• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P525

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng Asus P525 mà sao xạc pin từ đêm đến sáng chỉ được 60%, xạc tẹt ga cả ngày cũng chỉ được 82% . Có bác nào biết xin chỉ dùm.
Với cả máy hay bị tắt nguồn các bác ạ nhiều lúc đang để trong túi thì bị tắt nguồn ạ.
Xin các bạn chỉ giáo. Cám ơn nhiều

Bác chú ý dòng asus này chỉ sạc zin của asus và sạc của BB thì sạc điện với đủ dòng còn lại các sạc khác vào nhưng chậm vô cùng cả đêm cũng không đầy như tình trạng của bạn. asus bỏ nắp đằng sau ra là tự tắt có lẽ lắp pin của bạn lỏng hoặc cái lẫy của bạn có vẫn đề thử chèn thêm 1 miếng giấy chặn cho chặt nhé.....

nhancimas

Vâng cảm ơn các bác, lỗi tắt nguồn thì chèn chặt lại ok rồi, máy mình lại bị liệt mất phím số 5 rồi, không biết sửa ở đâu các bác nhỉ. với lại con này rung mạnh dã man không hiểu là sao các bác nhỉ. Thanks!

nhancimas

Tìm Rom gốc của Asus P525

Mình up rom WM 6.1 nhưng hay bị lỗi bây giờ muốn quay về Rom gốc của máy P525 thì có được không nhỉ. Bác nào biết chổ down bản Rom gốc không ạ?

TrungDN

Bác chú ý dòng asus này chỉ sạc zin của asus và sạc của BB thì sạc điện với đủ dòng còn lại các sạc khác vào nhưng chậm vô cùng cả đêm cũng không đầy như tình trạng của bạn.
Tôi bị mất cái xạc zin theo máy nên khổ sở vô cùng. Xạc qua USB thì lúc được lúc không. Mãi mới phát hiện ra là khi cắm vào PC nào mà synch thì có xạc, nhanh là khác, còn không có synch là không xạc được teọ nào. Cắm vào máy nào chạy Vista thì không cần synch cũng xạc được. Những cái cắm nguồn 220V cho ra USB không cái nào xạc được cả. Cái xạc qua chỗ mồi thuốc lá trên xe hơi ra USB cũng không xạc được. Hình như ASUS có dùng dây DATA của USB để kích mới cho xạc thì phải.
Bác nào biết đâu bán xạc zin cho ASUS P535 chỉ cho tôi với. Quần thảo cả Hùng vương, cả 3/2 không ra, chán quá.

NguyenTu

Super V.I.P
Tôi bị mất cái xạc zin theo máy nên khổ sở vô cùng. Xạc qua USB thì lúc được lúc không. Mãi mới phát hiện ra là khi cắm vào PC nào mà synch thì có xạc, nhanh là khác, còn không có synch là không xạc được teọ nào. Cắm vào máy nào chạy Vista thì không cần synch cũng xạc được. Những cái cắm nguồn 220V cho ra USB không cái nào xạc được cả. Cái xạc qua chỗ mồi thuốc lá trên xe hơi ra USB cũng không xạc được. Hình như ASUS có dùng dây DATA của USB để kích mới cho xạc thì phải.
Bác nào biết đâu bán xạc zin cho ASUS P535 chỉ cho tôi với. Quần thảo cả Hùng vương, cả 3/2 không ra, chán quá.

ASUS thì bạn phải kiếm sạc zin thui bạn ah, sạc của máy khác không được đâu, Tui đã thử mấy loại sạc roài, nếu của máy khác, sạc rất chậm, thậm chí k vào tẹo nào dù đèn sạc vẫn báo là đang sạc.:(:)(:)(:)(:)(:)((

cucnong

không hiểu sao máy bữa nay máy mình nó trở lại bình thường, nghe, nói rõ ràng. Nên cũng không hiểu cuối cùng là do bệnh gì

TrungDN

ASUS thì bạn phải kiếm sạc zin thui bạn ah, sạc của máy khác không được đâu, Tui đã thử mấy loại sạc roài, nếu của máy khác, sạc rất chậm, thậm chí k vào tẹo nào dù đèn sạc vẫn báo là đang sạc.:(:)(:)(:)(:)(:)((
Vâng. Và tôi đang muốn các bác giúp đỡ chỉ dùm tìm xạc gin ở đâu bay giờ. Cám ơn các bác trước.

dta2707

Mình đang dùng Asus P525 mà sao xạc pin từ đêm đến sáng chỉ được 60%, xạc tẹt ga cả ngày cũng chỉ được 82% . Có bác nào biết xin chỉ dùm.
Với cả máy hay bị tắt nguồn các bác ạ nhiều lúc đang để trong túi thì bị tắt nguồn ạ.
Xin các bạn chỉ giáo. Cám ơn nhiều

1. B mua ngay 1 cái sạc khác vì sạc của b đang dùng ko đủ dòng để đẩy điện vào pin máy b. Khi đi mua thì b nên để sạc thử, khoảng 1-2 phút đc 1% là oke. Mình đã từng dùng sạc của V3 xịn cũng có vẻ oke, nhưng hơi lâu hơn bình thường 1 chút.
2. B dán 1 miếng băng keo xốp vào pin là oke - dán vào chỗ nào mà b thấy là lỏng lẻo nhất (loại mà vẫn có bán ở hàng tạp hóa đó - b để ý sau 1 số cục pin vãn có những miếng xốp mỏng màu đen đó). Cách mình chỉ thì khi mở nắp pin ra thì nhìn có vẻ pro hơn là b chèn 1 miếng giấy :D . Nhưng nói trước với b, nếu vẫn có tình trạng như vậy nữa thì b fải tìm 1 rom ổn định mà up nhé(trên PDAVIET đầy đó), cũng có thể đó là lỗi fần mềm

dta2707

không hiểu sao máy bữa nay máy mình nó trở lại bình thường, nghe, nói rõ ràng. Nên cũng không hiểu cuối cùng là do bệnh gì

