• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

các bác cho em hỏi
trong mục setting / power có cái fastboot, theo em biết thì là chức năng khởi động nhanh
nhưng dùng nó như thế nào ạ
máy tháo pin ra rồi lắp pin khác vào thì có dùng được ko ạ

các bác cho em hỏi
trong mục setting / power có cái fastboot, theo em biết thì là chức năng khởi động nhanh
nhưng dùng nó như thế nào ạ
Đó là chức năng khởi động nhanh và tắt máy nhanh, bạn tích vào Fastboot rồi tắt máy và khỏi động lại sẽ biết có tác dụng gì ngay mà...:D

máy tháo pin ra rồi lắp pin khác vào thì có dùng được ko ạ
Vẫn dùng bình thường nhé.

thanks bác
nhưng lúc bật máy thì cứ bật bt ( bấm phím nguồn rồi bỏ ra luôn ) hay bật kiểu khác ạ ( ví dụ bấm và giữ phím nguồn )

thanks bác
nhưng lúc bật máy thì cứ bật bt ( bấm phím nguồn rồi bỏ ra luôn ) hay bật kiểu khác ạ ( ví dụ bấm và giữ phím nguồn )
Bật bình thường. Tắt máy mới cần bấm và giữ phím nguồn, còn bật máy thì chỉ cần bấm thôi.

w2k

cuối cùng thì cũng đã add được cho nút camera có thể mở màn hình :))

w2k

có bác nào chơi cái multi boot này ko ạ
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1803744
em định trải nghiệm mấy room cao hơn 4.0 xem có gì hay nhưng ngại là mất cả 3D và bluetooth cộng thêm vài cái khác nữa nên ko cài, giờ có cái này ko biết thực hiện xong máy có sao ko
bác nào rành thì hướng dẫn em với ạ :D

chưa hiểu cái này lắm nên ko dám chạy :D

em hỏi hơi dài chút
gần đây em đã dùng qua 3 ROM là ROM của Mwakious ( v16.4 ), ROM của coolexe ( v14b ) và ROM của Yoda
thì em thấy ROM của Mwakious có add hiệu ứng của JB rất hay, nhưng hình như ưu tiên giải phóng RAM nên khi chạy các ứng dụng mà ấn home để vào ứng dụng khác thì khi vào lại ứng dụng cũ, nó sẽ load lại
nói hơi khó hiểu tí nhưng ví dụ thế này : em dùng firefox để vào pdaviet, xong em ấn home để ra màn hình chính rồi vào opera để vào trang 24h, thì khi ấn home để ra màn hình chính, vào lại firefox thì trang pdaviet ko hiện lên ngay mà firefox sẽ tải lại trang này. Trong khi ROM của yoda thì pdaviet hiện lên ngay tức thì ( như kiểu đang chạy sẵn trên RAM, chỉ cần gọi là ra luôn ) . Nên khi dùng ROM của Mwakious thì RAM luôn ổn định trên 200 MB, còn với Yoda thì có lúc xuống còn hơn 60 MB. Nếu dùng ROM của Mwakious thì khi chạy cái memory booter, chỉ giải phóng và trăm KB đến vài MB RAM, còn ROM của yoda có lúc giải phóng hơn 200MB RAM,
các bác cho em hỏi là vụ này phụ thuộc vào ROM hay vào Kenel vậy, em thích cái ROM Mwakious với các hiệu ứng của nó nhưng nhiều lúc lướt web hay vào các chương trình rất bất tiện vì cứ phải load lại, còn ROM của yoda thì tốn pin rất ác và thỉnh thoảng đơ vì RAM trống còn ít quá. Liệu em up lại kenel khác cho ROM hiện tại ( Mwakious ) thì RAM có bị giải phóng quá đáng như thế nữa ko, nếu giải quyết được vấn đề thì kenel của coolexe khá ngon, mỗi tội ROM của coolexe nghe nhạc hơi bé và đơn điệu quá T_T, các vấn đề khác thì ổn cả
chân thành cám ơn các bác đã đọc và giải thích

w2k

hiện tại ko biết bản rom CM, AOKP nào ổn định các bác nhỉ.

