• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

mdapro

format máy cũng không hết đâu bạn, lỗi nãy thường được gọi là dead USB đó. Hiện tượng:
Lúc mới cắm vào thì trên điện thoại hiện ra menu để chọn cách kết nối nhưng bạn chọn kiểu nào cũng không thể nối được với PC
Nguyên nhân: do USB chết hoặc Flash có vấn đề
Cách sửa chữa: Lên care hoặc một của hàng sửa chữa có uy tín để thay USB hoặc Flash lại là OK

Flash là ntn hả bác, còn thay usb là thay cái cổng bé xíu ấy ah (có phức tạp và đắt $ ko???) :-/

Pretty

Mình có 1 vấn đề như thế này: Lúc mới up lên FW 300.21.012 khoảng 2 ngày thì thử GPS chưa đầy 10s là bắt được (đã cài đầy đủ chương trình và game). Càng về sau thì bắt GPS rất lâu, 10 phút đôi khi còn không bắt được, kiểm tra trong tình trạng vệ tinh thì thấy bắt được 4,5 cái vệ tinh luôn (sóng sánh đầy đủ).
Mình đã format 2 lần rồi mà vẫn bị tình trạng này xảy ra. Các bạn góp ý cho mình với nhé!

Hix, bạn còn có được 4,5 cái vệ tinh. Trong khi máy mình không lên gì luôn. Trong khi dùng google map thì vẫn định vị được ok. Vậy là lỗi gì vậy mấy bro ơi.

Bạn nên để lâu một chút thì sẽ bắt được sóng GPS. Mình đã thử Google map thì không thấy chính xác. Toàn là "vị trí của bạn trong phạm vi 1800m" lâu lâu thì "vị trí của bạn trong phạm vi 3000m" nhưng vị trí chính xác thì trật lất hà. Có cao thủ nào chỉ bảo dùm về vấn đề này với.

Có bác nào bị tình trạng này không?? Giúp mình với!:(:)(:)(:)((

Vẫn không có bác nào trả lời. buồn ghê vậy đó!

thang_1221

ultimate.voice.recorder

phần mềm ghi âm cuộc gọi ultimate.voice.recorder em cài cho E71 đã phát hiện một lỗi là khi ghi âm đên cuộc thoại 400 thì nó chi dồn vào cái cuộc 400 này ko lên đc 401 .chẳng hạn đến cuộc gọi 400 dung lương chỉ có 100kp ta thưc hiện lưu một cuộc nữa thì ta thấy dung lượng của cuộc gọi 400 là 150kp
em nói với khách là dùng full nhưng hôm nay đưa đến em đành dùng cách remove roài cài lại.(?NGẠI QUÁ) mong các bác chi giúp cách khắc phục
thank full:-?

dicobaa

Cho mình hởi tý:
Có cách nào gỡ bỏ 1 số chương trình mặc định (nghe nhạc, xem phim, duyệt web) của máy được không?
Ý em là chỉ dùng PM cài thêm vào máy thôi (Smart movie, Opera mini...)
Cám ơn các pác

nguyenson_44

Đã là mặc định của máy thì không xóa bỏ được đâu bạn ơi. Chỉ còn cách là bạn tổ chức lại giao diện máy, chuyển các pm nào ít dùng vào một chỗ, để dành khoảng trống cho các pm cài thêm là được.
Hoặc bạn có thể ẩn các pm đó đi (chịu khó search trên diễn đàn: Hình như ở topic các thủ thuật dành cho hack phone thì phải)

Hoden

Super V.I.P
Cho mình hởi tý:
Có cách nào gỡ bỏ 1 số chương trình mặc định (nghe nhạc, xem phim, duyệt web) của máy được không?
Ý em là chỉ dùng PM cài thêm vào máy thôi (Smart movie, Opera mini...)
Cám ơn các pác

có vào prative tìm floder chứa app xóa nó .nhưng có thể máy bị lổi đấy.

thang_1221

Bạn kiểm tra lại xem hay MMC không còn bộ nhớ trống để lưu thêm

mmc còn trống 1g nữa cơ huynh ơi
em thử đổi sang bộ nhớ máy thi nó lại tạo ra một cái cuộc gọi 400 nữa và tình trạng lại như trên

Cith

[E71x]Ko sử dụng đc các app chat

Tình hình là mình đã unlock máy xong , cài game và app vào bình thường nhưng khi sử dụng trình chat như Ola , Vitalk , E-buddy thậm chí Instant Messenger cài sẵn của máy thì đều ko connect đc mặc dù đã mở wifi và lướt web vi vu ... Ai biết fix ko ạh ? :((

NG_NHI

cho em hỏi với ạh!hồi trước em xài N95,khi em muốn bik còn chương trình nào đang chạy trong máy mà chưa tắt k,em chỉ cần ấn và giữ 1 phím.
giờ mua E71,k bik có phím nào để coi như thế như N95 k ạh?
Mới mua nên em k rành lắm!anh nào bik chỉ em nhé!

KINHVAN_0910

cho em hỏi với ạh!hồi trước em xài N95,khi em muốn bik còn chương trình nào đang chạy trong máy mà chưa tắt k,em chỉ cần ấn và giữ 1 phím.
giờ mua E71,k bik có phím nào để coi như thế như N95 k ạh?
Mới mua nên em k rành lắm!anh nào bik chỉ em nhé!

Bạn chỉ cần ấn phím Hình ngôi nhà ( Nằm ngay cạnh nút gọi ấy )

langtuvn7

Sao e71 của mình fw 300 mà kô có facebook với youtube nhỉ. Lúc mới mua về có nhưng sau khi Hreset 4 nút thì kô thấy đâu, cả kô hack bằng helloOX2 đc nữa :(

NG_NHI

sao cái E71 của em,đang xài,nhìu khi nó bị đứng,k vào menu được,vẫn nghe gọi,sms được,mà k vô menu được.khởi động lại thì bình thường
k bik bị gì?anh nào biết chỉ em với!
máy mới mua,chưa up FW gì hết áh!
thanks ạh!

TomRyan8891_2009

sao cái E71 của em,đang xài,nhìu khi nó bị đứng,k vào menu được,vẫn nghe gọi,sms được,mà k vô menu được.khởi động lại thì bình thường
k bik bị gì?anh nào biết chỉ em với!
máy mới mua,chưa up FW gì hết áh!
thanks ạh!

bạn thử dùm NSU và up lên bản FW mới nhất thử xem , nếu đã là bản mới nhất thì chép đè FW lên FW cũ ...

demon22

mình mới mua 1 con E71, copy nhạc vô hơn 100 bài nhưng khi mở lên thì máy cập nhạc cả tiếng mà mới dc 30 bài, giờ phải làm sao no' mới cập nhật đủ nhạc đây

demon22

mình mới mua 1 con E71, copy nhạc vô hơn 100 bài nhưng khi mở lên thì máy cập nhạc cả tiếng mà mới dc 30 bài, giờ phải làm sao no' mới cập nhật đủ nhạc đây
helpppppppppppppppppppppppppp

Status
Không mở trả lời sau này.