• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P525

huysmall

mấy bác cho mình hỏi mình xài con này WM 6.0 vào wifi lúc được lúc ko, vào wifi cứ bão lỗi connection test failedcho mình hỏi là bị gì ? và là do đường truyền hay do phần cứng của máy bị hư.Thanks

Có thể do sóng yếu bro ah. Vì thường wifi AP có anten và tùy theo công nghệ anten mà nó phát mạnh hay yếu. Thêm 1 điều nữa là thiết bị bắt sử dụng công nghệ anten gì nữa, có phù hợp ko. Nếu ko thì bắt sóng chắc chắn yếu.

JupR74

Các anh ơi,em ở HCM, con Asus 525 của em bị lệch cảm ứng rồi, Align Screen không ăn thua, cho em hỏi mấy anh biết chổ nào thay cảm ứng không, giá khoảng bao nhiêu vậy, em cám ơn mấy anh nhiều

J

JerryBC

Guest
Trích dẫn: " Nguyên văn bởi kingdevil905
hix ,con asus p525 của mình bàn phím ngoài bấm ra số kgông à,không bấm được chử.Bạn nào biết chỉ mình cách chỉnh .thanks"
Nhiều người dùng P525 đã uprom lên những bản mới sau này, khi muốn nhắn tin = phím số thì giữ phím * một lúc rồi đổi chế độ sang abc là nhắn được ngay, có điều tốc độ hơi chậm.

Avxing

Trích dẫn: " Nguyên văn bởi kingdevil905
hix ,con asus p525 của mình bàn phím ngoài bấm ra số kgông à,không bấm được chử.Bạn nào biết chỉ mình cách chỉnh .thanks"
Nhiều người dùng P525 đã uprom lên những bản mới sau này, khi muốn nhắn tin = phím số thì giữ phím * một lúc rồi đổi chế độ sang abc là nhắn được ngay, có điều tốc độ hơi chậm.

Hjx hjx, em làm như bác nói rùi nhưng nó lại ra T9 nên vẫn khó xài lắm ạ.
Em kiển tra Version thấy
ROM date 2007/08/01
ROM version V3.77.0.WME
Boot Ver 060828094701
......:p
Giúp em với ạ. Nếu up rom lên thì theo bác up bản nào dùng ổn định nhất?
Thanks ;;)

nolforever2003

Bác nào biết ở Hà nội bán bút của P525 không và giá khoảng bao nhiêu thế. Cám ơn các bác

nctu

Bác nào biết chỗ sửa con P525 chỉ mình với? con P525 yêu của mình chạy rất good, ko có gì phải chê nhưng gần đây phím số 2, số 5 bấm lúc ăn lúc ko và cái joystick em nó ko di chuyển theo ý mình được, mình nghĩ là do lâu ngày bụi bám. Có bác nào bị tình trạng như em ko vậy? em đem ra ngoài sửa thì họ ko nhận vì nói là sợ trong lúc vệ sinh máy thì có thể mât nguồn và ko cứu được em nó, hix...:-( Con P525 của mình còn zin chưa bung lần nào. bác nào biết chỗ có thể nhận sửa phím em P525 này thì chỉ mình nhé.

prusten

Chào cả làng, em mới gia nhập CLB với 1 chú P525, hàng second Thái, ROM V3.43, Pin 1.3 và đã đọc qua 9 trang của CLB =D>
Thấy các bác nói charge thì chỉ dùng được charge zin và charge bb nhưng em có charge Motorola 5.0V dùng, cho tới nay, vẫn ngon lành. Vậy nên nếu có bác nào... xin cứ mạnh dạn.
Tai nghe thì hàng e mua ko có, về nhà trộm tai nghe Nokia của vợ cắm vào nghe được tàm tạm, mỗi tội hơi nhỏ, kô biết các bác dùng tai nghe xịn nó có khá hơn nhiều ko để em bỏ công đi kiếm 1 chú xịn? 8-|
Nhắn tin bằng phím ngoài: em ko khoái món này nhưng vì thấy các bác đề cập đến nên đã thử và thấy là chỉ cần nhấn vào biểu tượng keyboard để chọn T9 rồi hold phím T9=> có thể lựa chọn: T9 ENG, Abc... and then có thể dùng PDA như điện thoại thông thường!!! thật tuyệt :D

