• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

tampham

Điện thoại mình vẫn xài bình thường nhưng đèn Light thì luôn sáng, có lúc tắt, lúc thì sáng mờ luôn. Không biết bị phần cứng hay phần mềm, ACE giúp mình với.

cái này là do phần cứng, mình gặp trường hợp này rồi, bảo tháo ra sữa nhưng tháo ra mất zin nên để vậy sài luôn, không ảnh hưởng mấy đâu. cái này là bệnh thường gặp của dòng atom life

ngo_hn

Member
ATOM LIFE không khởi động được

Mình có một chiếc Atom Life thực ra chỉ còn giá trị lưu trữ thôi, bây giờ không khởi động được. Khi bật máy chỉ lên được đến biểu tượng O2 thôi. Máy dùng win 6.0 bản ROM B2 của hãng ạ. Các bác làm ơn giúp với nhé. Thanks

blackdoor

Manager
Mình có một chiếc Atom Life thực ra chỉ còn giá trị lưu trữ thôi, bây giờ không khởi động được. Khi bật máy chỉ lên được đến biểu tượng O2 thôi. Máy dùng win 6.0 bản ROM B2 của hãng ạ. Các bác làm ơn giúp với nhé. Thanks

Bác tải bản ROM khác về up lại vào máy, nó lại khởi động bình thường thôi.
Có gì thắc mắc về AL, bác cứ post vào đây, không cần thiết phải mở chủ đề mới.:D

Chỉnh sửa cuối:

minatour

Cho đệ hỏi. Khi mình backup dử liệu có nghĩa là backup rom luôn phải không vậy mấy sư huynh,mình đang xài rom 6.0 muốn thử lên rom 6.5 nhưng sợ trở về rom hiện tại kô được,có phải khi up rom 6.5 khi muốn trở về thì mình restore về không vậy?,chương trình backup của rom 6.5 có giống rom 6.0 không vậy,ý em là nó có hiểu file backup của rom 6.0 kô đó,do em chuyển qua chơi cái này nên còn hơi bỡ ngỡ,nhờ mấy huynh chỉ giáo,thank tất cả

blackdoor

Manager
@minatour:

* Backup dữ liệu không phải là backup ROM. Tuỳ theo nhu cầu của bạn mà sử dụng phần mềm backup cho phù hợp:
- Nếu chỉ cần backup dữ liệu cá nhân (tin nhắn, danh bạ, call log, reminder..) thì chỉ cần dùng PIMBackup là đủ, có thể backup qua lại giữa 6.1 và 6.5.
- Nếu cần backup cả các soft mà bạn cài vào máy thì có thể dùng SPB Backup, tuy nhiên tôi không dám chắc các soft ấy sẽ hoạt động nếu restore tệp backup của 6.1 vào 6.5 hoặc ngược lại.

* Khi đã up ROM 6.5 muốn trở về 6.1 (hoặc ngược lại) chỉ cần up lại ROM 6.1 (hoặc 6.5).

minatour

huynh có rom gốc 6.1 của WMG không vậy,mấy link trên diễn đàn này die hết rồi,vô trang chủ của WMG cũng mất luôn,nếu dc bạn gởi qua mail cho đệ nha
85minotaur@gmail.com,các bước thực hiện 6.1 giống uprom 6.5 không vậy huynh,cám ơn huynh trước!!!

ngo_hn

Member
Bác tải bản ROM khác về up lại vào máy, nó lại khởi động bình thường thôi.
Có gì thắc mắc về AL, bác cứ post vào đây, không cần thiết phải mở chủ đề mới.:D

Có cách nào khác k nhỉ? làm thế thì tèo hết dữ liệu rồi còn gì nữa?

blackdoor

Manager
Có cách nào khác k nhỉ? làm thế thì tèo hết dữ liệu rồi còn gì nữa?

Máy bác đã không boot được thì chỉ còn cách up lại ROM hoặc Hard Reset thôi, em chưa biết cách nào để chép dữ liệu từ một máy không boot được ra ngoài.:D

QuangThang89

huynh có rom gốc 6.1 của WMG không vậy,mấy link trên diễn đàn này die hết rồi,vô trang chủ của WMG cũng mất luôn,nếu dc bạn gởi qua mail cho đệ nha
85minotaur@gmail.com,các bước thực hiện 6.1 giống uprom 6.5 không vậy huynh,cám ơn huynh trước!!!

AL chỉ có WM6.0 thôi bạn àh, bạn có thể lên trang seeo2.com tải về cũng đc ko nhất thiết phải dùng rom của MWG. Cách up thì cũng giống WM6.5 về cách up bằng thẻ nhớ, còn rom tải trên trang chủ thì phải up qua cable, thân

truyphong123

các bác pro vào chỉ cho mình cách dùng O2 atomlife với

tình hình là mình mới mua em O2 atom life nhưng mà chưa dùng dòng này bao giờ thành ra mù tịt. các anh em vào chỉ cho mình cách cài một trương trình (bắt đầu từ copy chương trình vào đâu-->cài ra như thế nào...) và cách để gỡ một chương trình ra nữa nhé, mình dùng WM 6.5 . thanks mọi người trước nhé

QuangThang89

tình hình là mình mới mua em O2 atom life nhưng mà chưa dùng dòng này bao giờ thành ra mù tịt. các anh em vào chỉ cho mình cách cài một trương trình (bắt đầu từ copy chương trình vào đâu-->cài ra như thế nào...) và cách để gỡ một chương trình ra nữa nhé, mình dùng WM 6.5 . thanks mọi người trước nhé

