hành nào làm dc, chuyến này chắc phải bắt chước eternal_vn chơi hụi chờ WM7 quá :)
Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Việc khuyến mãi thì thực ra với giá hiện nay các nhà mạng có thể giảm thoải mái mà vẫn .. lãi.
Với gprs thì vịt teo mới ra gói cưới mới cho gprs từ 1.4 ( gọi cskh để biết thêm chi tiết - đôi khi chờ 10 phút vì cskh tìm tài liệu hướng dẫn :D ). Đáng chú ý có gói 300 MB/tháng - phí 50k --> cái này cực hợp lý cho anh dùng nhiều gprs. Nếu quy 300 MB này ra cước Vina hay Mobi trả trước thì là: 300 x 1024 x 5 ~ 1.5 tr ( ặc ặc ).
Tuy nhiên vụ này:
Đối với những khách hàng có nhu cầu di chuyển nhiều, cuộc sống gắn liền với việc sử dụng internet trên máy tính, nhưng không muốn bị lệ thuộc vào ADSL, gói dịch vụ D-com tỏ ra rất hữu dụng. Gói dịch vụ D-com bao gồm gói cước D-com150 và 01 USB EG162G nhỏ gọn gắn sim điện thoại do Viettel cung cấp, cho phép khách hàng truy cập internet băng thông rộng trên toàn quốc với tốc độ trung bình từ 120 đến 250 Kbps. Với mức cước 150.000đ/tháng, khách hàng được sử dụng miễn phí 3Gb (3 triệu kB), vượt quá hạn mức trên, mỗi kB phát sinh khách hàng chỉ phải trả 1 đồng
Các thông số đều rất lởm vì kể cả Edge cũng chỉ đạt thực 8-10KB/s ( 64-80 kbps ) chứ ko như thông báo - hơn nữa anh em ta dùng UIQ3 đều có thể cắm làm moderm rồi thì dại gì dùng cái này làm chi cho mệt.
Với tốc độ 8KB/s - một người 1 ngày dùng 8 tiếng thì thực dùng cũng chỉ 100 MB / 8h --> ai mà dùng liền 1 tháng kiểu này thì chắc độ kiên nhẫn siêu phàm quá.
Chi phí gprs thực có thể giảm đến mức độ nhà mạng vẫn "lãi" là khoảng 150k/ 3GB --> tức là ~ giá adsl trả theo dung lượng :D
Thật bất ngờ đúng ko nào ?
Vậy là từ trước đến nay tất cả chúng ta đều bị chặt chém nhiệt tình ko thương xót ( chí ít gấp khoảng ... 100 lần )

XiaoGui

Muốn phẩy tay trước Camera cho nó quét chuyển động thì đợi WM 7 ra mắt nhe, đọc báo thấy nói sơ sơ về Window Mobile 7 mà phát thèm, cỡ Iphone OS3 nó bỏ túi một phát một. Không cần sử dụng gia tốc kế để quay ngang màn hình mà Camera phụ phía trước nó sẽ làm chuyện đó, còn nhiều tính năng nữa mà hiện giờ chưa có hệ điều hành nào làm dc, chuyến này chắc phải bắt chước eternal_vn chơi hụi chờ WM7 quá :)
Posted via Mobile Device

Chết rồi,bác Nokua muốn đào ngũ,bỏ anh em UIQ rồi. :((

Câu này là phải phạt nặng rùi, anh Tú đi đâu rùi nhỉ, mau vào có em gái hỏi thăm Vịt teo ^ ^

Hehe.chắc là nhầm anh Tú thành chị Tú rồi. Phải phạt anh Hiếu ạ.

eric86

Vit teo thì 2G còn chưa xong lại còn đồn thổi lên 3G thì bó tay.Mơ thì cứ mơ đi mạng thì cùi bắp sim dùng thì gọi xong là vứt ước mơ 3G chắc tầm 8 9 năm nữa.
bác nói 2G chưa xong là sao hả bác? giải thích dùm em cái, thế còn sim mạng nào dùng xong thì không vứt hả bác

nguyendoanto

bây giờ lên 2.75g rồi ko biết coi tivi online được chưa vậy các bạn

Posted via Mobile Device

dung_sawaco

Mình thiì không trông mong nhiều vào dịch vụ 3G ở Việt Nam, lý do : đơn giản như GPRS phát triển đã hơn 5 năm mà chất lượng kém không thể tả được, đã vậy chi phí quá cao (Viettel là 5đ/Kb kèm theo thuê bao 5000đ/tháng, Mobi 10đ/Kb) nên nếu có 3G thì chắc chi phí sử dụng cũng ở trên mây
Chỉ có nước các bác chờ xem có cho xài thử nghiệm không thì đăng ký xài thử cho vui (hồi trước Viettel trểin khai GPRS mình cũng đăng ký xài thử miễn phí đc mấy tháng nhưng lúc đó xài con T630 nên xài cũng chẳng có gì)

