• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

HDwin100

Bác nào biết chỉ em biết cách xóa file backup với. Em tìm mà không thấy nó nằm chỗ nào trong thẻ nhớ cả.

MatrixH

Just delete with a root Explorer the app2sd script from system/etc/init.d it will work then.
Or simple use a ext4 Partition on your sdcard ;)
máy mình dag bị hiện tượng k thể cài app dc,báo là k đủ bộ nhớ,lổi này của Habitta22 nói chỉ cần xóa file INIT.D là hết nhưng mình dùng SManagerads để vào xóa,nhưng khi xóa thì nó báo có thể Brick máy,có bác nào giúp e cái.
e vào đường dẫn như vầy k bít đúng k:/system/etc/init.d>>>>>>rồi delete nhưng báo có thể bị brick,ớn quá chua dám làm.
trong phần/etc-->system/etc cũng có file init.d nữa các bác
có bác nào hướng dẫn e cái.tại bản rom này e xài thấy ok nhất.tksss

w2k

Just delete with a root Explorer the app2sd script from system/etc/init.d it will work then.
máy mình dag bị hiện tượng k thể cài app dc,báo là k đủ bộ nhớ,lổi này của Habitta22 nói chỉ cần xóa file INIT.D là hết nhưng mình dùng SManagerads để vào xóa,nhưng khi xóa thì nó báo có thể Brick máy,có bác nào giúp e cái.
e vào đường dẫn như vầy k bít đúng k:/system/etc/init.d>>>>>>rồi delete nhưng báo có thể bị brick,ớn quá chua dám làm.

b đang dùng rom nào mà gớm vậy

MatrixH

b đang dùng rom nào mà gớm vậy

Rom cua habitta22.tại mình muốn tim hiểu cho btthui,chứ mình partition sdcard là xong rùi.mình hay choig game khủng,lên mag nhìu,xài mấy rom kia k ok bằng rom này,rom này chạy ngon gê

w2k

mỗi khi cài đặt hình nền máy cứ bắt crop ảnh, ae biết cách loại bỏ các crop đó ko

mỗi khi cài đặt hình nền máy cứ bắt crop ảnh, ae biết cách loại bỏ các crop đó ko
Bạn dùng Sense 3.6 hay Sense 4.0 vậy? Nếu là Sense 4.0 thì hình nền có độ phân giải là 1440x1280, còn Sense 3.6 thì là 960x800 thì khi set hình nền sẽ không bị crop ảnh.

w2k

Bạn dùng Sense 3.6 hay Sense 4.0 vậy? Nếu là Sense 4.0 thì hình nền có độ phân giải là 1440x1280, còn Sense 3.6 thì là 960x800 thì khi set hình nền sẽ không bị crop ảnh.

mình dùng sense4. bình thường hồi trước dùng sense 3.6 cũng crop nhưng nó cho crop full đc hình nền, giờ sang sense4 thì nó ko crop full đc, hay là do bản rom ngta chế như vậy

h2tolove

Do bạn cài Lucky Patch nên bị hiện tượng báo đầy bộ nhớ.
bạn thử cách này nhé:
Vào Lucky patch->menu->troublesooting->remove fixes and backup.
rồi thoát ra cài lại apps xem có bi nữa ko.mình cũng thường xuyên bị như vậy.yên tâm ko brick:))

h2tolove

heo-mi.bác nào chỉ r e cái: máy em đã s-off,unlock,root rồi.mà up rom sense 3.6 thì đc cứ up sense 4.0 là bị reboot ko vô đc trong.mong các bác chỉ dạy em cái.huhu h lai phai up rom ship

peopot26

Xin các bờ rô tư vấn giúp.
mình đang dùng bản rom ICS cool v12, kernel 3.0.16-coolz_evoG_v1.3+ nên xung nhịp là 1.5 Ghz. mình thấy pin sụt nhanh nên muốn úp kernel stock ICS hoặc custom kernel đc không ạ. Úp có tác dụng phụ gì k ạ ^^. ai pít chỉ mình với. Cho mình xin luôn cái links Kernel ICS nhé. mình xin cảm ơn.

peopot26

Xin các bờ rô tư vấn giúp.
mình đang dùng bản rom ICS cool v12, kernel 3.0.16-coolz_evoG_v1.3+ nên xung nhịp là 1.5 Ghz. mình thấy pin sụt nhanh nên muốn úp kernel stock ICS hoặc custom kernel đc không ạ. Úp có tác dụng phụ gì k ạ ^^. ai pít chỉ mình với. Cho mình xin luôn cái links Kernel ICS nhé. mình xin cảm ơn.

Có ai giúp mình với. máy đã Soff root unlockbootloader.... help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

anhtuhntl

:D Bán cứ thử thoải mái chả việc gì phải sợ,không được thì up cái khác vô tư đi!

w2k

heo-mi.bác nào chỉ r e cái: máy em đã s-off,unlock,root rồi.mà up rom sense 3.6 thì đc cứ up sense 4.0 là bị reboot ko vô đc trong.mong các bác chỉ dạy em cái.huhu h lai phai up rom ship

nếu máy bạn đã up ICS qua OTA thì ko chạy đc rom 4.0 đâu, quay về GB thì up được