• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Billytruong

Các bác cho em hỏi,em đang tính mua con Evo3D hàng xách tay thì mua ở Nhật Cường hay Cellphone S.Mà sao em thấy giá máy rơt nhanh vậy ko như Sen vẫn giữ giá.Máy này dung có lỗi làm j nhìu ko ah(nhất là hàng xách tay).Cảm ơn các bác đóng góp y kiến giúp em.

Mình không bik thế nào chứ hàng xách tay rớt giá kinh khủng lắm.Chỉ có hàng chính hãng là vẫn giữ giá thôi.Mình mới quất 1 con chính hãng của FPT phân phối.13,900,000VND.

h2tolove

Mình không bik thế nào chứ hàng xách tay rớt giá kinh khủng lắm.Chỉ có hàng chính hãng là vẫn giữ giá thôi.Mình mới quất 1 con chính hãng của FPT phân phối.13,900,000VND.

Mình thắc mắc là có j khác biệt koma hàng sách tay rẻ vậy.dù là về wa nhìu đường nhưng lại rẻ gần một nửa.mà ở hà nội thì cửa hàng naof uy tín khi mua hàng xach tay vậy bạn.máu em nó wa mà ko đủ tiền chơi hàng hãng

h2tolove

Ah mà hàng xách tay hình như ngoài logo htc còn logo của nhà mang phân phối hả các bác.ở hà nội evo3d thường nhập của nhà mang nào,để em biết còn tránh hàng giả.

Thông thường hàng xách tay cũng ko có ghi nhà mạng, nhưng tốt nhất cứ Made in Taiwan vì HTC ko có sản xuất ở China!

huexinh211

Mình thắc mắc là có j khác biệt koma hàng sách tay rẻ vậy.dù là về wa nhìu đường nhưng lại rẻ gần một nửa.mà ở hà nội thì cửa hàng naof uy tín khi mua hàng xach tay vậy bạn.máu em nó wa mà ko đủ tiền chơi hàng hãng

Hàng xách tay thì mình hay mua bên Nhật Cường với Hoàng Hà. Đã mua vài con cao cấp cho mình, bạn bè thấy rất ổn.

meomeotom

Các bác thân yêu cho em hỏi. Em mới chỉ dùng thẻ 8Gb nên hạn chế khá nhiều dung lượng. Nên em đã ki bo tiết kiệm khá nhiều folder ko cần thiêt. Có một folder đuôi là .data , vào sâu hơn là Navigator, tiếp đến là data, kick tiếp vào là map, trong đó có 3 file này: .placeholder, France.cmap, Germany.cmap, em kiểm tra trong đó có 1.5Gb cơ. Em đã xóa đi. Liệu em có ngu ko? Đấy là file gì vậy ạ? Máy em có chết chỗ nào ko các bác?

yeskia

Moderator
Các bác thân yêu cho em hỏi. Em mới chỉ dùng thẻ 8Gb nên hạn chế khá nhiều dung lượng. Nên em đã ki bo tiết kiệm khá nhiều folder ko cần thiêt. Có một folder đuôi là .data , vào sâu hơn là Navigator, tiếp đến là data, kick tiếp vào là map, trong đó có 3 file này: .placeholder, France.cmap, Germany.cmap, em kiểm tra trong đó có 1.5Gb cơ. Em đã xóa đi. Liệu em có ngu ko? Đấy là file gì vậy ạ? Máy em có chết chỗ nào ko các bác?

Chả chết gì đâu bạn à, đó là dữ liệu bản đồ tải về của Navigator thôi, sau này, nếu cần dùng thì bạn phải tải lại.

ancola66

Super V.I.P
Tất cả những thư mục trên thẻ nhớ bạn có thể xóa thoải mái >>> Khi nào thẻ nhớ nhiều thư mục linh tinh (Rác) do bạn cài nhiều ứng dụng (Khi bạn remove ứng dụng thì những thư mục mà ứng dụng đó tạo ra trên thẻ nhớ nó sẽ không mất đi) bạn có thể format rồi lại cho vào máy >>> Khởi động lại máy là các thư mục cần phải có nó sẽ tự động chép vào thẻ nhớ cho bạn.

vothan300

Xin chào các bạn, mình mới mua em HTC Evo 3D, nhưng là hàng xách tay. Thông số hiện tại như sau Android 2.3.4, Sense 3.0, Software number:1.22.707.3

Hôm nay mình vào phần Software updates, mình thấy có 1 system available upgrade 1.22.707.(dung lượng 6.31 Mb), không biết mình upgrade bình thường = wifi, có bị lỗi và sự khác biệt gì ko? Mong các bạn cho mình ý kiến. Cám ơn nhiều.

Up bình thường ko có trục trặc bạn à, hình như chỉ cập nhật 1 số file cần thiết trong hệ thống thui á!

unvain

Máy mình đã S-off, recovery & root
1- Mấy bữa nay bị lỗi cảm ứng một dọc ngang cách mép dưới khoảng 1cm, ví dụ để remove một icon là không được. Kéo vòng tròn (pull the ring ) lên rất khó khăn, cảm ứng không mượt mà. Tuy nhiên có lúc lại rất ngon lành. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình là lỗi gì vậy?
2- Máy báo upgrade system via wifi, tuy nhiên sau khi OK thì máy cứ đơ ra, để vài tiếng không thấy động tĩnh gì là sao?
Tks

yeskia

Moderator
Máy mình đã S-off, recovery & root
1- Mấy bữa nay bị lỗi cảm ứng một dọc ngang cách mép dưới khoảng 1cm, ví dụ để remove một icon là không được. Kéo vòng tròn (pull the ring ) lên rất khó khăn, cảm ứng không mượt mà. Tuy nhiên có lúc lại rất ngon lành. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình là lỗi gì vậy?
2- Máy báo upgrade system via wifi, tuy nhiên sau khi OK thì máy cứ đơ ra, để vài tiếng không thấy động tĩnh gì là sao?
Tks