Thỉnh cầu các bác: ROM của em là ROM English, giờ em muốn up lên ROM French thì có được ko? (chắc là được, làm thế nào xin các bác chỉ giáo) Em thoải mái hơn với tiếng Pháp.
cảm ơn các bác nhiều nhiều,

Prusten
Dịch thuật Thành Công
292 Tôn Đức Thắng

Censord

Bác nào biết chỗ sửa con P525 chỉ mình với? con P525 yêu của mình chạy rất good, ko có gì phải chê nhưng gần đây phím số 2, số 5 bấm lúc ăn lúc ko và cái joystick em nó ko di chuyển theo ý mình được, mình nghĩ là do lâu ngày bụi bám. Có bác nào bị tình trạng như em ko vậy? em đem ra ngoài sửa thì họ ko nhận vì nói là sợ trong lúc vệ sinh máy thì có thể mât nguồn và ko cứu được em nó, hix...:-( Con P525 của mình còn zin chưa bung lần nào. bác nào biết chỗ có thể nhận sửa phím em P525 này thì chỉ mình nhé.

Bạn tới >> 92 Trần Nhân Tôn . Q10 << sửa nha. mình cũng đã từng bị và đã sửa tại đó.. 2 phím đó chủ yếu là bị dơ bạn chỉ việc cho người ta vệ sinh lại thôi...:|

prusten

Topic này lâu không có bài, có lẽ ít anh em dùng máy này quá (lạ, riêng em thì thấy P525 quá tuyệt, cấu hình mạnh - so với "thâm niên" và giá cả - bàn phím hard cực tiên lợi).

Anyway, nếu có còn anh em nào dùng chiến binh P525: em đã up WME6.5 của AndrewSh bên XDA Developpers, mọi thứ chạy ngon lành, giao diện Titanium mê hồn, third party softs chạy ngon, T9 chuẩn với ZTA4...

----
Prusten
Dich Thuat Thanh Cong
292 Ton Duc Thang, Hanoi

Censord

Asus P525 bị treo liên tục?

Em đang xài con Asus P525 ,,em đã up Rom 6.1 cả năm nay vẫn chạy tốt không có bị gì ..hông hiểu sao mấy bữa nay nó bị treo liên tục,,mất tiếng luôn,,gọi tới thì không hiện lên gì hết ,rồi không có chuông luôn,,rồi đứng máy luôn,,,,vô một chương trình hay danh bạ v..v.... là nó treo mấy bấm nút power tắt máy cũng không đc luôn ,,chỉ RESET lại thì mới vô đc nhưng vô trong thì nó kô có chuông ,,chạy đc một tí là lại treo máy,,chỉ khi nào vô Deaulf Settings lại thì nó mới có tiếng lại và xài bình thường và không treo máy nữa ,,,nhưng mà khi tắt máy mở lại thì nó lại bị y như cũ,,em đã thử diệt virus cũng không đc, hay Up ROM lại thì nó lại chạy tốt nhưng mà tắt máy mở lại thì nó lại bị tiếp như dzậy..em đã thử Up các bản Rom khác đều bị tình trạng như dzậy..tới lúc này thì em thật sự bó tay nói em nó,,:(( các pro nào đã bị tình trạng giống em thì xin giúp em với.
Mọi người giúp em cách khắc phục nó với...cám ơn mọi người trước rất nhiều...

