• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

jinsakura

Bạn này nhầm.bạn nói thế là ko đúng. Ko phải ai dùng rom ship đã là ko biết.có những người dùng romcook các loại rồi lại quay về rom ship vì lí do rom ship vẫn ổn định nhất . Rom cook là những cái thêm bớt cắt bỏ những j mà tác giả thích hay cũng là 1 số thử nghiệm mới.bạn đã bao giờ thấy 1 tác giả cho ra 1 bản rom coOOk mà ko phải chỉnh suâ lluôn ko.tất nhiên là ko rồi
bạn chả hiểu thế nào là rom cook và rom ship cả, thêm bớt 1 vài ứng dụng trong bản rom được gọi là cook rom ah ? như thế có quá đơn giản không ? để tối ưu được 1 bản rom theo đúng ý của mình còn cần nhiều kiến thức về phần mềm, về lập trình .v.v. chứ không đơn giản chỉ là thêm bớt, nếu chỉ thêm hay bớt các ứng dụng thì ai cũng có thể làm được, và chúng ta cũng chẳng cần phải chờ đợi các bản rom ví dụ như Leedroid, Kingcobra, của chú Wap ...v..v, và bạn hiểu tối ưu hoá hệ điều hành là sao không ? hạ điện áp, thay đổi xung nhịp CPU, GPU ... là thế nào không ? mình không biết, nhưng mình biết đó là 1 phần của cook rom, và mình không làm được nên mình phải đợi các bro cho ra các bản rom tiếp theo

demonfang11

Nếu bạn mua tức là đi xuôi về kiểu theo thời gian
Và đi ngược về công nghệ
Em ham cái màn hình 4.7'' Bác ah, với cả muốn trải nghiệm beat nữa. Thôi, em nghe bác không chuyển XL, cố đợi em Edge vậy.

Mình thấy bào là EVO 3D hàng châu Á có HBOOT là 0001 khi relock trên HTC DEV để up lại ROM SHIP thì hay bị chết HBOOOT có phải không nhỉ?

jinsakura

Hôm trước em cầm con XL thấy 4.7'' phê quá, có nên đổi EVO qua XL không các bác, em chỉ lăn tăm độ phân giải của XL không ổn lắm.

XL có màn 4,7'', có beat audio, nhưng công nghệ thì thua xa EVO, độ phân giải không bàn đến, vì mắt thuờng của mình khó mà phân biệt nổi sự khác nhau, nhưng CPU của EVO là lõi kép, trong khi đó XL chỉ là lõi đơn, năm 2012 sẽ là năm của chip lõi tứ, bạn không muốn tụt lại quá xa so với công nghệ chứ ?

jinsakura

Mình thấy bào là EVO 3D hàng châu Á có HBOOT là 0001 khi relock trên HTC DEV để up lại ROM SHIP thì hay bị chết HBOOOT có phải không nhỉ?
thực hiện hạ Hboot về 007 để S-of thì mới có sác xuất ngỏm, còn UNLOCK thì chả sao cả. vô sờ tư đi

atulaviet

thực hiện hạ Hboot về 007 để S-of thì mới có sác xuất ngỏm, còn UNLOCK thì chả sao cả. vô sờ tư đi
Có khả năg chết boot bác ah. Máy e và máy 1 bác nữa trên này đã dính, mod ancola66 đã thử cứu máy e nhưng ko tìm ra cách nào

jinsakura

Có khả năg chết boot bác ah. Máy e và máy 1 bác nữa trên này đã dính, mod ancola66 đã thử cứu máy e nhưng ko tìm ra cách nào

ồ vậy ah? xin chia buồn cùng bạn. máy đang nguyên bản, bạn thực hiện UNLOCK trực tuyến là dính chưởng ngay ah ? hay thực hiện UNLOCK lần 2 mới dính ?

airjordan

Chính xác bạn ạ. Gặp trường hợp cần thiết lắm thì mới relock lại thôi chứ bình thường thì không nên. Kể cả các Hboot khác chứ không nhất thiết là 0011

atulaviet

ồ vậy ah? xin chia buồn cùng bạn. máy đang nguyên bản, bạn thực hiện UNLOCK trực tuyến là dính chưởng ngay ah ? hay thực hiện UNLOCK lần 2 mới dính ?
Thực hiện unlock lần 2 mới dính, máy mình trc hboot 0012

Mình cứ làm đúng theo các bước hướng đẫn đây.Máy mình không phải hàng hongkong 00012 mà là 0001.
Dùng Smartphone từ trước đến nay vọc chưa chết con nào cả không lẽ lại phải dừng bước trước EDVO 3d :(

(Tất cả là tại cái Market bị focre closed )

atulaviet

Mình cứ làm đúng theo các bước hướng đẫn đây.Máy mình không phải hàng hongkong 00012 mà là 0001.
Dùng Smartphone từ trước đến nay vọc chưa chết con nào cả không lẽ lại phải dừng bước trước EDVO 3d :(

(Tất cả là tại cái Market bị focre closed )
Unlock bị chết boot là ko may thôi, bạn cứ thử đi chắc ko sao đâu. Up bản rom cua chu hanoiwap ấy dùng ổn lắm,

atulaviet

Để relocked bạn chỉ cần gõ lệnh : fastboot oem lock là máy sẽ trở về relocked sau đó up lại đúng bản rom ship của máy bạn nhé

Để relocked bạn chỉ cần gõ lệnh : fastboot oem lock là máy sẽ trở về relocked sau đó up lại đúng bản rom ship của máy bạn nhé
Bản ROM gốc của máy mình là ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.3 vậy mình úp bản ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA) trên diễn đàn có được không bạn?

(Mình tìm đúng bản ROM có thông số như trong máy thì không thấy có)

jinsakura

oh, vậy là UNLOCK lần 2 mới có khả năng bị ngỏm, chứ UNLOCK lần đầu chưa thấy ai bị sao cả, UNLOCK trực tuyến xong, cài recovery xong là up rom được rồi, vụ Kernel thì đã có Flash Image GUI hoặc tool ADB hỗ trợ nên không nhất thiết phải UNLOCK lần 2 hạ Hboot, thêm nữa là tính cho đến thời điểm này thì mình thấy Kernel stock là ổn định nhất.

jinsakura

Bản ROM gốc của máy mình là ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.3 vậy mình úp bản ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA) trên diễn đàn có được không bạn?

(Mình tìm đúng bản ROM có thông số như trong máy thì không thấy có)
Nếu đã UNLOCK và có S-off thì bạn up bản rom nào cũng được, còn bạn tìm bản rom dựa trên thông số trên đt thì có mà cả năm cũng chả thấy, bạn phải biết CID máy của bạn là gì ? từ đó biết máy của bạn do nhà phân phối nào cung cấp, rồi mới tìm được bản rom ship của nó, ví dụ như máy của mình có CID là HTC_0032, tìm đúng bản rom cho CID HTC_0032 EUR là ổn