• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

peopot26

mình đang dùng bản rom ICS cool v12, kernel 3.0.16-coolz_evoG_v1.3+ nên xung nhịp là 1.5 Ghz. mình thấy pin sụt nhanh nên mình úp kernel stock ICS nhưng bị lõi wifi. ai giúp mình với. máy đã soff unlock root

h2tolove

Máy mình update qua otas lên ics.đã s-off vậy h muốn quay về GB có phải làm j ko hay cứ up như bt.Bạn hướng dẫn mình với.Hôm qua up rom viper3d và Sad2.0 cứ bị reset.ma sao rom cook sense 3.6 mình up chạy ngon,cứ sense 4.0 mới bị.mong bạn hướng dẫn cụ thể.thanks

MatrixH

Máy mình update qua otas lên ics.đã s-off vậy h muốn quay về GB có phải làm j ko hay cứ up như bt.Bạn hướng dẫn mình với.Hôm qua up rom viper3d và Sad2.0 cứ bị reset.ma sao rom cook sense 3.6 mình up chạy ngon,cứ sense 4.0 mới bị.mong bạn hướng dẫn cụ thể.thanks
ban chi can relock bootloader roi up rom GB ban dau cua ban qua the nho la no ve 1490007 roi unlock roi flash rom Viper3d la het reset lien,minh cung nhu ban v,gio chay Viper3d + icon pack mau xanh do,dep hai.xin loi may minh chua co tieng Viet
ah quen khi up rom Viper3d nho up firmware moi nhat nha

w2k

bạn tải file hạ hboot về copy vào thẻ nhớ rồi vào trong hboot để nó update là trở về GB.flash rom sense4 thoải mái ko lo treo logo

tedph

ROM ICS official

Chào các bạn, mình là newbie.
Mình đang định mua 1 chiếc EVO 3D. Nhu cầu của mình là chỉ dùng bình thường, ko cần s-off hay cài ROM cook gì cả. Moi người cho mình hỏi là chiếc này hàng chính hãng Việt Nam đã có ICS chính thức chưa ạ? Mình có search nhiều nhưng hình như là chưa có phải không ạ?
Ngoài ra, bộ nhớ trong máy là 1Gb vậy thực tế thì còn bao nhiêu Mb? Nếu cài nhiều app thì bao nhiêu đó có đủ dùng không?
Cám ơn mọi người.

Chào các bạn, mình là newbie.
Mình đang định mua 1 chiếc EVO 3D. Nhu cầu của mình là chỉ dùng bình thường, ko cần s-off hay cài ROM cook gì cả. Moi người cho mình hỏi là chiếc này hàng chính hãng Việt Nam đã có ICS chính thức chưa ạ? Mình có search nhiều nhưng hình như là chưa có phải không ạ?
Cám ơn mọi người.
EVO 3D hiện tại đã có bản ICS chính thức rồi. Nếu bạn đang xài Ship Rom thì bạn có thể update lên ICS qua OTA (vào Settings/About/Software update) nhé.

nobunagav1

cho mình hỏi chút. mình vừa cài 1 bản bass mod vào mày bằng recovery nhưng nghe không được ăn ý lắm. giờ mình muốn xóa đi kiểu gì.cả một số pactch đuôi .zip cài bằng recovery rồi mà muốn gỡ bỏ thì làm thế nào???

cho mình hỏi chút. mình vừa cài 1 bản bass mod vào mày bằng recovery nhưng nghe không được ăn ý lắm. giờ mình muốn xóa đi kiểu gì.cả một số pactch đuôi .zip cài bằng recovery rồi mà muốn gỡ bỏ thì làm thế nào???
Cài lại rom hay Factory data reset...:D

w2k

chạy lại rom thôi

tedph

EVO 3D hiện tại đã có bản ICS chính thức rồi. Nếu bạn đang xài Ship Rom thì bạn có thể update lên ICS qua OTA (vào Settings/About/Software update) nhé.
Mình chưa dùng nên không biết "Ship Rom" là gì ^^ nhưng định mua về để máy tự update lên ICS rồi cứ thế mà xài thôi.
Thế còn bộ nhớ trong 1Gb có đủ dùng không bạn?
Cám ơn bạn!

hoaitrong

Mình chưa dùng nên không biết "Ship Rom" là gì ^^ nhưng định mua về để máy tự update lên ICS rồi cứ thế mà xài thôi.
Thế còn bộ nhớ trong 1Gb có đủ dùng không bạn?
Cám ơn bạn!

