• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

trungtin83

mình thấy máy htc p3300 ,đằng sau có 1 miếng nhựa ,tháo ra có 1 cái lỗ nhỏ ,thấy bảo là ăng ten GPS ,bác nào biết phụ kiện ăng ten ngoài để lắp vừa cái lỗ đó ở đâu thì chỉ em với ,

commandos_na

Mong các bác xem giúp!

Con P3300 của em, sau một thời gian ko sử dụng, hôm nay em lấy ra charge pin thì đèn báo vẫn bình thường, sau khi charge xong, em mở máy để lắp SIM vào thì máy ko mở nguồn lêm được, em đã thử mọi cách nhưng máy vẫn không lên. Có bác nào biết hiện tượng này và xử lý nó như thế nào không? Vô cùng đa tạ hic....hic....

cholilom

mong các bác xem giúp về M700

ko hiếu sao mà bây giờ mỗi lần gọi điện thoại chỉ được 2phút 42 giây là máy tự tắt ngắt cuôc gọi. mong các bác giải quyết giùm em thanks các bác nhiều

hanhpn

Có vẻ như xung đột phần mềm nhiều hơn.

Bác thử thế này nhé (hơi nông dân chút):
- Remove hết các phần mềm liên quan tới chặn cuộc gọi hoặc nhắn tin tự động
- KHởi động lại máy và thử xem

Nếu vẫn bị thì mạnh tay hơn, HR nó cái đi
Nếu vẫn bị tiếp thì Up cái ROM mới của PQ đi, không bị nữa đâu.

tuanhue

Mình cũng dùng Dopod M700 nhưng không bị hiện tượng này, upRom vô tư. Thử HR thử xem. Have fun

NXQuang

Trước đây con M700 của em cũng bị y chang như vậy, khi em up bản B&B5.0 thì mới hết; tuy nhiên, gần đây lại bị hiện tượng chết lâm sàng (tự mất nguồn, không SR-HR được), chưa biết tính sao!!!

thanhgia123

Tôi cũng vừa mua em p3300 second hand có hiện tượng là khi nghe với tai nghe bluetooth sony để nghe nhạc thì được khoảng mấy phút là máy treo ko làm ăn gì được cả. Đã up rom gốc, rom của tomcodon, và đổi hết tất cả các bản radio nhưng cũng ko cải thiện được tình hình có ai bị giống mình không vậy.

anhquyetdoan

các bác ơi, sao con của em cứ có cái bệnh là có cuộc gọi đến là nó lại ra loa ngoài hết, các bác giúp em với ạ

levanquyen

Các bác ơi, máy tôi có hiện tượng là khi bấm phím power để tắt nguồn (phím bên hông phải,phía trên) máy tắt được một lát thì trở lại, mặc dù đã đặt các thông số bình thường.
Vì không để ý nên cứ mỗi lần bấm tắt xong, ung dungng bỏ vào bao da, nhưng khi lấy ra thì nó chạy lung tung cả vì máy hoạt động lại, bàn phím bị cấn nên chạy lung tung, không biết khắc phục bằng cách nào đây.
View attachment 86685

levantrong

Tôi mới có một con Dopod như sau: phía trước ghi CHINA MOBILE dopod
phía sau ghi dopod P800
Tôi được biết Dopod P800 có wifi và trong màn hình Comm Manager có biểu tượng wifi để điều khiển. Nhưng trong máy tôi lại không có.
Các bác nào có biết con này có wifi không và nếu có thì làm cách nào để bật wifi lên được chỉ giúp với. Thank nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

vkd

dopop d805

mình mới mua dopop d805 , không biết có phần wifi không , máy minh thuốc dong love , hay cho minh biết rom nào xài cho dòng này tốt nhất
thanks

vkd

dopop d805

chào bạn , minh bị trường hợp như bạn , tìm hoài trong forum , nhưng chưa được
máy minh là dopod d805, cho mình biết nếu bạn thành công nhe
địa chì E Mail vkd99@hotmail.com
thanks

ndt298

xin hỏi các pro cần phải cài soft gì vào PPC để chạy được file MTK vậy, mình tải mấy chương trình có MTK mà không biết mở thế nào :|

ngocdiep

Chào các Bác ...mình mới tham gia PDAVIET ,cũng mới sử dụng WM gần đây thôi ,hiện mình đang sử dung htc 3300 , dạo này dàn phím chức năng bị mát hay sao mà nhấn phím nào cũng bật camera.Bác nào biết chỉ giúp với.Các bác có biết địa chỉ nào sửa uy tín không ,mình đang ở saigon.

ankhang2001

Xin mấy huynh đài chỉ giáo?

