• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

lehinh

- Lỗi đó là do bạn cài phần mềm FM Radio (dùng để nghe đài). Để chạy được bạn cần cắm tai nghe của TP2 vào, khi đó chương trình mới chạy được. Tôi chưa thử tai nghe Bluetooth, chắc là kết nối bluetooth cũng thế.
Chúc vui

Theo tài liệu của TP2, tai nghe của TP2 kiêm luôn chức năng là ăn ten cho đài FM nên phải có tai nghe TP2 mới bắt được đài.:D

phucnt

cho mình hỏi tại sao khi chọn TouchFLO 3D rồi thì mình không thể chọn Message hay Lock scr ra ngoài màn hình today nữa? mình thấy rất bất tiện mỗi khi có sms mới cứ phải click mấy lần mới đọc được. nếu bỏ TouchFLO 3D thì Start lại về dạng cây mà mình quen dùng dạng grid mất rồi.

nncuong

Administrator
cho mình hỏi tại sao khi chọn TouchFLO 3D rồi thì mình không thể chọn Message hay Lock scr ra ngoài màn hình today nữa? mình thấy rất bất tiện mỗi khi có sms mới cứ phải click mấy lần mới đọc được. nếu bỏ TouchFLO 3D thì Start lại về dạng cây mà mình quen dùng dạng grid mất rồi.

Bạn nên dùng WM6.5 và tắt bỏ Manila, sẽ thỏa mãn mọi ý muốn. Tốt nhất là dùng bản WM6.5 clean ;)

ipaq6300

có bác nào gõ được tiếng việt (telex) bằng bàn phím cứng của touch pro 2 chưa ạ,

ipaq6300

em tự làm thôi, ko phải mua, đơn giản chỉ copy 1 file text vào thư mục windows là xong mà, sao lại phải mua bản quyền nhỉ

dom

Các cho em hỏi với,em mới dùng TP2, em hay phải insert contact vào SMS để gui cho mọi người, nhưng giờ mục insert trong phần tin nhắn của em bo bị ẩn, làm sao để có thể sài được?
em đọc trong user's Guide thì thây có một dẫy các nút để insert file. may em cài bản V01 WM6.5 PDAVIET.

dom

Nghe FM trên Touch Pro 2

chào các Pác, em thấy có soft để nghe FM trên HTC Touch pro 2, nhưng em cài HTC_FM_Radio nhưng không chạy được. Pác nào đã vọc rùi giúp em với. Hiện tại em đáng sử dung:Operator version: V01 VM6.5 PDAVIET, ROM version: 1.55.60646.01 WWE, Radio version: 4.47.25.24. không biết có ảnh hưởng gì không?

nguyenarc

chào các Pác, em thấy có soft để nghe FM trên HTC Touch pro 2, nhưng em cài HTC_FM_Radio nhưng không chạy được. Pác nào đã vọc rùi giúp em với. Hiện tại em đáng sử dung:Operator version: V01 VM6.5 PDAVIET, ROM version: 1.55.60646.01 WWE, Radio version: 4.47.25.24. không biết có ảnh hưởng gì không?

Bạn vào Đây để xem nhé, đã có trả lời.

phucnt

mình mới up room 6.5 cho TP2, trong đó có phần mềm CoPilot Live, nhưng mình không biết sử dụng. mà hình như nó cũng không phải là bản free.
Mình cần GPS với bản đồ châu Âu. Bạn nào có thể hướng dẫn giúp cách cài đặt và sử dụng được không?

yoyo20

rom 6.5 bản quyền cho TP2 chưa có hả mấy bác, máy chính hãng còn bảo hành có nên up rom 6.5 không?

sao trong máy có FM Radio mà bác nguyenarc lại không sử dụng được, rom 6.5 có s/p FM Radio không? hay bác ấy ko cắm headphone? Tai nghe của htc bắt sóng FM dở ẹt, mỏng manh wá đâm ra ít dám đụng tới nhiều. ko nghe đc FM bằng tai nghe bluetooth, chỉ nghe đc music thôi.

