• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ 3G Việt Nam và UIQ 3.0

NokuaN70

Well-Known Member
chắc down không nhanh như vậy được đâu bạn. à mà hình như viettel sẽ có trước mobi, mà cụ thể là ngày nảo có ai bít ko nhỉ?
Posted via Mobile Device

Lên 3G mà không đạt dc như vậy thì vứt. Lý thuyết nó có thể đạt từ 2MB-7,2MB/s tốc độ 300-400 còn chưa dc 1/2 tốc độ tối thiểu của nó. Hiện nay GPRS chỉ bằng 1/20-1/10 tốc độ thực tế, lên 3G mà không cải thiện hơn thì bó tay. Nghe giang hồ đồn chậm nhất là tháng 10/2010 thần dân Vịt teo mới có cơ hội đó :( .

Posted via Mobile Device

ugly_benny

3g thì ko biết có gì hay ko , chứ mình thấy cái camera đằng trước của p9 ko có tác dụng gì ngoài việc soi gương ... sặc sặc ! ko như bọn sv3 nó có cái camera đàng trước dùng tay phẩy qua phẩy lại là điều khiển đc cả đt , nhìn thấy mà phát thèm ...hu hu ko biết uiq bao giờ mới có :((

một số mode của nokia, samsung vẫn có tác dụng giống như em p9 nhà mình. một vài model như N70, N73 có thể tự sướng = camera đằng trước thôi.
mà 3g ra thì chi phí sử dụng hơi chát @@:(

O9xx19xx29

Các dòng của SE UIQ3 đa số đều chỉ tối đa 384kbps ( ~ 50 KB/s ) nên ko thể nhanh hơn được vì nó là max hỗ trợ rồi - X1, X2... mới khác

Son_Nguyen

Ui trời. Thế này bin của em dùng đc chắc đọ nửa ngày là die mất :(

Posted via Mobile Device
Em kiếm pin của P1i lắp cho P990i cũng OK mà, thời gian sử dụng cũng tăng lên hơn so với pin zin đi kèm theo máy đấy. Trước anh có xài P990i lắp pin của P1i dùng thấy ổn lắm.

dreamhouse

bác nào cho em biết cách đổi từ 2G sang 3G của máy w960i làm như thế nào không nhỉ, em không biết làm như nào cả??? hic

Son_Nguyen

bác nào cho em biết cách đổi từ 2G sang 3G của máy w960i làm như thế nào không nhỉ, em không biết làm như nào cả??? hic
Bạn vào Control Panel, chọn Mobile Networks, bấm More/GSM-3G Networks sau đó chọn 3G Only, save lại là OK.

dreamhouse

em làm dc rồi, thanks bác nhiều nhé, nhưng chưa biết vào để xem TV như thế nào cả, emddawng ký dịch vụ qua 888 rồi

quang2001

Có bạn nào dùng google map bàng 3g chưa, tôi vừa thử thì thấy báo vị trí của tôi sang tận bên Nga, dùng sóng 2g thì vẫn tương đối chính xác theo cột phát sóng.

homashu

không biết mấy bạn thế nào, mình dùng 3g p1i pin hết cực nhanh, mà máy cực nóng
Posted via Mobile Device

dreamhouse

không hiểu các bác dùng thế nào chứ, từ hồi vina có 3G đến nay, GPRS của nó có vấn đề hay sao ấy, em không thể nào vào được mặc dù trước đó vào vô tư, bác nào có ý kiến gì không ????

O9xx19xx29

GPRS Vina thì lởm thôi rồi - mình cũng ko vào được nhưng mà có bao h dùng GPRS vina đâu vì bỏ gprs vina hơn 1 năm nay rồi - dùng sim VT làm gprs thôi