• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
Hôm nay tự nhiên khởi động lại máy thì gặp lỗi sau trong phần encrytion :
"
k.ey. not matched to this memory card. Memory card can not be used "
rồi k thấy thẻ nhớ đi nữa và máy đòi format thẻ.

Không biết lỗi này là do đâu, hay là do thẻ nhớ của tớ bị hỏng, mà tớ thi k muốn mất hết dữ liệu trên thẻ nhớ.
Có bạn nào có kinh nghiệm về lỗi này k ạ, giúp tớ với ?

p/s:thẻ nhớ của tớ đi theo máy vẫn nguyên từ ban đầu, thẻ bảo hành của tớ đến 30.10 là hết, k biết liệu tớ mang ra hãng bảo hành thì người ta có sửa cho k nhỉ ?8-|

1. Tháo thẻ, dùng cái j đó để thổi vào khe cắn thẻ (vì có thể do bụi)
2. Vệ sinh điểm tiếp xúc của thẻ

Sau đó cắm vào máy. Nếu không được thì coi như thẻ của bạn sắp hỏng (sắp thôi nhé vì tình trạng này có lúc được lúc không) và lúc này kiến cái khác copy DL sang!

uron_86

1. Tháo thẻ, dùng cái j đó để thổi vào khe cắn thẻ (vì có thể do bụi)
2. Vệ sinh điểm tiếp xúc của thẻ

Sau đó cắm vào máy. Nếu không được thì coi như thẻ của bạn sắp hỏng (sắp thôi nhé vì tình trạng này có lúc được lúc không) và lúc này kiến cái khác copy DL sang!

hiixx,tớ làm giống bạn, tháo ra tra vào vẫn bị thế.
Cái thẻ của tớ là mini sd ,bé xíu, chả có cái lỗ nào vừa, làm thế nào để copy dữ liệu đây :(

quangnhat3010

Em là dân tộc thiểu số, nhà mới bán mấy hecta cao su nên ba mẹ cho tiền mua E71. nhưng em chẳng biết gì hết. theo các bác thì khi xài Dt mới cần fải cài những gì ? bày chi tiết dùm em.Thanks nhìu

TranNguyenTu

hiixx,tớ làm giống bạn, tháo ra tra vào vẫn bị thế.
Cái thẻ của tớ là mini sd ,bé xíu, chả có cái lỗ nào vừa, làm thế nào để copy dữ liệu đây :(

kiếm cái áo chuyển từ micro SD thành SD rồi cắm vô đầu độc thẻ!!

hqviet89

Cái thẻ nhớ trong E71 của bạn mình bị đặt pass, mà nó lại ko nhờ pass mới chết chứ=)). Ai biết cách nào phá pass ko chỉ giúp vs:((

nhanE63

bạn dùng lệnh format *#7370#. Máy và thẻ nhớ sẽ trở về tình trạng ban đầu.
Lưu ý để nguyên thẻ trong máy, và bạn nhớ sao lưu tất cả danh bạ và thông tin cần thiết trên máy lại.
Sẽ mất toàn bộ thông tin trên máy lẫn thẻ nhớ.

qkhaihoan

Có bác nào có code tiếng Việt của E71 Black k ah? Cho em xin với. Em up lên FW 300.21.012 thì mất luôn TV chán quá. Tìm mãi mà k thấy code của em nó.. thanks!!!

NguyenTu

Super V.I.P
Có bác nào có code tiếng Việt của E71 Black k ah? Cho em xin với. Em up lên FW 300.21.012 thì mất luôn TV chán quá. Tìm mãi mà k thấy code của em nó.. thanks!!!

Bạn dùng code này xem nhé

mod_198x

Mình đang dùng E71, thẻ 2G. Thỉnh thoảng thẻ k nhận nhưng rút ra cắm lại thì lại dùng bt. Vậy có vấn đề gì k?

hachithanh091

Cho mình hỏi muốn cài phần mềm cho E71 thì phải làm những gì (mình cài thử nhưng cứ bảo chưa đăng kí gì đó)

qtdb

bàn phím quá nhạy! bấm 1 lan62 thực hiện 2 lệnh!

chào các bác con E71 của em sài hơn nửa năm rồi, bây giờ nó bị cái bệnh '' bàn phím quá nhạy'' đáng lẻ sài riết nó phải đơ chứ phải ko mấy bác........
nhưng mà nó nhạy chỉ có 1 phím à là phím '' option - lựa chọn'' đó mấy bác! cứ bấm 1 cái là nó thực hiện 2 lệnh, nếu bấm mạnh thì ko sao....
ko biết cái này tháo ra chùi nó có hết ko?
bác nào bị tương tự cho e chút kinh nghiệm
ths nhé!

kduy83

Thảo luận về Nokia E71X, hàng AT&T. Made in Korea!(Có ảnh thật)

Tình hình là em vừa được cho 1 em E71X. Hàng xách USA, AT&T phân phối. Khổ cái là nó không giống E71 thường các bác ợ. E71X chạy trên nền Symbian S60v3, nhưng mà là FP2(E71 là FP1)giống E52, E72... Hơn nữa vào folder AT&T GPS thì ko thấy có GPS data, nhưng cài Vietmap thì vẫn chạy phe phé :D. Các Folder sắp xếp cũng khác hoàn toàn so với E71:-??.
Em đang muốn up lại Fimware để dễ sử dụng. Theo ý kién của các bác thì sao ạh? Liệu lúc cần có up lại được fimware gốc của em nó không? :-?
Máy và hộp

View attachment 148373

Logo AT&T khắc trên máy
View attachment 148374

Loại điện thoại( Có thêm chữ X)
View attachment 148375

View attachment 148376

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.