• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

lehinh

Hôm nay phát hiện ra một lỗi rất buồn cười là sau khi chay SBP News thì biểu tượng Storage Card biến mất, kiểm tra trong phần Memory cũng không có, giống như thẻ nhớ bị gỡ khỏi máy, hình như cái này do lỗi của SBP News...Sau khi SR thì lại thấy thẻ nhớ.

thanhtu7777

Ở WMP: bạn vào Option rồi tới thẻ Button, kéo xuống dưới thì có dòng chữ Toggle Screen, bạn tạp vào đó rồi set 1 phím cứng.

Ở CorePlayer: bạn vào Tools rồi chọn Hotkeys, hiện ra 1 bảng với các phím cứng đã được gán 1 chức năng rồi, bạn chọn 1 phím cứng rồi vào Menu chọn Modify Action, hiện 1 bảng với các chức năng, bạn chọn dòng Blank Screen, sau đó ok.

Chúc thành công :)
Mình cũng đã làm giống như bạn hướng dẫn nhưng không assign được phím cứng như mong muốn (cụ thể là phím Nguồn trên đỉnh máy, mặc dù xuất hiện thông báo là PRESS THE BUTTON TO ASSIGN nhưng mình nhấn hoài mà không thấy có tác dụng, cứ tắt/bật...màn hình thôi). Bạn có biết cách chỉnh trong Registry không???!!!

lehinh

Hôm nay phát hiện ra một lỗi rất buồn cười là sau khi chay SBP News thì biểu tượng Storage Card biến mất, kiểm tra trong phần Memory cũng không có, giống như thẻ nhớ bị gỡ khỏi máy, hình như cái này do lỗi của SBP News...Sau khi SR thì lại thấy thẻ nhớ.

Nguyên nhân là do sửa Registry: chuyển cache của IE từ mem vào storage card. Sau khi trả lại tên cgo em thì mọi thứ lại OK.

HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Shell Folders\
đổi thành key:
Cache = "Storage Card\Wd\Profiles\guest\Temporary Internet Files"

hung0511

để nhỡ còn đi bảo hành thui anh ah
còn giờ em đang dùng rom của bác quang
thấy rất tuyệt:)

QuangThang89

Well-Known Member
Mình cũng đã làm giống như bạn hướng dẫn nhưng không assign được phím cứng như mong muốn (cụ thể là phím Nguồn trên đỉnh máy, mặc dù xuất hiện thông báo là PRESS THE BUTTON TO ASSIGN nhưng mình nhấn hoài mà không thấy có tác dụng, cứ tắt/bật...màn hình thôi). Bạn có biết cách chỉnh trong Registry không???!!!

Pó tay bạn luôn, ai lại đi set phím nguồn làm phím tắt màn hình :)), set tất cả các phím trừ phím nguồn ra nha bạn, thân :)

ghk456

Mọi người cho em hỏi con Pro2 có thể thay đổi đổi storage/ram không. E thấy bộ nhớ dành cho Program chỉ là 188MB trong khi nó có tới 288MB ram.

NhatToai

Super V.I.P
Mọi người cho em hỏi con Pro2 có thể thay đổi đổi storage/ram không. E thấy bộ nhớ dành cho Program chỉ là 188MB trong khi nó có tới 288MB ram.
288 MB là là thông số std thôi bạn.
Sau khi gắn vào máy,boot HDH,chạy khởi động cho các chương trình thì chỉ còn lại tầm đó thôi.Bao nhiêu đó cũng đủ xài mệt mỏi roài...

ghk456

288 MB là là thông số std thôi bạn.
Sau khi gắn vào máy,boot HDH,chạy khởi động cho các chương trình thì chỉ còn lại tầm đó thôi.Bao nhiêu đó cũng đủ xài mệt mỏi roài...
Máy có 288MB ram, cứ cho là 100MB dùng để load những thứ như anh nói (OS...) nhưng trong 188MB kia thì khi mới khởi động máy thì kiểm tra cũng có tới 50% được sử dụng. Vậy 50% này đi đâu mất nếu như 100MB đã được sử dụng để boot HDH,chạy khởi động cho các chương trình. Mong mọi người giải thích hộ em chỗ này.

YonexRDS_001

các bác cho e hỏi? TP2 thì dùng bản Vietmap nào được? trên trang vietmap bản V17 cho Tuoch HD II k bít là máy nao? down về mà k cài được.

lehinh

các bác cho e hỏi? TP2 thì dùng bản Vietmap nào được? trên trang vietmap bản V17 cho Tuoch HD II k bít là máy nao? down về mà k cài được.

Bạn nói rõ hơn một chút về chuyện không cài được: máy báo lỗi như thế nào? Tôi đang sd V17 ngon lành cành đào mà... chỉ có điều có là bản này dùng cho THD nên nó có bàn phìm ảo bự tổ chảng, dùng cho TP2 sẽ không tận dụng được bàn phím của máy.

YonexRDS_001

Bạn nói rõ hơn một chút về chuyện không cài được: máy báo lỗi như thế nào? Tôi đang sd V17 ngon lành cành đào mà... chỉ có điều có là bản này dùng cho THD nên nó có bàn phìm ảo bự tổ chảng, dùng cho TP2 sẽ không tận dụng được bàn phím của máy.
bác gửi cho e xin cái File bác đã cài đc cho máy của bác nhé. e down o vietmap k đc trang chủ báo lỗi. thanks
bác đã cài bản THD 2 chưa? cái bác cài là bản THD àh?

Last edited by a moderator:

lehinh

Tôi sử dụng bản Touch HD nên bàn phím ảo khá lớn. down trực tiếp từ Vietmap, còn bản Touch HD2 (???) thì link bị die

phucnt

cho mình hỏi, mình đã cài radio cho TP2 nhưng khi bật radio thì nó hiện thông báo này và sau khi hết 59s thì tự tắt
your wired headset serves antenna.
plug in the headset and tap retry to continue.
fm radio will close in 59 seconds

nguyenarc

cho mình hỏi, mình đã cài radio cho TP2 nhưng khi bật radio thì nó hiện thông báo này và sau khi hết 59s thì tự tắt
your wired headset serves antenna.
plug in the headset and tap retry to continue.
fm radio will close in 59 seconds

- Lỗi đó là do bạn cài phần mềm FM Radio (dùng để nghe đài). Để chạy được bạn cần cắm tai nghe của TP2 vào, khi đó chương trình mới chạy được. Tôi chưa thử tai nghe Bluetooth, chắc là kết nối bluetooth cũng thế.
Chúc vui

phucnt

các bạn cho mình hỏi, máy mình luôn tự động vào internet. muốn tắt thì tắt ở đâu? mình dùng TP2