• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

PhamQuang

Manager
Dear các bác. Em cũng như đồng chí trên. màn hình đen thui. Cố gắng HR thì nó chỉ hiện lên 2 thông số IPL 3.07.0001, SPL 3.07.0000 còn Radio và OS thì không? Các bác cho em lời khuyên lên làm gì với nó đi ah.
Vô cùng cám ơn các bác

Nhìn thông số IPL và SPL thì rõ ràng máy của bạn chưa chạy UnlockCID rồi (USPL).
Hiện tượng khá hay xảy ra với các máy dòng này.
Cách cứu chữa duy nhất là Up ROM gốc của máy mà thôi.
Kinh nghiệm cho những ai muốn nghịch máy lâu bền và nhất là can thiệp HDH thì phải chạy UnlockCID.
Riêng máy của bạn chắc chắn bạn hay ai trước đo đã có can thiệp HDH, nếu không máy chạy trên ROM gốc không thể có hiện tượng này xảy ra, trừ khi hỏng phần cứng.
ROM cho dòng này cũng khá nhiều, bạn cứ test Up thử thôi, dù sao cũng không thể hỏng hơn.

zinzin_apt

Các bác ơi,con dopod của e bị tình trạng bật ko lên nguồn,tháo pin ra ngoài để 1 lúc bật lại thì lại dc,nhưng chỉ khoảng 5f thì lại tự tăt.E thấy có nhiều bác cũng bị như em,ko biết đã có ai có cách khắc phục chưa?e đã định thử up lại ROM khác nhưng chỉ được vài % thì nó tự tắt.Bác nào giải quyết dc rồi thì cứu giúp em với,hix

tmn

Mình đã dùng qua dòng máy này trên 1 năm rồi, lỗi nặng nhất là hỏng chip nguồn. Chỉ còn cách thay hoặc mua xác chết về hóan đổi thôi các bạn ạ.

linhhong

Có ai dùng con HTC P3300 ko?Cho em hỏi tí xíu: Mình vừa mới mua lại máy củ của 01 cửa hàng - Cái gì cũng nhanh va ok cả! Riêng cái GPS cài VietMap R12 và Tom Tom - Nó vẫn nhận phần cứng cổng Com 4 ok nhưng Fix hoài vẫn ko được....mặc dùng vẫn thường xuyên up bằng phần mền QuikGPS ...ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp.....

doduchoc

Mình dùng Dopop M700 up Rom V29 cua PhamQuang 3.15.08.29WWE, radio 02.67.90 mọi thứ đều chạy tốt trừ radio FM thì không có. Có bác nào biết chỉ giáo nhé.

doduchoc

Hỏi về FM của M700 sau khi UP Rom V29 A-Love

Không tìm thấy FM nữa. có bạn nào biết kô?

Mấy bồ có bị hiện tượng: Không có thẻ nhớ trong máy là không thể khởi động máy lên không?

quanghieubcvt

Orbit hay bị treo, hay bị reset và bị trắng màn hình

Dear các bác, em đang dùng con Orbit nhung cứ hay bị treo máy, phải SR lại mới được. Tình trạng này diễn ra khá thường xuyên, em đã theo dõi nhưng không phát hiện ra thường thì nó bị vào lúc nào cả, rất là bất thình lình. Có khi dùng chán không sao, tự nhiên lại bị.

Em đã UP ROM mới nhất của bác Quang (Ver 31B) nhưng tình trạng không được cải thiện mà còn ngày càng nặng hơn. Đang chạy bất kỳ một ứng dụng nào có thể đột ngột treo máy, hoặc bị trắng màn hình hoặc bị tắt phụp màn hình luôn. Phải SR mới sử dụng lại được.
Tình trạng treo máy+ tắt màn hình, tắt nguồn ngày càng xảy ra nhiều làm em bắt đầu thấy ngán ngẩm rồi. Mặc dù rất thích dùng nó nhưng nó cứ bị thế này thì em cũng đến chít mất. Cứ lúc cần thì nó lại đơ với lại treo, thật chán không tả được.

Bác nào cũng gặp tình trạng này và có kinh nghiệm mong chỉ giúp em với. Hik hik :(

the_sea

Up lại rom của bác Phạm Quang V.28 thử đi bạn, theo mình V.28 chạy nhanh, nhẹ máy và ổn định nhất đó

Orbit85

cái đó ko phải do rom đâu bạn, up đi up lại hoài làm gì cho phí công. Bạn thử với 1 cục pin khác xem, nhưng nhiều khả năng máy bạn bị phần cứng rồi, nếu thay pin mà vẫn ko đc thì nên mang ra chỗ nào uy tín kiểm tra xem.

lvlinh

Tu PPC truy cập vào PC ko thể được!!!

Chào các bác!