Em đang có con Orbit 200, không biết nó bị làm sao nữa mà bây giờ nó đen thui rồi, em mò hoài mà vẫn chưa có tiến triển gì, bây giờ có phải nó die luôn rồi hả mấy pác. Mấy pác có cách nào khắc phục cho nó lại nguyên thủy của nó được không vậy. Em đã serch trên diễn đàn rồi, nhưng không thấy có topic nào hết nên em mạo mụi mở một topic nhé. Mong rằng được sự chỉ giáo của mấy pác nha

PhamHien

Em đang có con Orbit 200, không biết nó bị làm sao nữa mà bây giờ nó đen thui rồi, em mò hoài mà vẫn chưa có tiến triển gì, bây giờ có phải nó die luôn rồi hả mấy pác. Mấy pác có cách nào khắc phục cho nó lại nguyên thủy của nó được không vậy. Em đã serch trên diễn đàn rồi, nhưng không thấy có topic nào hết nên em mạo mụi mở một topic nhé. Mong rằng được sự chỉ giáo của mấy pác nha

Bạn phải nói rõ là làm sao mà nó lại "đen thui" như vậy. Có phải một trong các tình huống sau?
- Bạn vọc em nó mạnh tay qúa...
- Bạn đánh rơi hoặc quăng em nó vào tường...
- Bạn up ROM gì đó...
- Bạn quên sạc pin...

???????????????:D. Như vậy mới có phương án chứ!

quanghieubcvt

Help me! Các bác giúp con Orbit cua em voi, huhu

Con Orbit cua em chẳng hiểu thế nào mà lúc em đang dùng, tự nhiên nó đơ ra. Em bực quá nên soft reset cho nó cái không ngờ nó đen thui chẳng thấy lên gì cả. Thế là lại HR, nhưng cũng chẳng ăn thua gì. Màn hình chỉ hiển lên vỏn vẹn 2 dòng
IPL 3.07.0001
SPL 3.07.0000

mà chả thấy dòng OS và dòng Radio đâu cả. Vào Bootloader vẫn được nhưng cũng chỉ thấy 2 dòng chữ này. Các bác làm ơn chỉ giùm em cách khắc phục với. Hik hik, hu hu
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

quanghieubcvt

Dear các bác. Em cũng như đồng chí trên. màn hình đen thui. Cố gắng HR thì nó chỉ hiện lên 2 thông số IPL 3.07.0001, SPL 3.07.0000 còn Radio và OS thì không? Các bác cho em lời khuyên lên làm gì với nó đi ah.
Vô cùng cám ơn các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con Orbit cua em chẳng hiểu thế nào mà lúc em đang dùng, tự nhiên nó đơ ra. Em bực quá nên soft reset cho nó cái không ngờ nó đen thui chẳng thấy lên gì cả. Thế là lại HR, nhưng cũng chẳng ăn thua gì. Màn hình chỉ hiển lên vỏn vẹn 2 dòng
IPL 3.07.0001
SPL 3.07.0000

mà chả thấy dòng OS và dòng Radio đâu cả. Vào Bootloader vẫn được nhưng cũng chỉ thấy 2 dòng chữ này. Các bác làm ơn chỉ giùm em cách khắc phục với. Hik hik, hu hu
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Nếu vẫn vào BL được thì thử dow rom gốc về up xem thế nào..........

quanghieubcvt

Nhưng em không biết check và down ROM gốc cho nó ở đâu. Em sợ chưa unlock được CID mà up rom lung tung thì die mất