• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

phuoctai92

Giúp mình đưa máy về lại rom ship

Giúp mình đưa máy về lại rom ship với. Máy mình là EU hiện đang là rom PDAVIET. Thank các bạn nhiều.

meomeotom

Cho mình hỏi sao con EVO của mình giờ nó lại không phát được Wifi đi được nữa nhỉ? Thu thì được, nhưng không phát được.

Ủa vậy là do rom nữa hả bạn? Vậy đúng thế rồi. Tớ dùng rom cook Coolz.

Nếu vậy thì có cách nào khác ko bạn? Tớ ko muốn thay đổi rom nữa. Ưng rồi :D
Khi phát WiFi thì nó có báo lỗi gì không bạn? Thử một ứng dụng phát WiFi khác trên Play Store coi sao.

meomeotom

Khi phát WiFi thì nó có báo lỗi gì không bạn? Thử một ứng dụng phát WiFi khác trên Play Store coi sao.

Nó không báo lỗi gì cả, nhưng thiết bị nhận (VD như laptop) nó bị dấu chấm than. Trong khi EVO nó vẫn báo có người truy cập

meomeotom

Ram mình nếu bình thường ko dùng ứng dụng, chỉ đang chế độ chờ, khoảng 200 đến 250, như thê là bình thường ko các bạn?

Ram mình nếu bình thường ko dùng ứng dụng, chỉ đang chế độ chờ, khoảng 200 đến 250, như thê là bình thường ko các bạn?
Bình thường bạn nhé. Máy mình Ram 768Mb mà lúc nào cũng chỉ free khoảng hơn 200Mb thôi (rom Sense).

các bác cho hỏi ở Sense 4.1 thì làm thế nào để có thể dùng bàn phím khác ngoài bàn phím theo ROM ko ạ ( như là vietnamese ime hoặc go tieng viet ). Em vào phần setting / languege and keyboard rồi bật cái vietnamese ime rồi nhưng ko làm sao để nhắn tin bằng nó cả, toàn dùng bàn phím của Sense T_T . Ở Sense 3.6 thì có cái phần cài đặt bàn phím mặc định, vào đó chọn vietnamese ime được, nhưng Sense 4.1 này ko có

Last edited by a moderator:

w2k

các bác cho hỏi ở Sense 4.1 thì làm thế nào để có thể dùng bàn phím khác ngoài bàn phím theo ROM ko ạ ( như là vietnamese ime hoặc go tieng viet ). Em vào phần setting / languege and keyboard rồi bật cái vietnamese ime rồi nhưng ko làm sao để nhắn tin bằng nó cả, toàn dùng bàn phím của Sense T_T . Ở Sense 3.6 thì có cái phần cài đặt bàn phím mặc định, vào đó chọn vietnamese ime được, nhưng Sense 4.1 này ko có

nếu bạn dùng gõ TV thì vào thẳng phần mềm gõ TV phần cài đặt là đc mà.

w2k

AE cho hỏi là rom MIUI ko cài đặt hình ảnh cho danh bạ ddc phải ko

bác w2k cho hỏi là cái Rom Venom bác đang dùng có ngon ko ạ, có lỗi gì lớn ko hay chỉ có bug 3D cam thôi ạ

w2k

bác w2k cho hỏi là cái Rom Venom bác đang dùng có ngon ko ạ, có lỗi gì lớn ko hay chỉ có bug 3D cam thôi ạ

dùng đc cái tiết kiệm pin, mượt, 3D thì chỉ có chụp ảnh ko được thôi còn xem video thì vẫn xem đc. Camera thì thi thoảng bị đơ xíu :D

caoza

dùng đc cái tiết kiệm pin, mượt, 3D thì chỉ có chụp ảnh ko được thôi còn xem video thì vẫn xem đc. Camera thì thi thoảng bị đơ xíu :D

Em không hiểu sao e cài bản venom xong thì chỉ sử dụng camera được đúng 1 lần đầu tiên sau khi flash rom, sau đó thì không bao giờ dùng được camera nữa, híc. mà bác w2k có biết rom MIUI nào tốt tốt không cho em xin với.

w2k

Em không hiểu sao e cài bản venom xong thì chỉ sử dụng camera được đúng 1 lần đầu tiên sau khi flash rom, sau đó thì không bao giờ dùng được camera nữa, híc. mà bác w2k có biết rom MIUI nào tốt tốt không cho em xin với.

vừa rồi m cũng test một vài rom MIUI nhưng ko hiểu sao toàn bị lỗi mạng khi vào Facebook. Bạn thích MIUI thì có thể tải Rom này về test :) bạn tải bản 195.4 MB nhé.

http://www.miui.com/extra.php?mod=download/rom&fid=175

w2k

Thanks bác, em là em vẫn kết venom nhất... pin dùng cứ phải 2 ngày zưng mà con máy e nó không nhận camera trên rom venom nên chả dùng được :(

m dùng thi thoảng bị đơ camera thôi, chứ ko như bạn.

mình vừa up ROM venom xong, cái camera thì buồn cười là khi ngắm chụp thì màn hình đen xì, ấn chụp xong thì vào xem ảnh, vẫn ra ảnh :))
flash ROM khác luôn
giờ em hỏi các bác câu hơi gà tí, nhưng giờ mới để í, cái radio 11.77.3504.00 khác 11.25.3504.06 chỗ nào, hay 2 cái đó phải đi liền với nhau nhỉ :D