• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

binhminhmuon

mình cũng không giúp được gì nhiều chỉ biết khuyên bạn vào những web khác như: handheld.com.vn xda.develope...(ngày trước mình cũng bị chết trước khi unlock và tìm đc rom gốc ở Handheld)
up rom gốc mà chỉ đến 3% thì chưa phải là Rom xịn đâu bạn ạ
nếu có thời gian mình sẽ tìm link cho bạn! đừng lo, sẽ cứu đc em nó thôi :)

anhduc0110

Mình thật sự chờ sự giúp đỡ của bạn. Mình đã tìm nhiều nhưng đến giờ vẫn chưa biết được bản room gốc của máy. Cám ơn bạn đã quan tâm.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HTC ARTEMIS - LOVE thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

thuychip

Mình dùng con LOVE đã được gần 1 năm mình kết nhất em nó là khả năng âm nhạc tuyệt vời. Nhưng như mình thấy hiện nay hình như Bác TOMCODON và bác PHAMQUANG bỏ em em dùng dòng máy này rồi hay sao ấy. Từ tết đến giờ không còn sản xuất cho anh em thưởng thức các ROM chiến nữa. Đâm ra những người thích nghịch ngợm như mình thấy chán dần dong máy này mất rồi

salemgtvt84

Mình dùng con LOVE đã được gần 1 năm mình kết nhất em nó là khả năng âm nhạc tuyệt vời. Nhưng như mình thấy hiện nay hình như Bác TOMCODON và bác PHAMQUANG bỏ em em dùng dòng máy này rồi hay sao ấy. Từ tết đến giờ không còn sản xuất cho anh em thưởng thức các ROM chiến nữa. Đâm ra những người thích nghịch ngợm như mình thấy chán dần dong máy này mất rồi
May quá, bác Quang vừa cho ra 1 bản mới đó ạ...Đúng là cũng hơi tủi thân so với các dòng khác, bác à...8-|

PhamQuang

Manager

Thời gian qua mình bận phát triển các dòng mới còn Tom_codon bận thi cử.
Vừa ra Build mới cho Artemis & Love đó.
Đang chuẩn bị Build lại 1 bản Clean với giao diện WM7 cho dòng này đó.
Máy cho mượn 1 thời gian, mới lấy về, cho nên các bạn sẽ không bị thiệt thòi đâu. Khi có Build mới thì 2 dòng này sẽ có ROM mới thôi, các bạn yên tâm. :D

thuychip

Thắp sáng niềm tin

May quá, bác Quang vừa cho ra 1 bản mới đó ạ...Đúng là cũng hơi tủi thân so với các dòng khác, bác à...8-|

Lại tràn trề hi vọng rồi. Rất hi vọng với phiên bản mới của bác PHAMQUANG và TOMCODON cải thiện được phím ấn số gọi đi ngon lành giống như dòng HTC Prophet bản 6.1 mà mình đang sử dụng.

Một lần nữa rất mong 2 MOD đừng bỏ rơi anh em dòng máy này

wildgrass

Em mới con HTC P3300 nhưng chưa biết gì về nó cả. Khi vào xem phần system infomation thấy có ghi: RaM 64Mb, Rom:128mb..., nhưng mà khi vào xem "Memory" thi thấy phần storage ghi là: Total:42,55mb. Vậy em muốn hỏi là cái Total (storage) này có liên quan gi đến Rom của nó ko? nhờ các anh chỉ giúp

XuanTruong

Super V.I.P
Em mới con HTC P3300 nhưng chưa biết gì về nó cả. Khi vào xem phần system infomation thấy có ghi: RaM 64Mb, Rom:128mb..., nhưng mà khi vào xem "Memory" thi thấy phần storage ghi là: Total:42,55mb. Vậy em muốn hỏi là cái Total (storage) này có liên quan gi đến Rom của nó ko? nhờ các anh chỉ giúp

Total (storage) Cũng phần nào ảnh hưởng do từng bản Rom được build có thể khác nhau nhưng không nhiều!!!:-?

wildgrass

cám ơn anh XuanTruong nhé!
nhưng mà như thế có phải là Rom của em có vân đề gì ko?
storage còn có hơn 42 mb, chưa cài đặt gì đã dùng hết 20mb rồi thì còn làm được gì nữa?

XuanTruong

Super V.I.P
cám ơn anh XuanTruong nhé!
nhưng mà như thế có phải là Rom của em có vân đề gì ko?
storage còn có hơn 42 mb, chưa cài đặt gì đã dùng hết 20mb rồi thì còn làm được gì nữa?

Thế Bạn không tính không gian lưu trữ phiên bản Rom khi Bạn up vào máy à???:-?

Hungpdahl

Well-Known Member
Mình đang sài cây M700 gặp một lỗi cực tức là cứ khi đang gọi mà màn hình tắt là tự bật loa ngoài.Đã up các rom rùi mà k sao khắc phục được bệnh này:(:(:(.Anh em nào đã gặp bệnh này chưa???

vuchau

Dopod M700 thường xuyên bị treo

Không hiểu sao mấy hôm nay con M700 của mình hay bị treo và khi khởi động thì lúc được lúc không (phải tháo pin lắp lại mới lên). Bác nào gặp trường hợp này rồi xin chỉ giúp. Thanks

Orbit

các Bác ơi, em sử dụng O2 Orbit, cho em hỏi làm sao mình có thể syn cái danh bạ vào máy tính vậy? có sòt nào ko? cho em xin với. lỡ may này có đổi máy lên đời còn có cái lưu để sử dụng, các bác giúp em nha.
Thanks

Hỏi về P3300

cá bác cứu giúp em với. Em có con P3300 bị lỗi kết nối USB nên không up rom được. Và máy em chỉ vào được Bootload có cách nào để Up rom cho con này không ah?? xin chỉ giáo. Cảm ơn mọi người.

rainsea

Lỗi Dopod M700 tự vào màn hình Bootloader khi khởi động lại

Con M700 của tôi mỗi khi khởi động lại là tự động vào màn hình Bootloader nhưng nếu khởi động lại mà nhấn 2 phím để vào HARD RESET thì máy không HR mà lại vào Win bình thường. Mặc dù đã Up ROM lại nhưng không hết, mong các bạn chỉ giáo.

trungtin83

mình vừa mua con htc p3300 ,không hiểu sao không thể copy được toàn bộ danh bạ từ máy vào sim được ,xin hỏi là salmf sao biết máy mình bản rom gốc là tiếng gì không ,mình định up lên 2006 ,phòng trường hợp mất điện và lỗi unlock cid

cholilom

cho em hỏi về phần speaker

em không hiểu sao máy M700 của mình dạo này khi gọi lâu lâu trên 4 phút. khi màn hình tự tắt light thì máy tự nhiên kích hoạt chế độ speaker. còn ko thì ngắt cuộc gọi lun. ai có kinh nghiệm cứu em với