NokuaN70

Well-Known Member
Mình thiì không trông mong nhiều vào dịch vụ 3G ở Việt Nam, lý do : đơn giản như GPRS phát triển đã hơn 5 năm mà chất lượng kém không thể tả được, đã vậy chi phí quá cao (Viettel là 5đ/Kb kèm theo thuê bao 5000đ/tháng, Mobi 10đ/Kb) nên nếu có 3G thì chắc chi phí sử dụng cũng ở trên mây
Chỉ có nước các bác chờ xem có cho xài thử nghiệm không thì đăng ký xài thử cho vui (hồi trước Viettel trểin khai GPRS mình cũng đăng ký xài thử miễn phí đc mấy tháng nhưng lúc đó xài con T630 nên xài cũng chẳng có gì)

Bác chuyển qua gói D50 của vịtteo thử coi sao, thuê bao 50k/tháng, dc free 300MB, vượt quá 300MB 1vnd/kB

Posted via Mobile Device

dung_sawaco

Bác chuyển qua gói D50 của vịtteo thử coi sao, thuê bao 50k/tháng, dc free 300MB, vượt quá 300MB 1vnd/kB

Posted via Mobile Device

he he gói D50 của Vịteo free cho mình 300Mb thực ra 300Mb đó nằm trong 50k mà mình đóng cho nó, vả lại mổi tháng đóng 50k để truy cập Internet bằng ĐT thì phí quá bác ạ :-??

NokuaN70

Well-Known Member
he he gói D50 của Vịteo free cho mình 300Mb thực ra 300Mb đó nằm trong 50k mà mình đóng cho nó, vả lại mổi tháng đóng 50k để truy cập Internet bằng ĐT thì phí quá bác ạ :-??

Kg biết bạn thì sao, chứ mình mỗi tháng chỉ riêng phí cho GPRS là 100k rùi( mình thuê bao trả sau) với 50k này nếu mình SD theo cách cũ chỉ dc 40MB(trừ 10 thuê bao tháng), nếu bạn xài ít thì có thể thấy phí thật nhưng với mình thì quá OK :D.

Posted via Mobile Device

khoa123

Posted via Mobile Devicethế àh,chuyển làm sao chj̉ em đi anh nớ bảy mươi

Vitcon321

Tình hình là mobifone đang trong đợt khuyến mãi nạp card từ 300k--500k sẽ dc nhân đôi 161% lận nha bà con.Về nhà mua về nạp vô rồi chừng 3 tháng nữa có 3G xài thoải mái luôn.
Cho vịt hỏi cái này ko bik để trong đây co đúng ko.Cái sim của vịt là mobifone mà dc người thân giờ qua nước ngoài cho Mà lúc cho,vịt ko hỏi tình hình về cái sim.Bây giờ vịt mún xem sim of vịt đã có đăng kí,hay có còn dc khuyến mãi x2 3 lần nạp ko,hay thời gian sử dụng sim nay bao lâu rồi thì phải làm sao?.......

tinh_la_gi

Administrator
Cho vịt hỏi cái này ko bik để trong đây co đúng ko.Cái sim của vịt là mobifone mà dc người thân giờ qua nước ngoài cho Mà lúc cho,vịt ko hỏi tình hình về cái sim.Bây giờ vịt mún xem sim of vịt đã có đăng kí,hay có còn dc khuyến mãi x2 3 lần nạp ko,hay thời gian sử dụng sim nay bao lâu rồi thì phải làm sao?.......
Vịt chịu khó gọi 18001090 hỏi mấy chị Tổng Đài Viên chứ mấy thông tin đó mà "Thủ Tưởng" củng potay không trả lời nổi

Chung_tuhinh

Nhà tớ dùng net Viettel, chạy mạng wireless nên giờ tớ chả thèm quan tâm đến 3G hay 4G :D
Tốn tiền.

NHL294

Nhà tớ dùng net Viettel, chạy mạng wireless nên giờ tớ chả thèm quan tâm đến 3G hay 4G :D
Tốn tiền.

Ài, đó là cố định, còn lúc bác "di động" thì connect bằng cái giè b-)
Nói chung là net trên điện thoại k đáp ứng dc nhug yêu cầu thực tế của mình hiện nay, vậy nên khi nào cần thì xách E lap theo lướt cho nó sướng. Cell để chat chik thoy:))

bethao86

kìa vậy.hồi bửa Viettel mới gởi cho tui giá cước mạng 3g nè.các bạn ko nhận được hả.

eternal_vnn

kìa vậy.hồi bửa Viettel mới gởi cho tui giá cước mạng 3g nè.các bạn ko nhận được hả.

nếu có thì bạn post lên giúp mọi người với,mình cũng chưa đc báo gì cả,có lẽ bạn là 1 trong những người may mắn đấy ^^ cảm ơn bạn trc' nhé!