• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Các bạn cho mình hỏi máy như thế này là bị sao nhỉ?
Sau khi bị như trong hình mình vẫn s-off được và vẫn up ROM gốc thành công nhưng khi khởi động lên lại bị như thế!

sitinhcodon

Nhờ các anh xem qua và cho em lời khuyên với ah. Máy của em bật không lên, sạc thì không vào điện. Em tháo pin ra để 1 thời gian ( có lúc 1 ngày, có lúc 1 tuần ). sau đó nắp pin vào và cắm sạc thì lại vào điện và bật lên dùng ok
Cái này cứ lặp đi lặp lại, cứ dùng 1 thời gian lại như vậy
Nhờ các anh xem giúp có phải lỗi pin hay phần cứng không ah
Em cảm ơn các anh

w2k

Nhờ các anh xem qua và cho em lời khuyên với ah. Máy của em bật không lên, sạc thì không vào điện. Em tháo pin ra để 1 thời gian ( có lúc 1 ngày, có lúc 1 tuần ). sau đó nắp pin vào và cắm sạc thì lại vào điện và bật lên dùng ok
Cái này cứ lặp đi lặp lại, cứ dùng 1 thời gian lại như vậy
Nhờ các anh xem giúp có phải lỗi pin hay phần cứng không ah
Em cảm ơn các anh

thay pin mới xem sao bạn.nếu lỗi phần cứng thì ko lên nguồn được đâu

sitinhcodon

Chán quá, em thay pin mà vẫn not ok, anh biết chỗ nào sửa máy uy tín không ah? để em vác ra sửa?
Em cảm ơn a

w2k

ae cho hỏi m muốn fix các chữ Tàu ở nút bấm kia thì fix file nào trong hệ thống vậy

tudcmo

Member
tình hình sau 1 năm cho con gái dùng , bây giờ cho nó one x thì EVO 3D lại về tay để nghịch , lang thang mãi cuối cùng cài rom Sensai_Rom với sen 4.1 dùng ngon phết

hoangtunetpro

CẦN CÁC BẠN CAO THỦ DÀNH CHÚT THỜI GIAN GIÚP ĐỠ

Thân chào các anh em trên Diễn đàn!
Mình mới mua lại được em HTC EVO 3D. có thể nói đây là sựu thỏa mãn mơ ước bấy lâu nay của mình.
Hôm nay mình biết được diễn đàn Pdaviet.net này nên mới mạnh dạn lập một Topic nhỏ nhằm học hỏi ý kiến của các chuyên gia các bạn có kinh nghiệm về các vấn đề của em HTC evo 3d này.

Mình đã đọc rất nhiều bài viết của các bạn củng như sự giải thích chia sẻ của các cao thủ. Nhưng mình còn nhiều điều vẫn chưa hiểu mong các bạn chỉ giáo giúp cho mình với nhé,

Câu hỏi đầu tiên của mình là máy mình khởi động theo boot loader có những dòng như sau? Xin các bạn cho mình hỏi các thông số trên có ý nghĩa gì? máy mình đã Mở khóa hay chưa?

REVOLUTIONARY
Shooter_U Put ship S-OFF RL
HBOOT-1.49.1107
RADIO-10.13.9020.20_M
OPEN DSP-VO2.60.2226.00.0202
eMMC_BOOT
JUL. 12.2011.15:29:51

FASTBOOT USB

<VOL UP> Toprevious item
<VOL DOWN> To next item

BOOT LOADER

REBOOT

REBOOT BOOT LOADER

POWER DOWN

Câu hỏi thứ 2

Hiện tại mình đã úp bằng Recovery bản 4.03 Sense 3.6 Cool ICS v18 GSM của bên trang XDA Kernel v5.5

Như vậy là mình có thể up lên rom 4.1 bằng Recovery không?

Mong các Sư huynh giúp đỡ nhé?
Chân thành cảm ơn!

tudcmo

Member
Máy đã mở khoá và S-OFF rồi , banj up rom thoải mái đi
Thân chào các anh em trên Diễn đàn!
Mình mới mua lại được em HTC EVO 3D. có thể nói đây là sựu thỏa mãn mơ ước bấy lâu nay của mình.
Hôm nay mình biết được diễn đàn Pdaviet.net này nên mới mạnh dạn lập một Topic nhỏ nhằm học hỏi ý kiến của các chuyên gia các bạn có kinh nghiệm về các vấn đề của em HTC evo 3d này.

Mình đã đọc rất nhiều bài viết của các bạn củng như sự giải thích chia sẻ của các cao thủ. Nhưng mình còn nhiều điều vẫn chưa hiểu mong các bạn chỉ giáo giúp cho mình với nhé,

Câu hỏi đầu tiên của mình là máy mình khởi động theo boot loader có những dòng như sau? Xin các bạn cho mình hỏi các thông số trên có ý nghĩa gì? máy mình đã Mở khóa hay chưa?

REVOLUTIONARY
HBOOT-1.49.1107
RADIO-10.13.9020.20_M
eMMC_BOOT

FASTBOOT USB

<VOL UP> Toprevious item
<VOL DOWN> To next item

BOOT LOADER

REBOOT

REBOOT BOOT LOADER

POWER DOWN

Câu hỏi thứ 2

Hiện tại mình đã úp bằng Recovery bản 4.03 Sense 3.6 Cool ICS v18 GSM của bên trang XDA Kernel v5.5

Như vậy là mình có thể up lên rom 4.1 bằng Recovery không?

