• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

hanoiwap

Super V.I.P
Evo3D nhanh quá, đáp ứng của màn hình nhạy quá.
Điều đó cũng không hay vì mình sẽ chán mọi loại máy khác. Khi dùng quen trên Evo3D, tôi thử máy tính bảng để mua không thể vừa ý với bất cứ loại nào.
Chỉ hơn máy của mình vì màn hình to hơn hoặc độ phân giải cao hơn . Kém máy mình về mọi mặt
Cuối cùng chẳng vừa ý loại nào

Tôi mê máy tính bảng từ khi chưa có ở Việt nam. Tôi gửi 20 triệu cho mod @caothanhhai mua ở nước ngoài nhưng không mua được.
Khi thị trường bán Archo 10.1 tôi mua và bán ngay sau 6 ngày.
Đến bây giờ vẫn chưa tìm được loại nào vừa ý

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
thanks bác, vậy nếu mình vẫn nạp no xả đầy có ảnh huỏng gì đến thời gian dùng pin va tuổi thộ cua nó không bác????

Không ảnh hưởng xấu đến pin. Nhưng cũng không ảnh hưởng tốt gì.
Cẩn thận thì cứ nạp đầy xả kiệt vài lần

quang_vinh

Lỗi hiển thị 3D

Các bác cho em hỏi,máy em thường không hiển thị được hình ảnh 3D (cả hình của HTC và hình chụp).
Em reboot lại thì bình thường,không biết bị gì nữa,mong các bác tư vấn giúp...
HTC EVo 3D
HBoot 0011 -> 007
Recovery,S-off & Rooted

duytrum444

Các bác cho em hỏi,máy em thường không hiển thị được hình ảnh 3D (cả hình của HTC và hình chụp).
Em reboot lại thì bình thường,không biết bị gì nữa,mong các bác tư vấn giúp...
HTC EVo 3D
HBoot 0011 -> 007
Recovery,S-off & Rooted
wipe cache và davilk cache xong rồi fix permission trong recovery là ổn ngay.
thanks bác, vậy nếu mình vẫn nạp no xả đầy có ảnh huỏng gì đến thời gian dùng pin va tuổi thộ cua nó không bác????
bạn làm giống như mod Ancola đó. mới mua về thì xài đến pin đỏ xong để vậy sạc 8h (không tắt máy nha) rồi sau đó tắt máy (tắt hẳng luôn, vô battery bỏ chọn fastboot) sạc 1h rồi mở lên lại để máy hoạt động 2p rồi lại tắt máy sạc thêm 1 tiếng nửa ==>ok cực kì luôn. mình xài pin trên 1 ngày không thôi.
@Hanoiwap bác nói đúng quá trời luôn. màn hình evo nhạy kinh điển luôn. từ Sen qua evo thì cái màn hình làm cháu hết cả hồn luôn đó. nhạy nhất từ trước tới giờ cháu xài luôn. mà bác tên gì để sau này cháu dễ gọi nhỉ? cứ kêu Hanoiwap hoầi :D

hanoiwap

Super V.I.P
@Hanoiwap bác nói đúng quá trời luôn. màn hình evo nhạy kinh điển luôn. từ Sen qua evo thì cái màn hình làm cháu hết cả hồn luôn đó. nhạy nhất từ trước tới giờ cháu xài luôn. mà bác tên gì để sau này cháu dễ gọi nhỉ? cứ kêu Hanoiwap hoầi :D

Tôi tên Minh. Cứ gọi là bác Wap cũng được mà

jinsakura

bạn làm giống như mod Ancola đó. mới mua về thì xài đến pin đỏ xong để vậy sạc 8h (không tắt máy nha) rồi sau đó tắt máy (tắt hẳng luôn, vô battery bỏ chọn fastboot) sạc 1h rồi mở lên lại để máy hoạt động 2p rồi lại tắt máy sạc thêm 1 tiếng nửa ==>ok cực kì luôn. mình xài pin trên 1 ngày không thôi.
Bạn chưa trải nghiệm qua Winphone 7 ah ? tất cả các loại màn cảm ứng đều thua cảm ứng của WP hết, phải nói là cực kỳ nhạy và mượt mà. với EVO bạn thử lót 1 miếng rẻ hay gì gì đó vạt áo của bạn xem có vuốt được không ? WP7 chơi hết. nó rất nhạy, mình đã dùng qua mà, kể cả Iphone cũng chịu thua về độ nhạy và mượt.

duytrum444

Bạn chưa trải nghiệm qua Winphone 7 ah ? tất cả các loại màn cảm ứng đều thua cảm ứng của WP hết, phải nói là cực kỳ nhạy và mượt mà. với EVO bạn thử lót 1 miếng rẻ hay gì gì đó vạt áo của bạn xem có vuốt được không ? WP7 chơi hết. nó rất nhạy, mình đã dùng qua mà, kể cả Iphone cũng chịu thua về độ nhạy và mượt.
mượt khác với nhạy bạn ah. mình có sờ qua thử HD7 rôi. cảm ứng evo nhạy lắm.nghe bạn nói mình vừa thử luôn ne.bạn biết áo dá banh không? mình chồng 2 lớp cảm ứng còn nhạy chán.đến lớp thứ 3 thì hơi nặng tay 1 tý. không tin bạn thử đi.

