• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG CÁC DÒNG PPC KHÁC

quanganh2412

bạn nói rõ ra bệnh tình của máy đi. mình cung xai INCITE, nhưng hem có hiểu ý của bạn...hehe

tuwami

bạn nói rõ ra bệnh tình của máy đi. mình cung xai INCITE, nhưng hem có hiểu ý của bạn...hehe

Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, Bệnh của máy mình là khi gọi đi thì bình thường sẽ nghe tiếng tone của chuông reo, nhưng máy mình lại nghe thêm tiếng chuông thứ 2 (tít tít kéo dài ngắn quảng), và tiếng kêu này vẫn còn cho đến khi mình ngừng cuộc gọi. Nó chỉ hết khi mình reset lại máy.
Còn ngoài ra nó vẫn hoạt động tốt, mình đã hard reset máy lại rui nhưng vẫn bị như thế.

lamthanhle

rom gốc của toshiba G900 ??

em có con toshiba g900 đã up lên bản 6.1 , bây giờ muốn chuyển về 6.0 (bản gốc) mà ko biết tìm ở đâu, ai có share cho em với, em cám ơn nhìu

majinbuu

Giúp em hard reset PPC với

Em mới bắt đầu dùng PPC được 2 tuần, nên chưa có kinh nghiệm. Mong được các cao thủ chỉ bảo cho.
Tình hình là em mới mua con Dubao N868 chạy Windows mobile 5.0. Sau khi cài font tiếng Nhật, máy khởi động lại và không thể vào hệ điều hành được nữa, chỉ dừng lại ở màn hình welcome thôi ạ.
Em đã thử tìm cách hard reset mà chưa tìm được. Khi kết nối với PC qua ActiveSync hay dùng Pocket Controler đều không được.
Bác nào biết thì giúp em với ạ. Hoặc biết cao thủ thì giới thiệu cho em với.
Cảm ơn tất cả mọi người đã vào đọc.

majinbuu

Hic, em đã thử các cách trên mà vẫn chưa được.
Con máy này dùng chip OMAP 730 200MHz, không biết nó thuộc dòng nào nữa.

majinbuu

Hic, em vẫn chưa giải quyết được. Các cao thủ giúp em với. Chứ không chiếc PPC này sẽ thành cái chặn giấy mất.

quanganh2412

à, mình cũng ko bít nói sao, nhưng theo mình thì chắc lúc đưa dt lên tai nghe, bạn vô tình ấn vô màng hình nên nghe tiếng pip thôi. bạn thử vô Soung&nofiguration và uncheck cái screen taps xem sao.

ktbachkhoa

unlock SIEMENS SX66-ph20b x-Cingular?

Anh em nào biết unlock SIEMENS SX66-ph20b x-Cingular, hoặc có thông tin unlock loại này cho biết thông tin, cám ơn.

vodanhnhan

Tôi cũng xài LG incite CT810 của AT&T mang về VN, đã unlock và dùng bình thường. Tuy nhiên khi tôi dùng supersim của mobifone thì các địa chỉ điện thoại trong sim không đọc được (trong khi dùng sim thường vẫn đọc được bình thường). Không biết các bạn có bị như tôi không và nếu ai biết cách khắc phục thì xin chỉ dẫn giúp với.

thainguu

con này có hệ điều hành WM 5.0 bạn ơi... có camera 2.0mp flash nữa...
bên nước ngoài con này người ta gọi là Amoi E78, VN mình gọi là Bavapen B800...

Mình cũng thích con này lắm, nhưng cảm thấy nếu so với giá 2tr600k thì nên chọn Blackberry 8110 thì hay hơn, có GPS, mua tại Rauvang.com cho chắc ăn!

eccentric

E cũng có 1 em Incite nhung e k biết mua miếng dán màn hình với bao da ở đâu cả!mấy a chỉ giúp e với!

lephuong_1102

Tôi cung j bi trường hợp nhu vây. không phai do full tn khi xóa hết tn nhưng van bi tinh trang nhu vậy. khi tn mới đến không có chuông báo nt nhưng mo hộp thư đến thì có nt mới.
không hiểu tại sao lai như thế.
Bac nào có kinh nhiệm tư vấn với

cucgach1312

chào anh,em mới vừa được cho 1 cái như anh hỏi đó,em đang sài,còn về phần unlock để em hỏi dùm anh cho,khi nào có tin em sẽ liên lạc,dậy đi.

DaddyKK

Hỏi chỗ Unlock Treo Pro CDMA hàng Sprint dùng WM6.1 tại Hà Nội

Tôi mới mua 1 chú Treo Pro CDMA hàng Sprint dùng HĐH Windown Mobile 6.1 chưa unlock nên chưa add số được. Bác nào biết ở Hà Nội có chỗ nào unlock+add số+mở EvDO được thì chỉ giúp với.
Mới mua đang máu dùng mà hôm qua đem qua Viễn Thông Nam ở 356 Tây Sơn thì vớ đúng bác thợ kém quá kêu không làm được, gọi cho bác khanhhq bác đấy nói làm được nhưng đang đi công tác cuối tuần sau mới về. Chả nhẽ lại ship ngược vào HCM unlock rồi lại ship ra. Chắc Hà Nội cũng phải có cao thủ làm được chứ nhỉ.
LH: 09533 533 99 - Tuấn

Các bác cho hỏi luôn máy này thuộc dòng nào? Treo Pro chạy HĐH WM6.1 dùng chip QUALCOMM khi post bài phải post vào box nào mới chuẩn, tôi tìm mãi không thấy.

son1879

Mình đang dùng con GSmart I 350. Nhưng do mới dùng nên không hiểu làm nó cứ bị lỗi HĐH. Mỗi lúc đi cài đặt lại thì quá xa nên rất mong bạn nào biết cách cài đặt hoặc up ROM hãy chỉ dùm. Xin cảm ơn nhiều.

NG_NHI

Em đang dùng LG Incite,sau khi hard reset máy,thì nó hiển thì Windows Mobile ,và kêu mình touch vô màn hình để bắt đầu cài đặt máy.
Em touch vào,nó hiện Algin Screen, nhưng em làm mãi nó cũng k qua cái khác.cứ bắt làm hoài!
Với mấy cái O2,Htc,em vẫn làm bình thường.
Nhưng cái Incite này thì potay.
Em k bik nó bị lỗi windows hay gì?Làm ơn chỉ em với ạh!