Mong các Sư huynh giúp đỡ nhé?
Chân thành cảm ơn!

hoangtunetpro

Máy đã mở khoá và S-OFF rồi , banj up rom thoải mái đi

Vậy mình có thể copy Rom rom 4.1 vào thẻ nhớ Úp được không bạn? Bạn làm ơn giải thích rỏ cho mình biết với được không?

Chỉnh sửa cuối:

hoangtunetpro

Máy bạn có S-OFF rồi và đang chạy Ship Rom gốc thì bạn nên Relock lại Bootloader và update OTA lên bản Ship Rom mới nhất (đồng nghĩa là sẽ có FW mới nhất), sau đó bạn cài lại Recovery và có thể úp các bản rom ICS mới nhất dành cho EVO 3D... Nếu máy bạn đã có SuperCID (CID 11111111) thì không cần Relock lại Bootloader mà bạn có thể úp Ship Rom mới nhất bất kỳ cũng được miễn bản Ship Rom đó dành cho EVO 3D GSM.

Cách thực hiện Relock Bootloader & check mã CID bạn vui lòng tham khả tại topic này nhé.

CẦN CAO THỦ DÀNH CHÚT THỜI GIAN GIÚP ĐỠ

Mong các bạn chỉ giáo giúp cho mình với nhé,

REVOLUTIONARY
HBOOT-1.49.1107
RADIO-10.13.9020.20_M
eMMC_BOOT

FASTBOOT USB

<VOL UP> Toprevious item
<VOL DOWN> To next item

BOOT LOADER

REBOOT

REBOOT BOOT LOADER

POWER DOWN

Câu hỏi thứ 2

Như vậy là mình có thể copy bản Rom 4.1 vào thẻ nhớ và Úp bằng Recovery được không ah?

Mong Sư huynh giúp đỡ nhé?
Chân thành cảm ơn!

tudcmo

Member
bạn copy bản rom cook 4.1 vào thẻ rồi flash thôi giống bản 4.03 Sense 3.6 Cool ICS v18 GSM của bên trang XDA Kernel v5.5
CẦN CAO THỦ DÀNH CHÚT THỜI GIAN GIÚP ĐỠ

Mong các bạn chỉ giáo giúp cho mình với nhé,

REVOLUTIONARY
HBOOT-1.49.1107
RADIO-10.13.9020.20_M
eMMC_BOOT

FASTBOOT USB

<VOL UP> Toprevious item
<VOL DOWN> To next item

BOOT LOADER

REBOOT

REBOOT BOOT LOADER

POWER DOWN

Câu hỏi thứ 2

Như vậy là mình có thể copy bản Rom 4.1 vào thẻ nhớ và Úp bằng Recovery được không ah?

Mong Sư huynh giúp đỡ nhé?
Chân thành cảm ơn!

hoangtunetpro

bạn copy bản rom cook 4.1 vào thẻ rồi flash thôi giống bản 4.03 Sense 3.6 Cool ICS v18 GSM của bên trang XDA Kernel v5.5

Cảm ơn sư huynh đã chỉ giáo cho đệ nhé?
Có gì giúp đỡ đệ nhiều với nha. đang còn Gà quá hihi

Cảm ơn sư huynh đã chỉ giáo cho đệ nhé?
Có gì giúp đỡ đệ nhiều với nha. đang còn Gà quá hihi
Máy bạn hiện tại đang ở FW cũ (HBOOT 1.49.1107) nên khi úp bản rom 4.1 có yêu cầu FW mới thì sẽ bị treo ở logo HTC. Giờ bạn úp bản Ship Rom mới nhất (bản dành cho Khu vực Châu Âu - EUROPE) để có FW mới nhất và cài 4EXT Recovery Touch thì flash rom cook vô tư nhé.

hoangtunetpro

Máy bạn hiện tại đang ở FW cũ (HBOOT 1.49.1107) nên khi úp bản rom 4.1 có yêu cầu FW mới thì sẽ bị treo ở logo HTC. Giờ bạn úp bản Ship Rom mới nhất (bản dành cho Khu vực Châu Âu - EUROPE) để có FW mới nhất và cài 4EXT Recovery Touch thì flash rom cook vô tư nhé.

Cảm ơn Bạn nhiều nhé? Bạn có thể cho mình xin bản Rom với những thứ cần thiết đó được không?? Mình sợ tìm nhầm bản thì bootlop máy mất. Hicc vẫn thích học hỏi nhiều từ bạn. Ah Máy mình HTC gsm châu á mà úp bản ship rom của châu âu được hả Bạn? dùng kernet mấy nhỉ?

Bạn làm ơn cho mình link phải dowload bản Rom nào và các bước tiến hành úp cái nào trước cái nào sau được không? Chân thành cảm ơn bạn nhiều

tudcmo

Member
Bạn vào XDA down bản Sensai_Rom 4.1 và bản recovery 4EXT Recovery Touch về Flash là ok, máy bạn là bản quốc tế giống máy của mình
Cảm ơn Bạn nhiều nhé? Bạn có thể cho mình xin bản Rom với những thứ cần thiết đó được không?? Mình sợ tìm nhầm bản thì bootlop máy mất. Hicc vẫn thích học hỏi nhiều từ bạn. Ah Máy mình HTC gsm châu á mà úp bản ship rom của châu âu được hả Bạn? dùng kernet mấy nhỉ?

Bạn làm ơn cho mình link phải dowload bản Rom nào và các bước tiến hành úp cái nào trước cái nào sau được không? Chân thành cảm ơn bạn nhiều