• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Billytruong

dùng rom cook à, mình dùng rom ship chạy phe phé, có khi hơn tháng chưa reset lần nào luôn.

trước mua con sách tay hồi tháng 8 cà giựt quá mình ra fpt mua luôn con nữa vào tháng 10 chạy đến giờ ngon cơm.

Máy mình chưa Root hay Up Rôom gì hết bạn ơi.Máy mình cũng chính hãng FPT.Lúc đầu chơi thì ko sao.Nhưng càng về sau cài Game khác vào ko bik nó có đụng phần mềm gây nên cảm ứng không nhạy ko nhỉ?

Ps : Bác mua máy chính hãng thời điểm đó giá là 15,900,000 phải ko?Mình mua hồi tháng 2 giá vừa giảm 2 triệu mấy ngày sau là mình quất luôn.

matxsfkct

TÌnh hình là máy em dạo này cứ dc 5,10 phut màn hình nó lại sáng lên.Em đang dùnh room gốc.Bác nào biết đó là bệnh gì không

anhhung_245

TÌnh hình là máy em dạo này cứ dc 5,10 phut màn hình nó lại sáng lên.Em đang dùnh room gốc.Bác nào biết đó là bệnh gì không

Lúc bác cắm sạc thì màn hình nó chớp sáng chập chờn 1 chút thôi . Bệnh chung của EVO rồi

lebinh__hung

Máy mình chưa Root hay Up Rôom gì hết bạn ơi.Máy mình cũng chính hãng FPT.Lúc đầu chơi thì ko sao.Nhưng càng về sau cài Game khác vào ko bik nó có đụng phần mềm gây nên cảm ứng không nhạy ko nhỉ?

Ps : Bác mua máy chính hãng thời điểm đó giá là 15,900,000 phải ko?Mình mua hồi tháng 2 giá vừa giảm 2 triệu mấy ngày sau là mình quất luôn.

con hàng fpt mình đâu có root hack gì, để nguyên à, thậm chí ko lên htc unlock luôn.

bạn cập nhật lên 1.22.707.4 đi, máy fpt xuất ra thì phải cập nhật ota 3 lần.

chờ tháng 4 lên 4.0 là dc.

Chỉnh sửa cuối:

Billytruong

HTC EVO 3D là Điện thoại chạy Hệ điều hành Android có cấu hình mạnh nhất của HTC cho đến thời điểm này.Và nó cũng là chiếc điện thoại chạy Android đầu tiên của HTC với công nghệ 3D không cần kính. Tôi mở Chủ đề này để chúng ta cùng thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm trên Siêu phẩm này. Mong các bạn nhiệt tình tham gia

Bác Ân còn xài HTC EVO 3D ko vậy?Xin Bác chỉ em cách khắc phục căn bệnh này của EVO 3D giúp em với.

Chuyện là thế này :
Máy em mới mua được 1 tháng.Lúc đầu thì bình thường.Nhưng bây giờ xài.Cứ vào chơi game thì cảm ứng ko được mượt cho lắm.Ý em là cái phím di chuyển có vẻ nó ko đi theo ý mình ak.Kéo đi mà nó ko đi cứ trơ trơ ra đó,rồi lúc thì được rồi lại ko đc.(Em cài Game Full thẻ 16GB luôn ạ).
Reset máy lại thì lại mượt như thường nhưng được 1 thời gian sau là lại ko mượt (giống như cảm ứng ko nhạy vậy?
Cho hỏi máy em bị sao thế.Máy em mới mua chưa ROOT hay Up ROOM gì hết.

Ps : Khi không chơi Game thì thao tác bình thường.Hoặc chơi Game ko có phím điều hướng di chuyển thì vẫn bình thường.

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
Bác Ân còn xài HTC EVO 3D ko vậy?Xin Bác chỉ em cách khắc phục căn bệnh này của EVO 3D giúp em với.

Chuyện là thế này :
Máy em mới mua được 1 tháng.Lúc đầu thì bình thường.Nhưng bây giờ xài.Cứ vào chơi game thì cảm ứng ko được mượt cho lắm.Ý em là cái phím di chuyển có vẻ nó ko đi theo ý mình ak.Kéo đi mà nó ko đi cứ trơ trơ ra đó,rồi lúc thì được rồi lại ko đc.(Em cài Game Full thẻ 16GB luôn ạ).
Reset máy lại thì lại mượt như thường nhưng được 1 thời gian sau là lại ko mượt (giống như cảm ứng ko nhạy vậy?
Cho hỏi máy em bị sao thế.Máy em mới mua chưa ROOT hay Up ROOM gì hết.

Ps : Khi không chơi Game thì thao tác bình thường.Hoặc chơi Game ko có phím điều hướng di chuyển thì vẫn bình thường.