Trước đây bạn đã từng dùng qua máy PPC xài WM chưa, nếu rồi thì AL cũng giống như những dòng trước đó bạn xài, còn nếu trước đó bạn chưa từng xài qua WM thì bạn tới box hướng dẫn cơ bản để bít về cấu trúc của WM đã rồi mới nghĩ tới chuyện vọc soft sau. Mình nghĩ chắc bạn sẽ bít nhanh thôi vì WM cũng tương tự như Windows trên PC thậm chí nó còn đơn giản hơn cả Windows trên PC nữa.

duylong187

Để cài chương trình thì có 2 cách:
1/ Kết nối vào PC thông qua chương trình Activesync và click thẳng vào file setup của chương trình đó để nó tự cài vào máy. Bạn chỉ cần chọn cài vào ROM của máy hay thẻ nhớ mà thôi
2/ Chép file chương trình đó nếu là dạng *.cab (chứ không phải dạng *.exe nhé) vào thẻ nhớ máy và click vào file đó để bắt đầu cài đặt.
Để xóa chương trình thì bạn vào phần system và chọn add/remove program để xóa (giống như trên control panel của PC vậy).
Chúc bạn mau làm quen với WM nhé. Thân!

truongloc1989

Xin hỏi cách thay đổi icon,chuyển icon,tạo shotcut !

1.Hiện em đang sài WM6.5 mới nhứt,tình hình là giao diện đẹp thiệt nhưng em thấy có vài icon ko đúng độ phân giải hay sao mà nó hơi nhoè,có cách nào mình khắc phục dc ko các anh?
Hum wa lang thang thì thấy vài anh có chia sẽ nhìu icon đẹp lắm,em nghĩ WM cũng có chức năng Changeicon nhưng mà mò hoài thì ko có thấy...Các anh hướng dẫn dùm em dc ko ạ?

2.Em thấy mình cài phần mềm thì nó nhảy vào start nhìn lung tung quá,có cách nào mình tạo 1 newforder rùi quăng nó vào dc ko ạ???

Xin cảm ơn các anh

ronta

xin rom Atom Life dùng được 3G

chào mấy huynh..tình hình là mình mới kiếm được con Atom life,cung vọc nhiều Rom rùi...mà chưa thấy Rom nào ổn định hết, kể cả 6.5 hay 6.1, mình đều thử hết!!! khi nào xuất hiện sóng 3G thì giống như mất sóng vậy... liên lạc ko được!!! bây giờ xin mấy huynh từng dùng Atom life cho mình bản Rom nào ổn định nhất, đặc biệt là dùng dc 3G để xem tivi...mình cảm ơn trước nha^^

huynh nào dùng Atom life dùng 3G xem tivi được thì cho mình xin tên bản rom tham khảo với...

Radio máy mình là: AL1_KLNC2340_070905_RS001
nó có liên quan gì ko vậy mấy huynh, hình như up Rom từ thẻ nhớ thì nó cũng ko thay đổi phải ko vậy, có cách nào up Radio khác ko vậy, mấy huynh giúp mình với!!! thanks

Last edited by a moderator:

ronta

tình hình là máy mình khi xuất hiện chữ 3G thì ko liên lạc được...giống như bị mất sóng vậy,còn bình thường thì nghe gọi bình thường...mình đang thử nhiều bản rom 6.5 và 6.1 đều bị như thế, ai biết cách khắc phục chỉ mình với!!!
Radio của mình là: AL1_KLNC2340_070905_RS001 nó có liên quan gì ko nhỉ???

ronta

1.Hiện em đang sài WM6.5 mới nhứt,tình hình là giao diện đẹp thiệt nhưng em thấy có vài icon ko đúng độ phân giải hay sao mà nó hơi nhoè,có cách nào mình khắc phục dc ko các anh?
Hum wa lang thang thì thấy vài anh có chia sẽ nhìu icon đẹp lắm,em nghĩ WM cũng có chức năng Changeicon nhưng mà mò hoài thì ko có thấy...Các anh hướng dẫn dùm em dc ko ạ?

2.Em thấy mình cài phần mềm thì nó nhảy vào start nhìn lung tung quá,có cách nào mình tạo 1 newforder rùi quăng nó vào dc ko ạ???

Xin cảm ơn các anh

bạn dùng rom nào mà mới nhất vậy...có dùng dc 3G ko??? hồi âm cho mình với nhé, thanks

QuangThang89

bạn dùng rom nào mà mới nhất vậy...có dùng dc 3G ko??? hồi âm cho mình với nhé, thanks

Tất cả các bản rom WM6.5 là của nước ngoài nên có tích hợp 3G hết, cái quan trọng là cấu hình 3G trên máy của bạn có đúng ko đã

QuangThang89

Bạn nên post vào 1 bài chứ đừng nên post 3 bài như thế, rom WM6.5 đều có 3G, bạn thử xem lại cấu hình 3G trên máy của bạn.

Up rom qua thẻ chỉ là up OS, ko có up Radio, 3G có hay ko đa phần là do cấu hình, máy xài phiên bản radio nào thấy sóng ổn định thì xài phiên bản đó, ko nên up radio lung tung cuối cùng ko có bản nào ổn định cả và dễ chết máy vì up qua cable.

Thân