Mình tự rút ra 1 điều, lâu lâu up lại rom cái là lại dùng ổn điịnh đc 1 thời gian nhất đinh.
Theo mình, con 525 nè loa hơi bé(cả loa trong+ngoài). fải chịu khó săn lùng rom ngon mà dùng. Thỉnh thoảng có rom ngon đo. Rom của sorg thường tích hợp rất nhiều fần mềm hay(đặc biệt là cho bàn fím). Rom của vivi thì nhiều người bảo là ổn định, mình cũng đã dùng thử thấy ổn định, nhưng nhiều bất tiện, MHCƯ ko chuẩn lắm...Rom của PDAVIET cũng hay, nhưng mỗi tội ko cập nhật lắm . Với cả mấy link mấy bác í cho chết hết cả rồi, chỉ đc cái 3.77 là còn sông... I love 525 much, but sometimes i hate it...

260972

Máy P535 của tôi nếu dung lượng pin khoảng ~20% thì phải sạc ít nhất là 12 tiếng (sạc zin theo máy). Không biết máy và sạc của tôi có vấn đề gì không nhỉ? cám ơn các bác trước.

ancola66

Super V.I.P
Máy P535 của tôi nếu dung lượng pin khoảng ~20% thì phải sạc ít nhất là 12 tiếng (sạc zin theo máy). Không biết máy và sạc của tôi có vấn đề gì không nhỉ? cám ơn các bác trước.
* Nếu bạn sạc lâu nhưng pin vẫn đầy được 100% thì pin tốt mà vấn đề lại ở cái cục xạc ( có thể cục xạc của bạn đã có vấn đề nên dòng dẫn đến dòng nạp nhỏ>>> Pin lâu đầy)
* Pin tốt và xạc tốt thì thời gian nạp đầy từ 1% đến 100% mất khoảng 2 tiếng 45 phút cho đến 3 tiếng.
* Máy không liên quan đến vụ nạp pin này :D

ng2mat

Tham khảo ý kiến về PIN của P525

Em đang dùng atom thấy pin của con này lởm quá, mà P525 cấu hình khá giống với atom, bác nào dùng con này rồi cho e hỏi nếu bật GPRS chỉ để chat ( bằng slick ) thì được khoảng bao nhiêu h?

hpdefalcon

thế theo các bác thì thông số trên sạc của P525 là bao nhiêu thì ổn? output 5v 0.9A liệu có ổn ko? mà sao ko thấy ai nói về GPS của con này nhỉ? Nó phải dùng thiết bị ngoài phải ko?

huysmall

Pin của con này thì thế nào hả bác? Có lởm như của atom ?

thế theo các bác thì thông số trên sạc của P525 là bao nhiêu thì ổn? output 5v 0.9A liệu có ổn ko? mà sao ko thấy ai nói về GPS của con này nhỉ? Nó phải dùng thiết bị ngoài phải ko?

Nhu cầu sử dụng pin nếu nhiều thì có thể sắm thêm viên pin khác sơcua. Hiện tại cũng đã có pin dung lượng cao cho dòng này rồi. và có cả sạc pin rời cho nó nữa. Cứ mua máy thỏa thích vọc. hì.

tmn

1 số dòng P52xx của Asus:

- P525 có Wifi thì không có GPS
- P526 có tích hợp chíp GPS nhưng Wifi thì không có
- P527 có đủ cả Wifi và GPS

Hadola

Pin xịn của P525 xài good, trung bình cũng hơn 2 ngày, ít dùng thì tròm trèm cũng đc hơn 3 ngày, tốc độ máy cũng nhanh hơn atom mặc dù cấu hình gần như nhau. Cứ mạnh dạn phang P525 đi bác, bảo đảm sẽ kg hối hận.

nguyenquanghung

Chào các bác!
Em mới mua lại một con ASUS P525 cũ, nó có một số trục trặc tương tự các bác đã nói:
1. Sạc bằng sạc của V3:
-Nếu dùng cục sạc thì 8 phút mới được 1%
-Nếu sạc qua cổng USB thì 2 phút được 1%
Mà em nghe thằng bạn em nói thì con O2 Neo của nó chỉ sạc 40 phút là đầy. Tức quá! Làm thế nào để thời gian sạc được nhanh hả các bác?
2. Cảm ứng có vấn đề: cứ khoảng 5 - 7 ngày dùng ngon thì lại có một ngày cảm ứng có vấn đề, nó cứ tự động vào Start Menu, nếu xoay ngang màn hình thì khi bật các ứng dụng nó sẽ tự tắt ứng dụng đó. Có lẽ nó có vấn đề về cảm ứng chỗ góc trái trên cùng của màn hình. Làm thế nào để cảm ứng ngon & ổn định hả các bác?
3. Pin chỉ duy trì được khoảng 2 ngày (nghe gọi + nhắn tin + đọc truyện 3-4 tiếng), trung bình 1 tiếng mất 2%.
Có bác nào có thể giúp em khắc phục được nhược điểm 1 & 2 không ạ?
thank các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquanghung

Đúng rồi! Pin của P525 khá ổn, nhưng bạn phải chú ý thời gian sạc, nếu không thì phiền lắm. Như mình lúc mua không để ý cái sạc cho V3 nên sạc lâu lắm. Sạc qua cổng USB mất 3 tiếng lận.