Có khả năng máy bạn đầy bộ nhớ, nên nó di chuyển bị lag.
Vậy trước khi chơi, bạn kill hết các ứng dụng chạy ngầm khác rồi thử xem có bị nữa không nhé!

meomeotom

các bác cho em hỏi, khi em backup xong rồi, em Restore thì phần cuối cùng nó báo là : sd-ext.img not found. Skipping restore of /sd-ext

Và khi đó, em ấn reboot system now, thì nhận thấy là không còn như cũ khi em back up nữa. Gần như là phải cài đặt lại hoàn toàn. Vậy em mất cái file gì gì là ext à? Em lấy lại ở đâu bây giờ?

chuongewhd

may minh hàng chau a,vẫn dùng rom ship,sao tự nhien nó cứ tự động bật 3g vậy? bạn nào biết tại sao khong?

vnreview

các bác cho em hỏi, khi em backup xong rồi, em Restore thì phần cuối cùng nó báo là : sd-ext.img not found. Skipping restore of /sd-ext

Và khi đó, em ấn reboot system now, thì nhận thấy là không còn như cũ khi em back up nữa. Gần như là phải cài đặt lại hoàn toàn. Vậy em mất cái file gì gì là ext à? Em lấy lại ở đâu bây giờ?
SD-EXT hiểu nôm na nó là phân vùng phụ trên thẻ SD của bác (dùng cho APP2SD đấy-chuyển ứng dụng cài trong máy sang phân vùng thứ hai trên thẻ nhớ). Nói chung không có cái đấy chả sao đâu. Vụ Restore mà không giống như lúc trước khi backup thì lạ đấy, máy bạn đang S-ON hay OFF, Recovery đang dùng là gì? Mô tả chi tiết hơn nhé.
may minh hàng chau a,vẫn dùng rom ship,sao tự nhien nó cứ tự động bật 3g vậy? bạn nào biết tại sao khong?
Lạ nhỉ? Bạn tắt hết các chế độ network liên quan 3G để một lúc tự nó bật lên à?

meomeotom

Cám ơn sự nhiệt tình và tấm lòng của bác vnreview. Em để ý là bác luôn âm thầm đọc các bài ở các topic khác nhau và trả lời cụ thể nhất có thể. Rất khâm phục và kính bác

Em đang dùng gì thì em cũng chịu. Nhưng thông tin Revolutionary CWM v4.0.1.4

Hình như có vẻ em rétore ko đc vì trước khi làm em k chạy wipe.zip phải ko bác?

vnreview

Cám ơn sự nhiệt tình và tấm lòng của bác vnreview. Em để ý là bác luôn âm thầm đọc các bài ở các topic khác nhau và trả lời cụ thể nhất có thể. Rất khâm phục và kính bác

Em đang dùng gì thì em cũng chịu. Nhưng thông tin Revolutionary CWM v4.0.1.4

Hình như có vẻ em rétore ko đc vì trước khi làm em k chạy wipe.zip phải ko bác?

Mình cũng đang dùng CWM Revolutionary 4.0.1.4 giống như bạn, lúc trước S-ON hay S-OFF bây giờ thì đều Backup hay Restore hoàn toàn bình thường, máy trở về đúng trạng thái như khi tạo backup. Bạn thử trước khi Restore làm thêm thao tác Wipe cache, wipe dalvik cache, reset factory... như kiểu up ROM mới vẫn làm ấy xem có gì khác không?

meomeotom

Dạ em đã thử lại, trước khi restore em chạy wipe.zip để làm sạch, sau đó thấy y như lúc back up. Hihi. Tiện báo cho những bạn đã, đang, và sắp nghịch em Evo, trước khi Restore, các bạn nhớ làm sạch trước nhé, nếu ko sẽ bị lỗi khi restore đấy. Xin lỗi nếu như mọi người đã biết hết rồi thì bỏ qua

vnreview

Dạ em đã thử lại, trước khi restore em chạy wipe.zip để làm sạch, sau đó thấy y như lúc back up. Hihi. Tiện báo cho những bạn đã, đang, và sắp nghịch em Evo, trước khi Restore, các bạn nhớ làm sạch trước nhé, nếu ko sẽ bị lỗi khi restore đấy. Xin lỗi nếu như mọi người đã biết hết rồi thì bỏ qua
Thực ra mình trước giờ cứ backup và restore chứ chẳng quan tâm tới việc cần phải chạy file wipe.zip nào và mình cũng vẫn làm bình thường. Mà bạn dùng ROM nào mà cần phải chạy file Wipe.zip nhỉ? Cho mình link file đó tham khảo với.

lebinh__hung

khuyen bạn không nên dùng kiểu backup và restore trên android, nếu hay up rom thường xuyên thì chỉ nên backup file apk thôi.

lebinh__hung

cuối tuần chả có gì làm ngồi vọc đt, mua luôn cái HTC Lovations bản quyền $29, vọc thấy hay hơn việt map,

P

Phuonganh_hoaan

Guest
cuối tuần chả có gì làm ngồi vọc đt, mua luôn cái HTC Lovations bản quyền $29, vọc thấy hay hơn việt map,
Bạn mua ở đâu vậy? dẫn đường có chuẩn không?

h2tolove

Các bác cho em hỏi,em đang tính mua con Evo3D hàng xách tay thì mua ở Nhật Cường hay Cellphone S.Mà sao em thấy giá máy rơt nhanh vậy ko như Sen vẫn giữ giá.Máy này dung có lỗi làm j nhìu ko ah(nhất là hàng xách tay).Cảm ơn các bác đóng góp y kiến giúp em.

lebinh__hung

Bạn mua ở đâu vậy? dẫn đường có chuẩn không?

Bạn mở cái HTC Location trong đt ra mua ở trong đó bằng thẻ tín dụng, mua xong sẽ có email báo là đã mua dc với số imei.....

Tiếp theo cắm đt vào máy tính và mở htcsync lên load bản đồ về

Cái này chạy cực nhẹ, dẫn đường chuẩn luôn, phát âm chỉ đường, mô phỏng....nói chung rất tốt.