• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

kidx

Nếu máy bạn mà đang ở GB mà úp rom cook ICS thì bạn phải flash FW mới nhất (hay FW kèm theo bản rom) thì mới boot được. Do máy bạn đang S-ON nên không thể flash FW nên có 2 phương án sau:

1. S-OFF cho máy.
2. Úp Ship Rom gốc ICS cho máy (hay úp lại Ship Rom GB rồi update OTA lên ICS).

Mình có tìm hiểu qua bài S-OFF của bác PHAMQUANG, mà mình thấy nó chỉ áp dụng cho máy 0077 và 0088, máy mình đang là 0011 thì phải làm sao để S-OFF đc đây?

kidx

Bạn tham khảo topic hạ HBOOT xuống 0007 này. Sau khi hạ HBOOT xuống 0007 thì bạn có thể S-OFF bằng Revolutionary.

hiện giờ máy mình chỉ có thể mở FASTBOOT lên, hình như fw bị lỗi rồi, mình up room ship cũng ko đc luôn, nó cứ bị lỗi rồi báo mình recover lại, recover xong mình làm lại thì bị y như vậy nữa. còn hạ HBOOT thì ngay bước đầu tiên mình gõ lệnh thì nó báo "device not found", dù là mình flash file boot.img trong room bằng ADB thì được.

hiện giờ máy mình chỉ có thể mở FASTBOOT lên, hình như fw bị lỗi rồi, mình up room ship cũng ko đc luôn, nó cứ bị lỗi rồi báo mình recover lại, recover xong mình làm lại thì bị y như vậy nữa. còn hạ HBOOT thì ngay bước đầu tiên mình gõ lệnh thì nó báo "device not found", dù là mình flash file boot.img trong room bằng ADB thì được.
Bạn cho mình biết mã CID của máy nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Mã CID của e là:
cid: HTC__044
Máy bạn thuộc Khu vực Châu Á (ASIA_SEA) nhé. Bạn úp bản Ship Rom ICS KHu vực Châu Á là được.

3/ ShooterU_ICS_35_S_HTC_Asia_3.28.707.1_Radio_11.25. 3504.06_M (ASIA)
Phiên bản ROM ICS của HTC dành cho HTC EVO 3D (Shooter_U), ngôn ngữ WWE, máy khu vực cho châu Á.
- Radio: 11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M

kidx

em đã tải bản room bác gửi mà nó cứ chạy tới lúc hiện chứ HTC đen trên màn hình rồi nó báo lỗi ERROR [155], xong lại bắt e recover cho nó, up tiếp lại bị y như vậy nữa.
room e tải tên là: RUU_SHOOTER_U_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.28.707.1_Radio_11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M_release_264

em đã tải bản room bác gửi mà nó cứ chạy tới lúc hiện chứ HTC đen trên màn hình rồi nó báo lỗi ERROR [155], xong lại bắt e recover cho nó, up tiếp lại bị y như vậy nữa.
room e tải tên là: RUU_SHOOTER_U_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.28.707.1_Radio_11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M_release_264
Bạn vui lòng ghi rõ tên lỗi 115 đó cho mình biết nhé.

peopot26

Cho mình hỏi chút. Mình vừa up rom bản cool v13 thì bi lỗi cứ ấn gọi là reset máy. Ai giúp mình với. Máy mình đã soff unlock.thanks

Cho mình hỏi chút. Mình vừa up rom bản cool v13 thì bi lỗi cứ ấn gọi là reset máy. Ai giúp mình với. Máy mình đã soff unlock.thanks
Bạn phải full wipe trước khi úp rom mới. Nếu lỗi đó vẫn còn thì bạn úp thử bản khác xem sao.

peopot26

Mình đã full wipe trc khi up. Bạn cho mình hỏi thêm. Rom với firmware liên quan gì vớinhau. Càng chi tiết vcàng tốt. Cảm ơn.

Mình đã full wipe trc khi up. Bạn cho mình hỏi thêm. Rom với firmware liên quan gì vớinhau. Càng chi tiết vcàng tốt. Cảm ơn.
Cụ Google trả lời như sau:

Firmware là chương trình điều khiển phần cứng của thiết bị android, mọi người vẫn hiểu nó như là hệ điều hành. Firmware android quản lý, điều khiển thiết bị từ lúc khởi động thiết bị đến lúc thiết bị hoạt động, trong khi hoạt động,.. nó giám sát thiết bị bạn 24/7. Khi bạn gọi điện, nó quản lý các phần cứng liên quan phục vụ việc gọi điện của bạn,... bất kỳ mọi thao tác của bạn trên điện thoại firmware đều quản lý.