huysmall

Em đang xài con Asus P525 ,,em đã up Rom 6.1 cả năm nay vẫn chạy tốt không có bị gì ..hông hiểu sao mấy bữa nay nó bị treo liên tục,,mất tiếng luôn,,gọi tới thì không hiện lên gì hết ,rồi không có chuông luôn,,rồi đứng máy luôn,,,,vô một chương trình hay danh bạ v..v.... là nó treo mấy bấm nút power tắt máy cũng không đc luôn ,,chỉ RESET lại thì mới vô đc nhưng vô trong thì nó kô có chuông ,,chạy đc một tí là lại treo máy,,chỉ khi nào vô Deaulf Settings lại thì nó mới có tiếng lại và xài bình thường và không treo máy nữa ,,,nhưng mà khi tắt máy mở lại thì nó lại bị y như cũ,,em đã thử diệt virus cũng không đc, hay Up ROM lại thì nó lại chạy tốt nhưng mà tắt máy mở lại thì nó lại bị tiếp như dzậy..em đã thử Up các bản Rom khác đều bị tình trạng như dzậy..tới lúc này thì em thật sự bó tay nói em nó,,:(( các pro nào đã bị tình trạng giống em thì xin giúp em với.
Mọi người giúp em cách khắc phục nó với...cám ơn mọi người trước rất nhiều...

Trước hết bro nên up lại ROM 1 lần nữa xem thế nào (lưu ý là đưa về ROM gốc ấy).
Uprom mà vẫn ko hết thì nên xét 1 trong 2 trường hợp. Một là nguồn năng lượng pin không còn ổn định duy trì dòng khi khởi động các chức năng. Dòng máy Atom cũng hay bị thế này khi pin ko còn ổn định. TH 2: khả năng phần cứng lỗi. Có thể tự vệ sinh, hoặc đem ra các bác ngoài hàng check hộ.

Censord

Trước hết bro nên up lại ROM 1 lần nữa xem thế nào (lưu ý là đưa về ROM gốc ấy).
Uprom mà vẫn ko hết thì nên xét 1 trong 2 trường hợp. Một là nguồn năng lượng pin không còn ổn định duy trì dòng khi khởi động các chức năng. Dòng máy Atom cũng hay bị thế này khi pin ko còn ổn định. TH 2: khả năng phần cứng lỗi. Có thể tự vệ sinh, hoặc đem ra các bác ngoài hàng check hộ.

Minh đã Up thử các Rom 6.1 khác vẫn bị như dzậy, còn bây giờ mình đang gặp khó khăn về vấn đề hạ Rom .. mình vẫn chưa hạ về rom gốc đc....bạn có thể chỉ cách giúp mình đc không? còn về phần Pin thì mình tin chắc là không phải do pin vì Pin mình vẫn còn rất tốt,,còn về phần cứng thì mình nghĩ cũng có thể là do rắc cấm phone,,lúc trước mình có bị 1 lần cấm phone vô rút ra thì nó không nghe đc loa ngoài,,nhưng mình đã vệ sinh thì nó hết rồi,,,nhưng mình vẫn chưa hiểu là tại sao mình thì nó mới xài ok đc...nhưng mà chỉ cần tắt nguồn mở lại thì nó lại bị mất tiềng rồi tí xíu là nó treo máy...Reset cũng không hết chỉ khi nào Default Settings thì nó mới xài đc thôi,,cả up Rom khác nó cũng bị như zậy nếu không tắt nguồn...tắt nguồn mở lại là nó lại bị...

JupR74

Topic này lâu không có bài, có lẽ ít anh em dùng máy này quá (lạ, riêng em thì thấy P525 quá tuyệt, cấu hình mạnh - so với "thâm niên" và giá cả - bàn phím hard cực tiên lợi).

Anyway, nếu có còn anh em nào dùng chiến binh P525: em đã up WME6.5 của AndrewSh bên XDA Developpers, mọi thứ chạy ngon lành, giao diện Titanium mê hồn, third party softs chạy ngon, T9 chuẩn với ZTA4...

