• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

atulaviet

Bản ROM gốc của máy mình là ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.3 vậy mình úp bản ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA) trên diễn đàn có được không bạn?

(Mình tìm đúng bản ROM có thông số như trong máy thì không thấy có)
Tìm chuẩn rom bác ah, máy vẫn s-on mà up ko đúng bản dễ hi sinh lắm, nếu mà s-off như mấy bản châu âu thì vô tư. trên xda có đủ bản rom ship đấy, mình đang bậ nên chưa tìm dc link

Mình liều mạng relocked và up lại rom ship được đến bước này rồi mọi người ơi:

Ảnh to:

Mình up lại ROM xong rồi,bây giờ sẽ unlocked lại

Chỉnh sửa cuối:

thanhphu3110

Các bác ơi cho em hỏi mai mốt lên ICS thì có cần phải relock lại rồi mới up rom ship ko? Hay để unlock vẫn up được? Theo những gì em hiểu thì bác Ân nói phải relock rồi mới up rom ship đc mà, ko relock là ko up đc mà. Ko biết em hiểu có đúng ko ạ?

lycuty

XL có màn 4,7'', có beat audio, nhưng công nghệ thì thua xa EVO, độ phân giải không bàn đến, vì mắt thuờng của mình khó mà phân biệt nổi sự khác nhau, nhưng CPU của EVO là lõi kép, trong khi đó XL chỉ là lõi đơn, năm 2012 sẽ là năm của chip lõi tứ, bạn không muốn tụt lại quá xa so với công nghệ chứ ?
Vừa qua mình mới đi off con XL và có một số cảm nhận như sau:
Body đẹp, màng hình rộng nhưng không đẹp bằng con EVO 3D, beats thì nghe cũng thường thôi ngang với dodly của DHD, ngoài ra không có gì nổi bật.

jinsakura

Thế bạn đã thử unlock lại chưa?
câu hỏi hay, cái vấn đề unlock lại mới là tiết mục hay ah nha. không cần Relock, cứ để UNLOCK vẫn up rom ship bình thường được. mình vẫn làm thế, tuy nhiên up rom Ship vào là Hboot nó lại lên thành 0018 chứ không phải 007 nữa. (0018 là Hboot nguyên bản của mình )

takaru

Việc hạ hboot hiện nay không quá cần thiết bởi rom cook bây giờ cũng đã fix được một số lỗi rồi . Tuy nhiên hạ hboot thành công mang lại cảm giác phê lắm . hehehe . Có 2 trường phái : Ổn định + an toàn thì chơi ship rom . " VỌC" thì sài rom cook .

googlecom

bác takaru ơi e nghe bác nói chác bác có nhiểu kinh nghiệm lắm .bác chuyền lại cho e đc k. hihih. mà bác ở hn . bác ở chỗ nào vậy . e đang muốn mua 1 e Evo ,mà e vẫn chưa bt mua ở quán nào . bác dung rồi bác cho e ý kiến đc k e đang băn khoan quá. e cảm bác trước nha .

takaru

bác takaru ơi e nghe bác nói chác bác có nhiểu kinh nghiệm lắm .bác chuyền lại cho e đc k. hihih. mà bác ở hn . bác ở chỗ nào vậy . e đang muốn mua 1 e Evo ,mà e vẫn chưa bt mua ở quán nào . bác dung rồi bác cho e ý kiến đc k e đang băn khoan quá. e cảm bác trước nha .
Kinh nghiệm của e là làm theo hướng dẫn và nên đọc hết các bài viết từ đó rút ra kinh nghiệm thôi . E là người vào box evo 3d này hơi muộn nên có tham khảo được từ các bạn đã làm trước đó thôi .
E ở Linh Đàm và máy e đang dùng là mua ở trungmobile thôi .

jinsakura

Việc hạ hboot hiện nay không quá cần thiết bởi rom cook bây giờ cũng đã fix được một số lỗi rồi . Tuy nhiên hạ hboot thành công mang lại cảm giác phê lắm . hehehe . Có 2 trường phái : Ổn định + an toàn thì chơi ship rom . " VỌC" thì sài rom cook .
hồi trước vọc 1 con WP7, chết boot nên giờ mỗi lần up rom hay nghịch gì là cứ " hốt cả hền " mỗi khi nó lâu lâu lên 1 chút, thở phào nhẹ nhõm khi nó lên và boot được vào trong. nhiều pha gay cấn hơn cả phim hành động, tự cười 1 mình khi em nó vẫn sống sau thí nghiệm của mình. cảm giác rất khoái. OMG cái rom ship của mình nó đâu rồi nhỉ ? :))

magerlos

nghĩ lại mình cũng liều ác

bên xda có tut hạ h-boot là đêm đó làm chuột bạch liền, loay hoay 1 hồi thì cũng ok. Có rom nào cũng đã up xài thử: sen 3.0 (leedroid, kingcorba ...), sen 3.5 (mikrunny, warmtwopointhree), no sense (remeos3d) .... kernel nào cũng thử, nâng xung CPU, hạ voltage ... hầm bà lằng mà em của mình vẫn sống khoẻ.

cũng nhờ mày mà customize em của mình đc 1 tí, h thật sự hài lòng :))

PS: trước đây cũng vọc em HD2 bét nhè nhưng chưa bao h chết luôn, ở hiền gặp lành :D

Kinh nghiệm của e là làm theo hướng dẫn và nên đọc hết các bài viết từ đó rút ra kinh nghiệm thôi . E là người vào box evo 3d này hơi muộn nên có tham khảo được từ các bạn đã làm trước đó thôi .
E ở Linh Đàm và máy e đang dùng là mua ở trungmobile thôi .
A làm xong hết rồi lại up lên bản Ship .3 lại unlocked bình thường

dominhchau

các bác cho em hỏi lần sạc máy đầu tiên nên để sạc khoảng bao lâu , và các lần sau sạc thế nào để pin được tốt hơn????

hanoiwap

Super V.I.P
các bác cho em hỏi lần sạc máy đầu tiên nên để sạc khoảng bao lâu , và các lần sau sạc thế nào để pin được tốt hơn????

Ngày xưa thường dùng pin NiCa (Nicken Cadmi) cần phải nạp no rồi xả kiệt trong 3 lần đầu. Sau đó khoảng vài tháng lại xả kiệt và nạp đầy để tăng tuổi thọ pin.
Các thế hệ pin sau không cần nạp như vậy nữa. Tuy nhiên nhiều người vẫn cẩn thận thực hiện như pin cũ.

dominhchau

Ngày xưa thường dùng pin NiCa (Nicken Cadmi) cần phải nạp no rồi xả kiệt trong 3 lần đầu. Sau đó khoảng vài tháng lại xả kiệt và nạp đầy để tăng tuổi thọ pin.
Các thế hệ pin sau không cần nạp như vậy nữa. Tuy nhiên nhiều người vẫn cẩn thận thực hiện như pin cũ.

thanks bác, vậy nếu mình vẫn nạp no xả đầy có ảnh huỏng gì đến thời gian dùng pin va tuổi thộ cua nó không bác????