quang_vinh

máy mình GSM nè,bản này xài ngon cực.bạn down bản MULTi.Rom s4.0 mình xài bản này thấy tuyệt nhất:D

Rom này có hiển thị và chụp ảnh 3D không bạn?Để up Rom này mình cần phải về 2.3.4 không nhỉ?

quang_vinh

Hiện tại các bản COOK ROM sence 4 hoặc 4.1 chưa fix được lỗi 3D

Muốn kiếm Rom thật ổn xài mà khó quá,được cái lọ thì mất cái chai...chắc mình phải đợi thêm 1 thời gian nữa quá...hjc

vnreview

Lỗi nghiêm trọng trên HTC EVO 3D cần hỗ trợ gấp

Máy mình trước đây dùng ROM Stock 2.3 Châu Âu (trạng thái Bootloader là Relocked và S-OFF), sau đó máy upgrade qua OTA lên bản Android 4.0 ICS chính thức của Châu Âu (máy không có tiếng Việt) và trạng thái vẫn là S-OFF. Tại sao up qua OTA lên ICS chính thức mà không bị quay về S-ON nhỉ?
Sau một thời gian khá lâu chạy ICS chính thức rất ngon lành thì máy mình bị lỗi khó hiểu là đang dùng tự nhiên bị tắt nguồn không rõ lý do (tắt nguồn chứ không phải khởi động lại máy). Hiện tượng tự tắt nguồn diễn ra khá thường xuyên, có khi đang quay số gọi điện thì máy nó tắt nguồn màn hình đen, có lúc đang gọi điện thì bên kia cúp máy phát là máy mình cũng tắt nguồn theo luôn, có khi bỏ máy trong túi lấy ra thì chả biết nó tự tắt nguồn từ lúc nào :-?
Mình đã Hard reset lại máy thì hiện tượng tự tắt nguồn vẫn tái diễn cực khó chịu vì ảnh hưởng tới liên lạc, cuối cùng chịu không nổi mình đành lên PDAViet down về bản ROM SHIP ICS Europe sau đó trích xuất ra file PG86IMG.zip bỏ vào thẻ nhớ rồi Flash lại ROM Ship Châu Âu thông qua Bootloader.
Hiện tượng tự tắt nguồn này là do ROM lỗi hay do phần cứng lỗi nhỉ? Máy mình là hàng xách tay và còn bảo hành khá dài :(
Không biết up lại ROM SHIP ICS Châu Âu có hết bị tắt nguồn không nữa đây? Các bác cho lời khuyên với!
Cảm ơn các bác!

AquaSta

Moderator
Máy mình trước đây dùng ROM Stock 2.3 Châu Âu (trạng thái Bootloader là Relocked và S-OFF), sau đó máy upgrade qua OTA lên bản Android 4.0 ICS chính thức của Châu Âu (máy không có tiếng Việt) và trạng thái vẫn là S-OFF. Tại sao up qua OTA lên ICS chính thức mà không bị quay về S-ON nhỉ?
Sau một thời gian khá lâu chạy ICS chính thức rất ngon lành thì máy mình bị lỗi khó hiểu là đang dùng tự nhiên bị tắt nguồn không rõ lý do (tắt nguồn chứ không phải khởi động lại máy). Hiện tượng tự tắt nguồn diễn ra khá thường xuyên, có khi đang quay số gọi điện thì máy nó tắt nguồn màn hình đen, có lúc đang gọi điện thì bên kia cúp máy phát là máy mình cũng tắt nguồn theo luôn, có khi bỏ máy trong túi lấy ra thì chả biết nó tự tắt nguồn từ lúc nào :-?
Mình đã Hard reset lại máy thì hiện tượng tự tắt nguồn vẫn tái diễn cực khó chịu vì ảnh hưởng tới liên lạc, cuối cùng chịu không nổi mình đành lên PDAViet down về bản ROM SHIP ICS Europe sau đó trích xuất ra file PG86IMG.zip bỏ vào thẻ nhớ rồi Flash lại ROM Ship Châu Âu thông qua Bootloader.
Hiện tượng tự tắt nguồn này là do ROM lỗi hay do phần cứng lỗi nhỉ? Máy mình là hàng xách tay và còn bảo hành khá dài :(
Không biết up lại ROM SHIP ICS Châu Âu có hết bị tắt nguồn không nữa đây? Các bác cho lời khuyên với!
Cảm ơn các bác!
Phần trăm cao là máy của bác bị ic nguồn hoặc một cái gì đó tưng tửng tương tự :|
Máy khi đã S-OFF thì không thể về S-ON bằng cách up rom SHIP được bác ạ. Hàng xách tay thì không quan trọng việc về lại S-ON để bảo hành vì đa số các mối hàng đã S-OFF sẵn từ khi bác mua