• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

hongphuc1983

Cho em hỏi chút - một câu hỏi cực ngu - vì đây là lần đầu tiên em dùng O2 và nó là con atom thường , bản rom của em không biết có bị lỗi không ( chắc là rom nguyên bản) vì nó hay bị lỗi treo rồi trắng màn hình , phải hardreset mới hết or nó bị treo máy vào start không hiện ra cái gì cũng phải hr mới hết ,
Giờ em muốn up rom cho con máy của em , thì em phải cần những phần mềm nào cần những gì và cách up rom ra sao em chỉ lo làm vớ vẩn nó chết rom thì em ngất lun . Thanks

thienly12333

Cho em hỏi chút - một câu hỏi cực ngu - vì đây là lần đầu tiên em dùng O2 và nó là con atom thường , bản rom của em không biết có bị lỗi không ( chắc là rom nguyên bản) vì nó hay bị lỗi treo rồi trắng màn hình , phải hardreset mới hết or nó bị treo máy vào start không hiện ra cái gì cũng phải hr mới hết ,
Giờ em muốn up rom cho con máy của em , thì em phải cần những phần mềm nào cần những gì và cách up rom ra sao em chỉ lo làm vớ vẩn nó chết rom thì em ngất lun . Thanks

bạn vào trang 16 của topic này tìm nhé,mình đã đưa link lên rồi!!!!cách uprom cho atom cũng đơn giãn thôi,chạy Activesync>cắm máy vào pc>chạy bản rom mới down>ngồi hút thuốc chờ chạy xong đợi ppc tự động hr là bạn đã có chú atom khác ngay!!!!chúc bạn vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

tieudoanvanlong

Con O2 của mình mỗi khi muốn xóa một tập tin gì đó hay gởi Bluetooth thì đòi nhập code, nhưng mình thì không có mã code. Mình là thành viên mới có gì xin chỉ giáo.

thienly12333

Con O2 của mình mỗi khi muốn xóa một tập tin gì đó hay gởi Bluetooth thì đòi nhập code, nhưng mình thì không có mã code. Mình là thành viên mới có gì xin chỉ giáo.

cái bl hỏi code thì mình gặp 1 lần rồi,đó là do máy của người kia đặt code,nhập code có từ máy kia là được thôi mà!!!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Khi nó hỏi code bạn đánh số bất kỳ nào miễn khi sent máy nhận cũng phải đánh mã code như bạn đã đánh với máy bạn là ok thôi.....

meomeo1563

Thưa các bác MOD là em đã search cái này trên Google và Forums đều không tìm được giải đáp nên mạo muội lập cái topic này.
Chả là con atom của em nó bị cái lỗi rất lạ. Tắt máy (tắt màn hình) đi thì không thể nào nhận được cuộc gọi đến hay tin nhắn. Khi bật máy (bật màn hình) lên thì lại nhận được.
Em đã up đi up lại Rom + Radio mà vẫn không được.
Hiện tại em đang dùng bản Rom mới nhất của bác SơnBlack (XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20748) )
(Em nghĩ chắc không phải do Rom roài )
Xin hỏi các bác cho em lời khuyên về cái bệnh này của Atom với. Nếu phải sửa thì sửa ở đâu và hết tầm bao nhiêu xiền?
Em "đội ơn" các bác nhiều ;;)

Ban cài lại room la ok

boeing

Ban cài lại room la ok

HR rồi cài room của Bác Sơn la ngon, minh cũng bị như bạn roài

Máy mình cũng bị như thế nhưng cũng chưa có cách nào xử lý. Chuyện up ROM thì mình vẫn up thường xuyên (vì vậy khỏi nói đến chuyện HR), và hiện giờ đang xài bản mới nhất do bác SONBLACK up lên 4r hôm qua.
Ai có cao kiến gì khác xin giúp đỡ.

XXXATOM

Atom bị đứng ... Giúp em với !