Ship rom là rom gốc của hãng, 1 gb vô tư đi bạn, ứng dụng nhẹ lắm, chơi game thì nó down data vào thẻ nhớ, nên không bao giờ lo hết bộ nhớ trong đâu. Mà em này chạy mượt, giá tốt, kết luận là đáng mua.

tedph

Ship rom là rom gốc của hãng, 1 gb vô tư đi bạn, ứng dụng nhẹ lắm, chơi game thì nó down data vào thẻ nhớ, nên không bao giờ lo hết bộ nhớ trong đâu. Mà em này chạy mượt, giá tốt, kết luận là đáng mua.
À ra vậy. Cám ơn bạn!

khong_co_ai

Active Member
cho mình hỏi có bác nào bt khắc fuc lỗi font tiếng việt khi cài 1 bản rom cook k v?
bản rom Viper3D này nè:http://forums.infectedrom.com/showt...-presents-Viper3D-(Nightly)-welcome-to-future

*** Cách cài đặt :
-Tải file Font_Unicode ở đây.
-Chép vào thẻ nhớ
-Đưa máy về chế độ Recovery
-Install zip from SDCard
ngoài ra bạn có thể dùng root explorer hoặc es file explorer copy font hệ thống unicode trên máy tính của bạn vào thư mục systems\font trong máy android của bạn. (Lưu ý là root explorer hoặc es file explorer phải để ở quyền được chỉnh sửa nhé)
file tải về unzip ra để chép vào thư mục systems\font đây

kidx

Up room xong bị khởi động hoài ở logo HTC

Máy em mới up lên bảng miui này lần đầu và up bản 2.9.7 mà sao khi e khởi động nó không vô được bên trong mày cứ khởi động lại cái màn hình HTC hoài, em úp đi up lại và flash file boot bên trong mục zip của ROOM 2.9.7 mà vẫn bị. Có ai bị giống em ko? giúp e vượt qua với
máy em HBOOT-1.49.0011
đang là S-ON

ducbavan

Trường hợp của bạn có thể là dùng bản recovery cũ để up rom. Bạn nên dùng phiên bản recovery mới nhất để up rom sẽ sử dụng được. Ngoài ra bạn nên S-off để có thể up Radio cho phù hợp với bản rom ICS. Bạn có thể tham khảo hướng dẫn S-off của bác ancola đã post lên. Goodluck.

kidx

Trường hợp của bạn có thể là dùng bản recovery cũ để up rom. Bạn nên dùng phiên bản recovery mới nhất để up rom sẽ sử dụng được. Ngoài ra bạn nên S-off để có thể up Radio cho phù hợp với bản rom ICS. Bạn có thể tham khảo hướng dẫn S-off của bác ancola đã post lên. Goodluck.
Mình mới up recovery v5.0.2.0, mà vẫn bị tình trạng cũ cứ boot xong cái logo HTC thì nó đen thui rồi lại vô cái logo đó nữa

Mình mới up recovery v5.0.2.0, mà vẫn bị tình trạng cũ cứ boot xong cái logo HTC thì nó đen thui rồi lại vô cái logo đó nữa
Nếu máy bạn mà đang ở GB mà úp rom cook ICS thì bạn phải flash FW mới nhất (hay FW kèm theo bản rom) thì mới boot được. Do máy bạn đang S-ON nên không thể flash FW nên có 2 phương án sau:

1. S-OFF cho máy.
2. Úp Ship Rom gốc ICS cho máy (hay úp lại Ship Rom GB rồi update OTA lên ICS).