• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

titanworm

thanks bác rất nhìu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

àh bác AnhPheCT ơi, máy e up cái rom mới đó lên, mấy chương trình khác e chạy fà fà, có duy nhất cái fần tin nhắn, ko bít sao mà nó chậm như là rùa bò vậy, lúc check và viết tin nhắn, máy nó cứ cà giựt chậm wa, bác có cách nào làm cho ổn định ko chỉ e với

Chỉnh sửa cuối:

spbngochuy

các bác cho em hỏi với.em lưu trong danh bạ số điện thoại bắt đầu bằng 09...., khi gọi thì hiện lên đúng tên đã lưu, nhưng khi tin nhắn tới thì nó không hiện tên lưu mà hiện số, bắt đầu bằng +849...,vấn đề cũng tương tự nếu em lưu số đt bắt đầu bằng +849... thì khi nhận tin nhắn hiện tên đã lưu, còn khi gọi thì nó lại không hiện tên, mà lại hiện số bắt đầu bằng 09...
các bác giúp em với, điện thoại em mua ở nga a.cảm ơn các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

các bác cho em hỏi câu nữa, em cài mấy game vào máy, nó báo là cài thành công, ma sao em không tìm ra biểu tưởng của game ở phần start gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

chita1001

Vấn Đề Về GPS cho TP II

em mới biết đến PDAviet :D em là thành viên mới, em viết topic này mong ai sử dụng được GPS cho TPII thì chia sẽ cho em ít kinh nghiệm , em cài vietmap zô thì nó cự báo địa chỉ hiện tại là Q10, ai biết sửa hay có trương trình nào hỗ trợ mình xài đuọc GPS anh chị chia sẽ cho em ;;)

anhtuhntl

Có thể là do phần cứng, bạn có thể thử với 1 bản ROM ổn định tốt nhất là SHIP ROM thử lại coi sao !

chita1001

anhtuhntl : cho mình cái link Rom nào ấy định giùm nha bạn , mình chưa up Rom bao giờ, up rùi dữ liệu trong máy có mất hết ko nhỉ :D

anhtuhntl : cho mình cái link Rom nào ấy định giùm nha bạn , mình chưa up Rom bao giờ, up rùi dữ liệu trong máy có mất hết ko nhỉ :D
Rom ổn định thì bạn úp từng bản và test thôi, úp rom sẽ mất hết dữ liệu cài thêm trong máy nhé...

tieulyphidao

TouchPro 2 đang sạc pin tự nhiên chết boot?

Em TochPro 2 của mình dang cắm sạc tự nhiên chết cứng, không boot hay làm gì được nữa :(:)(:)((. Đã dùng đủ mọi cách nhưng nó vẫn như cục chặn giấy vậy. Có ai bị tình trạng như mình không hay biết chỗ nào sửa được không vậy? Cám ơn các bạn nhiều.

Razervn

Em TochPro 2 của mình dang cắm sạc tự nhiên chết cứng, không boot hay làm gì được nữa :(:)(:)((. Đã dùng đủ mọi cách nhưng nó vẫn như cục chặn giấy vậy. Có ai bị tình trạng như mình không hay biết chỗ nào sửa được không vậy? Cám ơn các bạn nhiều.

Có nghĩa là thế nào vậy bạn! có phải của bạn bị hết pin ko lên được. Sau đó cắm sạc rồi nhưng không thể khởi động vào được phải không? Không rõ trường hợp của bạn là thế nào!

Cách đây không lâu của mình cũng bị hết pin. Ko thể lên được, sạc có vẻ như không thấy vào. Mình đọc ở đâu đó, nên bỏ pin ra sạc đa năng bên ngoài. Sau đó lắp vào khởi động lại OK. Không biết của bạn có giống trường hợp của mình không!

Hy vọng của bạn không vấn đề gì! chúc may mắn ;;)

tieulyphidao

Cám ơn bạn. Máy mình vẫn còn pin. Cắm sạc lên bình thường đến khi kiểm tra thì màn hình đen thui, không bật lên được cũng không vào bootloader hay hardreset được. Tóm lại là giống như cục chặn giấy rùi. Mình sài cục sạc gin của nó luôn mà, cắm vào BlackBerry vẫn sạc bình thường:(:)(:)((.

Razervn

Cám ơn bạn. Máy mình vẫn còn pin. Cắm sạc lên bình thường đến khi kiểm tra thì màn hình đen thui, không bật lên được cũng không vào bootloader hay hardreset được. Tóm lại là giống như cục chặn giấy rùi. Mình sài cục sạc gin của nó luôn mà, cắm vào BlackBerry vẫn sạc bình thường:(:)(:)((.

Phải cho em ấy đi bệnh viện thôi bác ạ, nên cứu chữa sớm xem sao.

anhtuhntl

Để test tốt nhất bạn nên thử với SHIP ROM trong diển đàn mình củng có BOX đấy bạn vào mà dow về!Thân

tieulyphidao

Chắc là phải vậy thôi bác à. Thật là đen đủi quá đi, hy vọng em nó không bị tèo main.:(:(:(

wormamagedon

hôm qua mới lấy 1 e TP2 về sử dụng thử.. thấy có 1 điểm thắc mắc là ấn nút power phía trên í. r rs lại thì sẽ mất toàn bộ sms.. trong khi nếu dùng icon rs (có sắn trong máy e cũng chẳng biết bác trc cài thế nào) thì k mất.. Cái này là lỗi hay là gì ạ.. A chủ a í bảo e rs bằng nút lúc nào cũng mất. e muốn hỏi đúng hay sai?? Với dùng bản wm nào cho e nó là nuột nhất ạ, e đang dùng 6.5 nhưng nhiều lúc vẫn thấy lag lag

Razervn

hôm qua mới lấy 1 e TP2 về sử dụng thử.. thấy có 1 điểm thắc mắc là ấn nút power phía trên í. r rs lại thì sẽ mất toàn bộ sms.. trong khi nếu dùng icon rs (có sắn trong máy e cũng chẳng biết bác trc cài thế nào) thì k mất.. Cái này là lỗi hay là gì ạ.. A chủ a í bảo e rs bằng nút lúc nào cũng mất. e muốn hỏi đúng hay sai?? Với dùng bản wm nào cho e nó là nuột nhất ạ, e đang dùng 6.5 nhưng nhiều lúc vẫn thấy lag lag

Máy mình thì không bị hiện tượng như vậy. Và mình nghĩ có thể do bản ROM. Bạn nên thử up bản ROM mới xem sao. cứ up mới để thử đã, rùi tìm bản "nuột nhất" sau ;;)

mr_loojc

Máy mình cũng ko nhận driver . Bạn có thì up lên dùm mình với . Mình dùng win 7 32bit