bác ipaq6300 chỉ em gõ tv telex trên bàn phím cứng đê, bác có ở hcm ko, cafe chút đỉnh.

kain87

Touch Pro 2 của mình mới bị hỏng cái thẻ nhớ (khuyến mại), và mình đã phát hiện ra là khi dùng thẻ nhớ thì pin chỉ được 2-3 ngày, còn từ khi tháo cái thẻ nhớ ra thì pin đã được 4 ngày nhưng còn tận 50% ???!!!
Không biết đã có ai thử so sánh chưa? Cái thẻ nhớ mình mới hỏng là loại ko rõ nguồn gốc (khuyến mại mà), không biết có phải vì thế mà ảnh hưởng tới thời lượng dùng pin không (lúc dùng thẻ nhớ thì cũng chỉ để 1 chương trình chạy ngầm từ thẻ thôi)?
Đang muốn hỏi rõ để đầu tư cái thẻ xịn.

NguyenTu

Super V.I.P
rom 6.5 bản quyền cho TP2 chưa có hả mấy bác, máy chính hãng còn bảo hành có nên up rom 6.5 không?

sao trong máy có FM Radio mà bác nguyenarc lại không sử dụng được, rom 6.5 có s/p FM Radio không? hay bác ấy ko cắm headphone? Tai nghe của htc bắt sóng FM dở ẹt, mỏng manh wá đâm ra ít dám đụng tới nhiều. ko nghe đc FM bằng tai nghe bluetooth, chỉ nghe đc music thôi.

bác ipaq6300 chỉ em gõ tv telex trên bàn phím cứng đê, bác có ở hcm ko, cafe chút đỉnh.

chưa có Rom 6.5 của nhà sản xuất đâu bạn, chỉ có rom buit thôi, PDVviet có nhiều mà. Muốn gõ tiếng Việt cho bàn phím cứng, hãy cài Vntyping là OK

vinh0129

Touch Pro 2 của mình mới bị hỏng cái thẻ nhớ (khuyến mại), và mình đã phát hiện ra là khi dùng thẻ nhớ thì pin chỉ được 2-3 ngày, còn từ khi tháo cái thẻ nhớ ra thì pin đã được 4 ngày nhưng còn tận 50% ???!!!
Không biết đã có ai thử so sánh chưa? Cái thẻ nhớ mình mới hỏng là loại ko rõ nguồn gốc (khuyến mại mà), không biết có phải vì thế mà ảnh hưởng tới thời lượng dùng pin không (lúc dùng thẻ nhớ thì cũng chỉ để 1 chương trình chạy ngầm từ thẻ thôi)?
Đang muốn hỏi rõ để đầu tư cái thẻ xịn.

Liên quan đến thè nhớ, TP2 của tôi thỉnh thoảng không nhận ra thẻ nhớ, sau khi Soft Reset thì lại thấy!!!!, Đang xài thẻ nhớ không rõ nguồn gốc (chỗ bán hàng họ để cả rổ như vỏ ốc ấy :D hỏi thì họ nói ở đâu cũng tung của hết). Bác náo biết chổ 4 bán thẻ nhớ chính hãng không? chỉ dùm

thanhtu7777

Hiện ảnh người gọi Full Screen

Có bác nào biết cách chỉnh hoặc dùng soft nào để hiển thị ảnh người gọi đầy màn hình không giúp e với?! Cảm ơn các bác nhiều!!!

AnhPheCT

Có bác nào biết cách chỉnh hoặc dùng soft nào để hiển thị ảnh người gọi đầy màn hình không giúp e với?! Cảm ơn các bác nhiều!!!
S2U2 v2.04 new! Tìm trong diễn đàn! S2U2 vừa khóa phím vừa trượt nhận cuộc gọi, full ảnh màn hình.....! vọc nhé!!