• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Dachieu

Hỏi các bác về S-off. Hboot nhờ các bác chỉ giúp em với

Mình chuyển thành công từ s-on sang s-off của 1.53.0007 ùi (câu dây đồng ấy), bây giờ cái hboot nó là 1.53.7777, mình có cần hạ xuống hay không các bác, cảm ơn các bác nhiều

Mình chuyển thành công từ s-on sang s-off của 1.53.0007 ùi (câu dây đồng ấy), bây giờ cái hboot nó là 1.53.7777, mình có cần hạ xuống hay không các bác, cảm ơn các bác nhiều
Bạn để nguyên cũng được, nếu muốn về HBOOT 1.53.0007 thì bạn úp lại Ship Rom gốc là về ngay...:D

Dachieu

Bạn để nguyên cũng được, nếu muốn về HBOOT 1.53.0007 thì bạn úp lại Ship Rom gốc là về ngay...:D

Mình thấy có cái hạ xuống 1.49.0007, mình có cần thiết phải làm cái đó không bạn, hơi gà tí, bà đừng chê, hjhj :)

Mình thấy có cái hạ xuống 1.49.0007, mình có cần thiết phải làm cái đó không bạn, hơi gà tí, bà đừng chê, hjhj :)
S-OFF rồi thì không cần hạ xuống HBOOT 1.49.0007 nữa. Mục đích của hạ HBOOT xuống 1.49.0007 là để S-OFF bằng Revolutionary mà.

dungmusic

hạ xuống HBOOT 1.49.0007 thì mới up được các rom sense 4 trở lên, nói chúng theo mình là nên hạ xuống 1.49.0007 và tạo supper cid sẽ không bị lỗi gì trong việc up rom.

Dachieu

hạ xuống HBOOT 1.49.0007 thì mới up được các rom sense 4 trở lên, nói chúng theo mình là nên hạ xuống 1.49.0007 và tạo supper cid sẽ không bị lỗi gì trong việc up rom.

Ủa sao mình vừa mới up sense 4.1 mà ics vẫn được, hem hiểu lắm, :?

demontoon_cz

Máy HTC EVO 3d của em bị quên mật khẩu khóa màn hình thì làm thế nào hả các anh ?

Nick Google ko còn pass, ko kiếm lại đc

Anh nào chỉ hộ cách Reset máy thành ban đầu cũng đc , dữ liệu trong máy ko cần thiết lắm

Máy HTC EVO 3d của em bị quên mật khẩu khóa màn hình thì làm thế nào hả các anh ?

Nick Google ko còn pass, ko kiếm lại đc

Anh nào chỉ hộ cách Reset máy thành ban đầu cũng đc , dữ liệu trong máy ko cần thiết lắm
Bạn đưa máy về HBOOT và chọn Factory reset là xong...:D

babyto

Rom stock

cấu hình máy tính ra tại thời điểm này cũng chưa hết thời gì lắm,nhưng stock 4.1 hay 4.2 thì vẫn chưa thấy gì,chắc e này bị rơi vào quên lãng rỗi...
Rút kinh nghiệm,chuyển qua Sony trải nghiệm vậy,hết trung thành nổi với thèn này rồi...

sitinhcodon

Evo 3d lỗi tai nghe trong

Máy Evo 3d gsm của em hàng xách tay pháp
Đợt này máy em loa trong khi nghe điện thoại rất nhỏ, đã chỉnh to hết cỡ nhưng nghe thoại vẫn bé
Chỉ nghe được khi bật loa ngoài
Bác nào gặp tình trạng vậy thì cho em lời khuyên với, hoặc biết tiệm nào ở Hà Nội uy tín thì chỉ dẫn giúp em
Em cảm ơn các Bác

demontoon_cz

Bạn đưa máy về HBOOT và chọn Factory reset là xong...:D

Thực ra máy ko phải của em , của bạn em thôi .Nó nhờ em

Máy nó vẫn nguyên , chưa root hay làm gì cả .

Anh nói qua hộ em cách làm đc ko ? sau em tìm hiểu và đọc thêm trong diễn đàn

yeskia

Moderator
Thực ra máy ko phải của em , của bạn em thôi .Nó nhờ em

Máy nó vẫn nguyên , chưa root hay làm gì cả .

Anh nói qua hộ em cách làm đc ko ? sau em tìm hiểu và đọc thêm trong diễn đàn

Bạn tắt máy, tháo pin ra, rồi lắp pin lại, sau đó nhấn giữ nút Volume Down, rồi nhấn nút Power 1 cái (khoảng 3 giây), chờ vào bootloader, dùng nút Volume Down chuyển xuống phần factory reset, nhấn nút power để chọn, chờ chút xíu để máy chạy, khoảng 3 - 5 phút xong.
Lưu ý sạc đầy pin rồi hãy làm nhé!

peopot26

Cần tư vấn về tai nghe cho HTC evo 3d

Xin chào mọi người. mình đang dùng em Evo 3d.thấy em ấy nghe nhạc cũng k phải là tệ với beats audio. mình đang có nhu cầu kiếm 1 chiếc tai nghe cho em ấy. mình thích thể loại nhạc sôi động, tiết tấu nhanh, vui nhộn, R&B, Rock,..... Vậy ai có kinh nghiệm rồi thì cho mình xin ít lời khuyên. mình cảm ơn. Giá tầm 600k trở lại nhé ^^

Xin chào mọi người. mình đang dùng em Evo 3d.thấy em ấy nghe nhạc cũng k phải là tệ với beats audio. mình đang có nhu cầu kiếm 1 chiếc tai nghe cho em ấy. mình thích thể loại nhạc sôi động, tiết tấu nhanh, vui nhộn, R&B, Rock,..... Vậy ai có kinh nghiệm rồi thì cho mình xin ít lời khuyên. mình cảm ơn. Giá tầm 600k trở lại nhé ^^
Tầm 600k thì bạn có nhiều lựa chọn như Sony, Sennheiser,... Còn nếu muốn đỉnh thì bạn sắm tai nghe Beats Audio tầm trên 2 củ trở lên là ngon.

anhtuhntl

:p Tớ đang có dư một cặp tai nghe beats của SENSATION XL xài rồi màu trắng theo máy,mới ship cái Beats tour 2013 về nên dư ra,nếu bạn ở Tp HCM pm vào 0909647433 gặp Tú tớ sẻ để lại 600k không bớt hjhj

anhtuhntl

Nói đến tai nghe Beats tớ khuyên ae luôn,tất cả các tai nghe mà bảo là tai nghe Beats mà mua mới thì không cái nào có giá 2T,Urbeats bèo bèo củng 100USD chưa kể tiền ship này nọ hoặc công sách về,mọi người cứ vào đây tham khảo http://www.beatsbydre.com/earphones/beats-urbeats/beats-urbeats,default,pd.html
Tất cả các loại bán ở VN bây giờ 95% toàn hàng fake,không thể nào có cái giá còn rẻ hơn giá gốc hàng chính hảng chưa kể công cáng SHIP và thuế khi mua hàng ở USA!