jinsakura

mượt khác với nhạy bạn ah. mình có sờ qua thử HD7 rôi. cảm ứng evo nhạy lắm.nghe bạn nói mình vừa thử luôn ne.bạn biết áo dá banh không? mình chồng 2 lớp cảm ứng còn nhạy chán.đến lớp thứ 3 thì hơi nặng tay 1 tý. không tin bạn thử đi.
bạn sờ thử qua HD7 thì bạn chưa cảm nhận được hết đâu, và vấn đề là con HD7 ấy đang dùng rom gì nữa ? đã lên Mango hay chưa ? nếu nó vẫn ở 7004 hay 7008, 7392 thì cảm ứng cùi bắp lắm. nhạy + mượt mà, mình cũng đang dùng EVO 3D nhưng cái gì là sự thật thì phải công nhận bạn ạ, cảm ứng ko nuột được bằng WP7, một 8 một 10 . cho đi 1 em Wp7 mới mua EVO dùng mà. Thêm nữa là IE9 trên WP7 đúng là vô đối, vẫn thích cái IE9 ấy. giá mà nó cài được lên Androi thì ngon quá. dùng mấy cái Opera mobile, firefox không thấy được bằng IE9 trên Mango WP7

pnt_love_cty

bạn sờ thử qua HD7 thì bạn chưa cảm nhận được hết đâu, và vấn đề là con HD7 ấy đang dùng rom gì nữa ? đã lên Mango hay chưa ? nếu nó vẫn ở 7004 hay 7008, 7392 thì cảm ứng cùi bắp lắm. nhạy + mượt mà, mình cũng đang dùng EVO 3D nhưng cái gì là sự thật thì phải công nhận bạn ạ, cảm ứng ko nuột được bằng WP7, một 8 một 10 . cho đi 1 em Wp7 mới mua EVO dùng mà. Thêm nữa là IE9 trên WP7 đúng là vô đối, vẫn thích cái IE9 ấy. giá mà nó cài được lên Androi thì ngon quá. dùng mấy cái Opera mobile, firefox không thấy được bằng IE9 trên Mango WP7
Em cũng đang 2 tay 2 súng với HD7 (rom 7740, unlocked) Wp7 độ mượt, cảm ứng wp7 đứng đầu, nhưng evo 3d nhận cảm ứng tốt hơn bằng chứng em mang bao tay len evo chỉ cần đè mạnh hơn tí có thể nhận được lệnh, với hd7 hơi khó khăn. Về IE9 ngoại trừ mượt về mọi thứ như tốc độ load trang hay vào những trang nặng kéo nhanh, rất lag nhất là khi lên mango việc chuyển tab rờm rà lâu lắc. Có 1 điều khá thú vị evo 3d ram 1GB lại free 35X tương đương free ram HD7( ram chỉ 512MB)

hanoiwap

Super V.I.P
Có 1 điều khá thú vị evo 3d ram 1GB lại free 35X tương đương free ram HD7( ram chỉ 512MB)

Đúng là thú vị thật. Khi cần đến ram, Evo3d giải phóng rất nhanh và đáp ưng đầy đủ cho ứng dụng. Đó là nguyên nhân tại sao mượt thế?

HoanXtq

HD7 dùng quá mượt, winphone con nào cũng mượt nhưng chẳng có gì để vọc vạch cả :))

duytrum444

Mình nói mà bạn ấy khong tin. Về phần nhạy cua cảm ứng thì evo rất mạnh. Wp7 mượt là vì nó la hdh thời hậu ios. Bữa đọc ở đâu về chuyện thag ceo cua gg giải thích vì sao android lag hơn ios và wp7 rồi.k tin ra gg search thử đi. Hi.

luongbao

Mình nói mà bạn ấy khong tin. Về phần nhạy cua cảm ứng thì evo rất mạnh. Wp7 mượt là vì nó la hdh thời hậu ios. Bữa đọc ở đâu về chuyện thag ceo cua gg giải thích vì sao android lag hơn ios và wp7 rồi.k tin ra gg search thử đi. Hi.
Cái này.mình cũng.đoc rùi. Bài đó nói WP với RIM10 LÀ hệ điều hành hậu ios,phục vụ cảm ứng tốt hơn android nhìu. Hj.

bacsivuitinh

Các bác cho em hỏi chút.em mới mua con HTC 3d vì thích công nghệ của nó,ai zè bây giờ mỗi lần chụp ảnh 3d xong lại không xem đc hiệu ứng 3d như lúc đầu nữa.mà chỉ nhìn thấy 2 hình nằm cạnh nhau,nhìn nhức hết cả mắt.lúc chụp xong thì xem ngay lúc đó 5s thì vẫn là 3d,nhưng khi vào xem ở bộ sưu tập thì ko còn hiệu ứng 3d nữa.Đó là bệnh gì vậy mong các bác giúp e với:((

jinsakura

Các bác cho em hỏi chút.em mới mua con HTC 3d vì thích công nghệ của nó,ai zè bây giờ mỗi lần chụp ảnh 3d xong lại không xem đc hiệu ứng 3d như lúc đầu nữa.mà chỉ nhìn thấy 2 hình nằm cạnh nhau,nhìn nhức hết cả mắt.lúc chụp xong thì xem ngay lúc đó 5s thì vẫn là 3d,nhưng khi vào xem ở bộ sưu tập thì ko còn hiệu ứng 3d nữa.Đó là bệnh gì vậy mong các bác giúp e với:((
Bạn chạm vào cái hình chụp đó, chọn hình cái đũa có tóe tóe ngôi sao ấy, rồi chọn định dạng 3D cho nó là được