• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

anhtuhntl

Nếu xài win 7 thì khỏi cần!Chỉ cần cắm cắp vào USB là tự động Mobile Device Center Auto dow về lồi cài luôn!Quá trình này có thể 1 vài-5 phút tùy vào mạng!

mr_h

Cảm ứng tuoch pro 2 bị lỗi, nhờ chỉ giáo

Em đang xài 1 e tp2, đang xài ngon thì tự nhiên cảm ứng của máy bị lỗi, đang dùng thì no đơ cảm ứng, để một lúc thì bình thường trở lại, lại xài thì tiếp tục đơ..ai bị trường hợp này rùi cho e một lời tư vấn đi:(

Em đang xài 1 e tp2, đang xài ngon thì tự nhiên cảm ứng của máy bị lỗi, đang dùng thì no đơ cảm ứng, để một lúc thì bình thường trở lại, lại xài thì tiếp tục đơ..ai bị trường hợp này rùi cho e một lời tư vấn đi:(
Bạn thử HardReset hay úp lại rom khác coi sao nhé...;;)

anhtuhntl

hu hu, em HR rùi, up mấy lượt rom rùi nhưng cũng thế

Trường hợp của bạn chắc do phần cứng rồi!Tốt nhất đem máy ra tiệm nào uy tính chút cho kiểm tra lại đi!

hoc_sinh_tqt

Không up được Rom, các bạn giúp mình với.

Nhờ các bạn giúp mình với.
Mình đang dung con HTP TP2 Veion. Mình mới down bộ Rom "WM6.5 ROM 2.10.HTC.V51 - HTC Touch Pro 2" của anh Quang về nhưng chỉ Up được 10% thì nó báo lỗi ko up dc.
Mình thấy vậy sợ quá tắt máy thì khi khởi động lại chỉ ra màn hình Bootloader. Sau đó mình mới kiếm 1 bộ ROM khác về up lại thì up thành công 100% nhưng chỉ vô được màn hình khởi động có chữ HTC là đứng luôn, không vô được nữa.
Giờ mình không biết làm sao, nhờ các bạn chỉ dùm.
Cảm ơn ạ.

Nhờ các bạn giúp mình với.
Mình đang dung con HTP TP2 Veion. Mình mới down bộ Rom "WM6.5 ROM 2.10.HTC.V51 - HTC Touch Pro 2" của anh Quang về nhưng chỉ Up được 10% thì nó báo lỗi ko up dc.
Mình thấy vậy sợ quá tắt máy thì khi khởi động lại chỉ ra màn hình Bootloader. Sau đó mình mới kiếm 1 bộ ROM khác về up lại thì up thành công 100% nhưng chỉ vô được màn hình khởi động có chữ HTC là đứng luôn, không vô được nữa.
Giờ mình không biết làm sao, nhờ các bạn chỉ dùm.
Cảm ơn ạ.
Máy bạn là Touch Pro 2 Verizon vì vậy bạn không thể úp rom của Touch Pro 2 thường được đâu. Bạn đưa máy về Bootloader và úp lại Ship rom của Touch Pro 2 Verizon nhé...

Banhmitrung

Nếu xài win 7 thì khỏi cần!Chỉ cần cắm cắp vào USB là tự động Mobile Device Center Auto dow về lồi cài luôn!Quá trình này có thể 1 vài-5 phút tùy vào mạng!

Mình xài win7, cắm cáp vào vẫn không hề thấy nhận máy, trong khi máy vẫn báo đen sạc. Vào devide mânger cũng không thấy Mobile usb. Vậy là bị sao vậy các bác. Nán quá con TP2 không đụng đậy gì dc

Mình xài win7, cắm cáp vào vẫn không hề thấy nhận máy, trong khi máy vẫn báo đen sạc. Vào devide mânger cũng không thấy Mobile usb. Vậy là bị sao vậy các bác. Nán quá con TP2 không đụng đậy gì dc
Cái Mobile Device Center và Net CF nữa nhé thì mới nhận được...

Banhmitrung

Mình có cài WMC 6.1 và Net CF 3.5, nhưng hoàn toàn không nhận thiết bị, dù máy vẫn sáng đèn sạc. Thử vài sợi cáp rồi. Ngán quá chắc đem nhờ thợ cài luôn cho rồi. Có chỗ nào chạy HardSPL và up rom tin cậy không các bác, mình định down rom Mightyrom fullforce ra nhờ thợ úp có dc không?

Mình có cài WMC 6.1 và Net CF 3.5, nhưng hoàn toàn không nhận thiết bị, dù máy vẫn sáng đèn sạc. Thử vài sợi cáp rồi. Ngán quá chắc đem nhờ thợ cài luôn cho rồi. Có chỗ nào chạy HardSPL và up rom tin cậy không các bác, mình định down rom Mightyrom fullforce ra nhờ thợ úp có dc không?
Có thể bị lỏng chân MiniUSB ở TP2, bạn thử đổi cổng USB khác chưa? Chú ý là không nên nối dài cable USB nhé...

Banhmitrung

Mình cun g4 n ghĩ là lỏng chân, vì dùng hết 6 cổng, 2 cái máy lap và desk nhưng ko được, vì thế cũng định đem ra thợ xem. Bác biết chổ nào uy tín không ạ, mình ở SG.

À mà cái Net CF cài ở đâu nthế bác ơi, máy tính hay con TP2? Tại đọc mấy chỗ thấy có file cab cài trên TP2

dcthuan2003

Bạn vào setting-Connections-usb to PC, bấm vào activeSync và bỏ chọn Enable faster data synchronization. sau đó kết nối với PC lại xem sao

uandh

Có thể lỗi thông báo này là do SIM trên máy bạn chưa đăng ký GPRS,cho nên mỗi khi máy kết nối GPRS thì sẽ xuất hiện thông báo này.
Để tắt chức năng kết nối GPRS tự động,bạn tải file dưới bài về giải nén lấy file cab copy vào máy mà cài,xong khởi động chương trình rồi chọn disable GPRS là ok.

link chết mất tiêu rồi.

Banhmitrung

Làm thế nào để vào facebook bằng phần mềm Fim các bác nhỉ, em toàn bị chặn mà không biết làm sao?

spbngochuy

các bác cho em hỏi cái này, máy tp2 của em tự nhiên không lưu số điện thoại mới được nữa.không biết có phải do em sửa cái id call gì gì từ số 10 thành số 9 nên nó bị vậy không nữa. bác nào biết giúp em với.

tho_con_49

máy em đang xài manila 2.5, mà em nghe nói xài manila 2.1 thì máy chạy êm và mượt hơn! các bác cho em hỏi là làm cách nào cài manila 2.1 vậy?