caoza

Em mới up bản rom visper do bác W2K đưa lên, máy chạy khá ngon, bật 3g wifi gần như cả ngày, lướt web liên tục gọi và nhắn tin ít thì dùng cũng khoảng hơn 1 ngày, sướng cái là bật tắt màn hình = nút camera nhưng khổ cái là camera không dùng được, hic không biết do kernel hay do bản rom nó lỗi, các bác nào có biết cách fix lỗi này không?

w2k

Em mới up bản rom visper do bác W2K đưa lên, máy chạy khá ngon, bật 3g wifi gần như cả ngày, lướt web liên tục gọi và nhắn tin ít thì dùng cũng khoảng hơn 1 ngày, sướng cái là bật tắt màn hình = nút camera nhưng khổ cái là camera không dùng được, hic không biết do kernel hay do bản rom nó lỗi, các bác nào có biết cách fix lỗi này không?

không phải là ko dùng được mà là bị lỗi thôi, thi thoảng đơ, lúc thì ko vào được.bạn dùng bản R310 của Virus đi, backup 2 phần mềm ButtonRemaper và KeynumberTracker của bản mình up lên rồi Restore trong bản R310 là dùng được nút nguồn để mở màn hình :)

caoza

Bản Vipes mình up cũng mở khóa bằng nút camera được, nhưng mình vào camera cả ngày mà không thể hoạt động được, tiếc vì pin dùng rất tốt, phải nói là rất rất rất tốt luôn, còn tốt hơn cả rom stock 2.3

w2k

Bản Vipes mình up cũng mở khóa bằng nút camera được, nhưng mình vào camera cả ngày mà không thể hoạt động được, tiếc vì pin dùng rất tốt, phải nói là rất rất rất tốt luôn, còn tốt hơn cả rom stock 2.3

bản mới nhất viper3D bên xda m ko thấy có chức năng này nên phải backup từ bản viperS

máy mình các phím cảm ứng ở dưới vẫn nhạy bt , nhưng giờ dùng sweep2wake rất khó, vuốt mãi mới được, hoặc phải miết mạnh, ko như ngày trước chỉ quẹt 1 cái là được luôn
chả hiểu sao, bác nào cho xin ý kiến giúp đỡ với ạ

meomeotom

máy mình các phím cảm ứng ở dưới vẫn nhạy bt , nhưng giờ dùng sweep2wake rất khó, vuốt mãi mới được, hoặc phải miết mạnh, ko như ngày trước chỉ quẹt 1 cái là được luôn
chả hiểu sao, bác nào cho xin ý kiến giúp đỡ với ạ

Nếu mỗi phím đều bình thường thì đơn giản là do phần mềm hoặc do rom. Đơn giản thế thôi. Và thử up lại rom đi

nếu chỉ đơn giản thế thì em hỏi làm gì ạ
phần mềm thì đương nhiên ko phải rồi, cái này đi theo kernel mà
em thử 3 ROM khác nhau rồi, ROM của Mwakious coolexe, và yoda đều bị thế, trong khi trước đây cũng 3 ROM này thì đều dùng sweep2wake ngon, trượt nhẹ 1 cái là được T_T
chả hiểu bị làm sao

tomech89

EVO 3D không hỗ trợ OTG đâu nhé.

S-OFF thì bạn có thể úp các bản rom cook khác nhau mà không phải lo nghĩ gì, còn S-ON muốn úp rom cook thì phải thêm bước flash file boot.img riêng của bản rom cook đó thì máy mới boot được và sẽ bị lỗi WiFi.

aloo em đã test đc, thông báo vs các pác là evo 3d có hỗ trợ otg, em đag test hiện tại chạy đc ổ cứng ngoài 640G, chuột có dây và ko dây (có cấp nguồn).
ps ko cần mua cáp otg các pác nhé, tự chế 99%

con evo 3D của em tự nhiên mất root, đã s off rồi và up rom cook bình thường, em flash cái supper user 3.0.7 rồi nhưng nó bảo ko đc, hình như phải quay về 2.3 mới root được phải ko ạ

_Gaviettri_

máy mình giờ hboot 1.53.007 s-on giờ muốn về rom ship ntn hả bác h ko biết nó là evo châu á hay châu âu nữa :(