----
Prusten
Dich Thuat Thanh Cong
292 Ton Duc Thang, Hanoi

Anh có thể cho mình xin link được không ? cảm ơn

nctu

----
Prusten
Dich Thuat Thanh Cong
292 Ton Duc Thang, Hanoi

bạn có thể cho mình link download bản ROM 6.5 bạn đang sử dụng không? khi uprom xong thì RAM còn trống bao nhiêu MB vậy bạn?

Censord

Asus P525 bị treo đứng máy,mất chuông

Em đang xài con Asus P525 ,,em đã up Rom 6.1 cả năm nay vẫn chạy tốt không có bị gì ..hông hiểu sao mấy bữa nay nó bị treo liên tục,,mất tiếng luôn,,gọi tới thì không hiện lên gì hết ,rồi không có chuông luôn,,rồi đứng máy luôn,,,,vô một chương trình hay danh bạ v..v.... là nó treo mấy bấm nút power tắt máy cũng không đc luôn ,,chỉ RESET lại thì mới vô đc nhưng vô trong thì nó kô có chuông ,,chạy đc một tí là lại treo máy,,chỉ khi nào vô Deaulf Settings lại thì nó mới có tiếng lại và xài bình thường và không treo máy nữa ,,,nhưng mà khi tắt máy mở lại thì nó lại bị y như cũ,,em đã thử diệt virus cũng không đc, hay Up ROM lại thì nó lại chạy tốt nhưng mà tắt máy mở lại thì nó lại bị tiếp như dzậy..em đã thử Up các bản Rom khác đều bị tình trạng như dzậy..tới lúc này thì em thật sự bó tay nói em nó,, các pro nào đã bị tình trạng giống em thì xin giúp em với.
Mọi người giúp em cách khắc phục nó với...cám ơn mọi người trước rất nhiều..

VuPhong187

Mang máy ra cửa hàng nhờ người ta vệ sinh lại máy cho.Chắc là bị bẩn cái gì đó nên nó mới bị treo như vậy.Hoặc up lại bản Rom chính hãng WM5.0 của p525 trên trang chủ asus xem sao.Nếu các biện pháp đều ko được thì đem bán máy thui.Thik dùng asus mình nhượng lại cho em asus p550 GPS, 3G chạy phe phé.Hé hé...Hé hé hé

hhiep_kts

các bác ơi cài GPRS cho p525 như thế nào chỉ cho em với, khó quá.có ai cứu e được không?

chunglong7100t

rom 6.5 đấy các bạn giao diện khá đep!nhiều bản rom lắm nhé,mình ko thể test hết đươc,các bạn có thể đọc và tìm hiểu coi rom nào là ổn định,mình đã up và đang xài 1 bản(đang test hiihi)
link:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=423148
Mình up thành công vẫn như cách up của pdaviet!luôn chạy Language ID trước khi up!

Censord

các bác ơi cài GPRS cho p525 như thế nào chỉ cho em với, khó quá.có ai cứu e được không?

1/My work network:

* Add a newc moderm connection:
* Enter a name for the connection: nhập Vina GPRS
* Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs)
* Chọn: Next
* Access point name: m3-world
* Username: mms
* Password:mms
* chọn Finnish

Set up my proxy server, Chọn tích vào ô : this network connect to the internet

Chuyển sang chọn mục “ Moderm” rồi chọn Vina GPRS, Bấm “OK”.

2/ My ISP ( có máy có có máy không nếu thấy máy khách không có thì bỏ qua luôn)

* Add a new moderm connection:
* Enter a name for the connection: nhập Vina GPRS
* Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs)
* Access point name: m3-world Chọn: Next
* Username: mms
* Password: mms
* ---> chọn Finnish
****cái này của vinaphone*****
mạng khác tự thân vận động ;;) nói chung cũng chỉ cần đổi thông số 1 tí thôi....bạn tìm hiểu nha,,,mình chỉ biết tới đó...:|