Các bác cho e hỏi một chút:

E muốn Từ PPC mình vào trong PC để copy hay (...) như thể mình dùng trong mạng LAN giữa các máy tính với nhau. Tất nhiên phạm vi truy cập có thể 0 được bằng như khi mình dùng PC nhưng ít nhất cũng có thể vào copy hay delete hay làm một số lệnh đơn giản.

Còn từ PC truy cập vào PPC cũng như sync, ... thì e đã thực hiện được rồi thông qua ActiveSync.

E đã thử vào trong Resco Explore, trong MENU có phần MAP DRIVER, setting thử cả "Use autodetect mode" và tự đặt IP và Netmask nhưng cũng không được (E thử trong khi ActiveSync vẫn connected). USB Bluetooth cắm vào PC cũng vào trong BLUETOOTH CONNECTION e cũng đã thử set TCP/IP properties - auto và manual cho IP & Subnet mask cả KIS filter cũng đã tắt nhưng cũng vẫn ko được.

Các bác cao thủ chỉ bảo giúp e với!

blackwhite169

Ý bạn hỏi thế nào??? Tức là bạn muốn dùng PPC để copy dữ liệu từ PC vào trong PPC hay chỉ đơn giản chỉ là điều khiển PC trên PC mà thôi! Bạn có thể nói cụ thể hơn được ko?

QUYNHPHUONG

Máy Dopod M700 khi up len Wm 6.1 thi dung wifi dung bình thường nhung khi up lên 6.1, kể ra phiên bản V30, V31, V33F đều không mở được wifi. Wifi vẫn xuất hiện trong Comm manager, but khi turn on thi không được. Vào setting vẫn mở không được và các thông số kết nối wifi (advanced, eroll,...) đều trống. Bạn nào chỉ dùm minh cách khắc phục với. Cảm ơn!

lmhuan

Lở xóa số điện thoại trong lúc sync

Trong lúc sync vì chưa có nhiều kinh nghiệm nên mình lở tay xóa nhầm hết số điện thoại trên ppc. Bạn nào biết cách phục hồi dùm, xin cám ơn
Đây là những số làm ăn nên cần trong thời gian sớm nhất

XuanTruong

Super V.I.P
Trong lúc sync vì chưa có nhiều kinh nghiệm nên mình lở tay xóa nhầm hết số điện thoại trên ppc. Bạn nào biết cách phục hồi dùm, xin cám ơn
Đây là những số làm ăn nên cần trong thời gian sớm nhất

Xem trong Microsoft Outlook trên PC xem còn không? Nếu không còn thì CHIA BUỒN!:))

lmhuan

Bro Xuân Trường có cách nào khôi phục dữ liệu đã xóa một thời gian trên thẻ nhớ không, trước khi mất số cũng trùng hợp là mình xóa file Pim backup điện thoại mới đau chứ:p

nghienpc

Hic, P3300 của em cũng gần giống máy của bác, lúc đầu thì bị tắt lúc nào không hay, nhưng ít nhất bật lại cũng còn lên, sau đó thì không bật lại được nữa. Em up lại về rom gốc thì ok, những cũng chỉ chạy được 2-3 ngày rồi lại đâu vào đấy. Nhiều lúc vừa bật lên màn hình khởi động, máy tự nhiên chuyển sang màn hình trắng xóa rồi treo luôn. Giờ cũng không tài nào up được rom gốc nữa, cứ chạy 2% thì chết (hồi up về rom gốc em có USPL để định cài lên 6.1, liệu có phải do vậy mà giờ không cài về được rom gốc không các bác). Hic, cứu cục gạch của em với các bác ơi:((

draem_8616

chào tất cả anh em !mình đang dùng 1 con Dopod M700.lúc đầu máy chạy rất ổn định nhưng sau khi mình Unlock CID để hạ SPL 1.11.0000 và up bản ROM *ARTE_WM6.1_3.15.08.30_B20753_Manila2D* thì máy vẫn chạy ổn định nhưng đã xãy ra 1 lỗi rất nghiêm trọng là :
1 ) trên bàn phím Call thì bị chuyển sang nút : Audio Manager và ngược lại cũng thế.
còn nút (đỏ) end call thì lại chuyển thành :Comm Manager và ngược lại cũng thế.
Em đã up lại bản rom Gốc và thử tất cả các bản ROM trên PV mà vẫn không đc. mong anh em nào đã gặp qua chỉ giúp em với.Giờ mỗi lần nghe gọi là cứ bị nhầm nút rất khó chịu Thanks all

LEDU

Em lâu lắm mới vào PDA, lâu qá không dùng PDA giờ dùng P3300, em thắc mắc sao em không thể chỉnh mấy cái message mới sẽ nằm phía trên trong Inbox mà nó toàn chạy xuống dưới không à. Làm sao chỉnh cho nó theo ý em là để các message mới thì nó hiện ở trên đầu đây các bác?