Tình hình là em đã up Rom ship trên SeeO2 và nhiều bản Rom được đánh giá ổn định của anh Sơn nhưng cứ bị hiện tượng thế này các bác à :
Khi tháo Sim ra thì máy em chạy rất ngọt, trơn tru, rất ít khi bị đứng , có chăng khi nghe nhạc mới bị đứng thôi . SR, HR đều được cả ... nói chung là bình thường !
Còn khi lắp Sim vào thì ôi thôi , mới khởi động thì thỉnh thoảng vào tới màn hình welcome đã đơ ngay ra ( màn hình đơ ra, nhạt dần đến dần trắng lên ), nếu thấy nó đơ như vậy thì SR , HR lại ngay thì được , nhưng để nó lâu tý xíu thì SR hay HR lại đều không được (?), Nếu khởi động vào được thì chưa bao giờ vọc được quá 20 phút, nó lại đơ như vậy ngay,( ở đây hoàn toàn không phải do em chạy nhiều chương trình quá nó đơ, vì vọc xong cái này em tắt cái đó hết) Khi bấm nút power để tắt ở trạng thái chờ thì nó thường "ngủ" luôn, bấm nó không lên nữa luôn ... Em thử bỏ Sim cũ lẫn Super Sim đều bị !, Giờ thì em dùng để vọc chứ không dám bỏ Sim vào để gọi ( may là có cái chữa cháy ...) nhưng cứ thế này thì em ức chế lắm .
Các bác phán bệnh dùm và cho em lời khuyên với ... :(:)(:)(:)((

bk9sw

cái này đem ra tiệm cho thợ thầy xem lại bo rồi, biết đâu bị nguôn hay lỗi mạch, trường hợp này mình cũng bị như trc đã post nhưng nhẹ hơn, giờ ok rồi. Ah bác Sơn tiện thể cho em hỏi luôn, xem cái WMP của Atom mắc chứng gì mà đứng wai zậy bác, em up bản ROM của bác đó, bấm vào bài nhạc là đơ à. Bác giúp em với.

mapbuidoi

Máy của mình thì khác. Hay treo, treo thường xuyên. Cứ cài phần mềm nào lạ hoắc vào là treo. Treo người ta nhấn rs là ok. Em thì phải gỡ cả pin ngời đợi vài phút nhét vào lại chạy. Không biết thế nào nữa. Bác Sơn xem giùm em nó là bị gì? Ờ quên nữa máy đang chạy mà ấn nhẹ vào tấm đậy pin nó cững đơ luôn. GIờ hem biết nên cho nó ra biển tắm với cá hay cho nó vào mấy ông sữa chữa nữa

teenviet

Máy của em khi tháo pin ra hoặc RS thì không vào được HDH nữa mà phải HS thì mới được. Em không thể cài thêm được sotf cho máy,em mới vọc cái này nên cũng không biết Bác nào giúp em với. Em xin cảm ơn.

tatden

Camera XDA Atom sau khi UpROM WM6.1 bi giật

Tôi có con XDA Atom sau khi UpROM bản PDAVIET_ROM_WM61_OS20721_ATOM_Sonblack.exe chạy mọi chức năng đều tốt. Riêng camera thì bị giật giật mỗi khi chụp hoặc quay video. Xin hỏi các bác nào biết bệnh này không vì
tôi up mấy bản của Bác Sonblack rồi vẫn thế!

thienly12333

bạn nên đọc kĩ comment trong topic bản rom 20271 rồi hãy đặt câu hỏi vì trong đó đã có tất cả câu trả lời mà bạn cần,chúc bạn vui!!!

linh_ck01

mình nghĩ 2 bạn nên mang ra tiệm cho KTV coi lại máy nghen ... mình xài Atom rất ổn, chưa có tình trạng giống như 2 bạn.. Hơn nữa Atom cho phép cài soft, nếu có trục trặc có lẽ do xung đột phần mềm hay bị HW

-->> giải pháp duy nhất là xách ra cho thợ kiểm tra cho chắc.. nếu các bác ở SG thì pm cho Mod Batkid nhờ giúp đỡ.

CHúc các bạn mau khắc phục dc sự cố
:D:D

rockcaonguyen

.: Atom có xài đc thẻ 2 G :.

mình đang tính đổi thẻ nhớ cho O2 Atom của mình ... Mình định mua thẻ 2G, ko biết khi xài 2G có được ko nữa .. Máy có chậm Hơn ko .. Ai đã xài thẻ 2G rồi cho mình biết thử được ko nha .. cám ơn nhiều lắm .

AnhPheCT

4G còn sài được huốn chi 2G. nhưng phải cài phần mềm mới nhận 4G...! Còn 2G thì ko phải cài....! Mua đi!!!!