Vào HBoot thực hiện factory reset đi bạn.
Máy đã Root thì không update system kiểu OTA (over the air) được đâu, do đó bạn không nên upgrade system kiểu này.

yeskia

Moderator
Xin chào các bạn, mình mới mua em HTC Evo 3D, nhưng là hàng xách tay. Thông số hiện tại như sau Android 2.3.4, Sense 3.0, Software number:1.22.707.3

Hôm nay mình vào phần Software updates, mình thấy có 1 system available upgrade 1.22.707.(dung lượng 6.31 Mb), không biết mình upgrade bình thường = wifi, có bị lỗi và sự khác biệt gì ko? Mong các bạn cho mình ý kiến. Cám ơn nhiều.

Nếu máy bạn chưa động chạm gì liên quan đến Rom (Unlock bootloader, Root...) thì upgarde vô tư, bằng wifi hay cable đều được.
Gói này để sửa chữa lổ hổng bảo mật thôi.

unvain

Vào HBoot thực hiện factory reset đi bạn.
Máy đã Root thì không update system kiểu OTA (over the air) được đâu, do đó bạn không nên upgrade system kiểu này.

Mình đã reset lại rồi mà vẫn như vậy

h2tolove

Mình đã reset lại rồi mà vẫn như vậy

Bạn thử tìm bài viết đưa máy về ship rom xem có hết ko.lỗi của máy bạn là do upgrade rồi.Nếu đã S-off thì tải bản rom ship có trên diễn đan về và run thôi.

Anlucky

không hàng 8t 1 là mới mà bro bảo hành 12thang mà : http://www.dienthoaidoc.com/san-pham/htc/515.vip
http://giavu.vn/0602001/htc-mobile.html
huydiemmobi.vn ..... nên mình mới phải hỏi . thanhk bro nhìu

Hai bác này đã mua đc máy chưa nhỉ? Đến giờ ở huydiem mình đã mua đến 5 con EVO 3D cho mình và cho bạn rồi, trong đó có 3 con máy Châu Á và 2 con máy Châu Âu, về cơ bản ko khác gì máy chính hãng (chỉ thiếu Bản đồ có bản quyền mà có bác vừa nói ngon hơn Vietmap ý thôi). Máy mình và bạn đang dùng rất tốt, từ trước đến nay mình toàn dùng hàng của huydiem (đến nay đã gần 10 năm với nhiều loại điện thoại khác nhau như HTC, Iphone, Black Berry, Nokia,... đủ cả). Chỗ này nếu các bác thiếu phụ kiện hay linh kiện, kể cả dòng máy đã lâu cũng vẫn đặt được đồ thay thế. Quan trọng nhất mua ở đây mình ko lo mua phải hàng dựng, hàng fake,... vì cô chủ là bạn học của mình. Ke ke, ko phải mình quảng cáo, chỉ vì bạn hỏi chỗ này thế nào nên mình mới nói thôi. Nếu bạn mua cứ nói An (ở Nghệ An) thì chắc chắn ko có hàng lởm đâu (mà chắc là ở đó nó bán cho ai cũng hàng đúng giá chất lượng tốt thôi vì còn cạnh tranh và giữ thương hiệu nữa chứ!). Nếu bạn cần thì mình sẽ PM số dt của mình vài inbox, bao giờ đến gọi cho mình là okie mà!

hanoiwap

Super V.I.P
Hai bác này đã mua đc máy chưa nhỉ? Đến giờ ở huydiem mình đã mua đến 5 con EVO 3D cho mình và cho bạn rồi, trong đó có 3 con máy Châu Á và 2 con máy Châu Âu, về cơ bản ko khác gì máy chính hãng (chỉ thiếu Bản đồ có bản quyền mà có bác vừa nói ngon hơn Vietmap ý thôi). Máy mình và bạn đang dùng rất tốt, từ trước đến nay mình toàn dùng hàng của huydiem (đến nay đã gần 10 năm với nhiều loại điện thoại khác nhau như HTC, Iphone, Black Berry, Nokia,... đủ cả). Chỗ này nếu các bác thiếu phụ kiện hay linh kiện, kể cả dòng máy đã lâu cũng vẫn đặt được đồ thay thế. Quan trọng nhất mua ở đây mình ko lo mua phải hàng dựng, hàng fake,... vì cô chủ là bạn học của mình. Ke ke, ko phải mình quảng cáo, chỉ vì bạn hỏi chỗ này thế nào nên mình mới nói thôi. Nếu bạn mua cứ nói An (ở Nghệ An) thì chắc chắn ko có hàng lởm đâu (mà chắc là ở đó nó bán cho ai cũng hàng đúng giá chất lượng tốt thôi vì còn cạnh tranh và giữ thương hiệu nữa chứ!). Nếu bạn cần thì mình sẽ PM số dt của mình vài inbox, bao giờ đến gọi cho mình là okie mà!

Lý do đơn giản đợt này rất rẻ vì đợt cuối cùng panel nhiều điểm chết, công suất và độ nhạy không đủ tiêu chuẩn. Không thể so với hàng mua từ đợt đầu tiên được.
Tôi không ám chỉ hàng của cửa hàng nào

lebinh__hung

Sản phẩm HTC nào cũng vậy

ko phải con htc nào cũng vậy đâu, evo up ko khéo là ngủm, trước dùng sen up thả cửa luôn, thậm chí hack root mà nó còn cho up ota, quan trọng là up lại cái bootloader gốc của htc là ok. còn evo thì ko dc như vậy.