• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

LEDU

Bác achillèk mến, cám ơn về hàng họ bác vừa gửi cho em...

Nhưng cái đó tính sau, còn cái hiện giờ là con P3300 của em tịt hẳn khi connect với PC, không sync đc thì làm sao mà làm những cái khác hở bác?

:-??

achille2k

Bác achillèk mến, cám ơn về hàng họ bác vừa gửi cho em...

Nhưng cái đó tính sau, còn cái hiện giờ là con P3300 của em tịt hẳn khi connect với PC, không sync đc thì làm sao mà làm những cái khác hở bác?

:-??

Bạn tắt hẳn firewall của máy tính đi rồi connect thử xem, cài lại active sync của máy tính xem, hard reset lại máy đi. Không được thì qua box kỹ thuật sửa chữa hỏi cửa hàng uy tín ra lau chùi hoặc cùng lắm thay cái chân USB.... Vệ sinh linh tinh. :D

LEDU

:D
:O
:-?
:)
=))

Hí hí...em nghe theo bác achille2k tắt tủng mấy thứ firewall rồi setup linh tinh thì giờ nó chạy connect phe phé. Vừa UnlockCID xong, vừa cài bản ROM mới của bác PhamQuang xong...

hí hí...:D

Cảm ơn bác achille2k nhìu nhìu...mong bác và các bác khác tiếp tục gây cho em...hưng phấn trị típ mấy con HTC ỏng ẹo này.

Chân thành cảm ơn!

achille2k

Chúc mừng bạn không phải chọc máy! :))

:D
:O
:-?
:)
=))

Hí hí...em nghe theo bác achille2k tắt tủng mấy thứ firewall rồi setup linh tinh thì giờ nó chạy connect phe phé. Vừa UnlockCID xong, vừa cài bản ROM mới của bác PhamQuang xong...

hí hí...:D

Cảm ơn bác achille2k nhìu nhìu...mong bác và các bác khác tiếp tục gây cho em...hưng phấn trị típ mấy con HTC ỏng ẹo này.

Chân thành cảm ơn!

LEDU

Kì này thì hỏng, hỏng thật rồi bác...vẫn cái bệnh đáng ghét là con P3300 ghẻ của em lại không thể nào connect được với PC, dù em đã làm nhiều cách: uninstall rồi reinstall ActiveSync, thay đổi cáp USB từ cáp xịn tới cáp giổm, từ mở Firewall cho đến đóng tắt Firewall...vẫn không connect được...

:(

Em phải xử con P3300 của em như thế nào đây các bác? hết thuốc rồi. Điều điên ruột là cả buổi em cặm cụi cắm tháo cắm tháo thì đôi khi nó cũng...connect, nhưng điên hơn khi nó connect chừng vài phút là lại...tịt...và connect lại thì không được nốt...

Em phát điên rồi các bác ạ!

lonht321

mình cũng bị 1 con giong như mấy bác,lúc đầu thì hay treo rồi từ từ tắt nguồn cho tới giờ là chết luôn nhưng có lúc lên được thì xài khoang 10p rồi tắt nguồn luôn,đang nghiên cứu và cũng thử nhiếu bản rom như các ban,nhưng cũng đi vào bế tắc...ai biết cách trị thì post lên cho anh em nghiên cứu nhé!!!

tonghop186

mình cũng bị một lần chỉ vì không đọc kỹ hưỡng dẫn trước khi dùng thôii!!!!!!!!!!! có bài hướng dẫn cả. Cuối cùng phải mang đi thay flash thì mới thoát khỏi cục chặn giấy.

mykolor

CẦN ĐƯỢC GIÚP ĐỠ

Mình có cái M700, mới đây bị tình trạng khi thực hiện cuộc gọi hay nhận cuộc gọi nó đều tự phát ra loa ngoài dù không bật loa ngoài. Đã hardreset nhưng vẫn bị. Khi phát ra loa ngoài nó cũng không biễu tượng trên thanh status của Windows

Bác nào có kinh nghiệm chỉ lại mình với.

blackwhite169

Đó là bệnh của M700 bạn ah? Hình như là chưa có cách khắc phục đâu!
Chỉ còn cách Up thử bản ROM mới nhất xem đã Fix lỗi này cho M700 chưa thôi!
Bạn thử Up Rom V36F của MAN PhamQuang xem thế nào, nếu không được thì chắc phải mang ra Nhật Cường xem có ổn không??:|

PhamHien

Thì bạn thử tắt thủ công xem sao! Mình chưa dùng nên cũng không biết đó có phải là bệnh của dòng này không.

mykolor

@PhamHien: nó phát ra loa ngoài cũng không có biểu tượng loa ngoài trên thanh status của Windows, nên mình nhấn giữ nút call tắt, bật thủ công nó vẫn vậy.

Mình nghĩ nó bị chạm ở đuôi USB rồi, mình cắp thử cáp USB kết nối với PC nó chỉ sạc không nhận sync được nữa, lắc lắc đuôi USB thì nó lại hoạt động được loa trong, không còn phát ra loa ngoài, xài được 4-5 giờ đồng hồ thì lại tự phát loa ngoài, hix hix. Chắc phải vào viện thôi.

buitruc

Mình có con Orbit sạc không thấy báo đèn gì cả nhưng vẫn vô bình thường, nhưng có điều là cắm sync với PC thì không nhận gì hết, có anh em nào biết cách trị thì hướng dẫn cho mình với. Nó bị từ khi mình up bản rom tuochflo, nay mình muốn up lại bản khác nhưng không sync được với PC nên thua luôn

NhatToai

Super V.I.P
Mình có con Orbit sạc không thấy báo đèn gì cả nhưng vẫn vô bình thường, nhưng có điều là cắm sync với PC thì không nhận gì hết, có anh em nào biết cách trị thì hướng dẫn cho mình với. Nó bị từ khi mình up bản rom tuochflo, nay mình muốn up lại bản khác nhưng không sync được với PC nên thua luôn

Bạn thử vệ sinh lại khe cắm của máy-cáp.Gỡ và cài ActiveSync lại luôn,để chắc chắn nên mượn thêm cộng cáp khác để thử,tuy nhiên phần lớn là do bị oxy hóa các điểm tiếp xúc thôi.

Microlab071966

Hiện tượng này mình đã gặp 1 chú.Bạn kiểm tra lại chân cắm sạc & sync(Nên đem ra tiệm),có thể bị hỏng tiếp xúc chân cắm.

chitmy

P800W không kết nối với máy tính?

Các bro làm ơn giúp em: Em định cài lại P800W nhưng tại sao trong PC không hiện P800W nhỉ? PC sử dụng Win Vista Ultimate, trước đây kết nối vẫn bình thường.

chitmy

VietmapR12 với P800W?

Các bác làm ơn cho em hỏi với: Không hiểu tại sao con P800W của em dạo này chạy Vietmap lung tung quá, khi cần thì không chạy, khi chạy thì không cần. Đã hỏi trực tiếp Vietmap rồi nhưng họ bảo mang máy đến để họ xem sao, nhưng em ở tận Thái Nguyên mang đến đó sao được. Họ cũng bảo mang đến nơi cung cấp để chạy lại Win nhưng em đâu có gần nơi bán, mà nếu mang đến chắc gì họ đã chạy lại cho mình được. Đã bác nào gặp tình trạng này chưa, giúp em với. Con P800 của em chạy WM5.0

levanquyen

Các bác làm ơn cho em hỏi với: Không hiểu tại sao con P800W của em dạo này chạy Vietmap lung tung quá, khi cần thì không chạy, khi chạy thì không cần. Đã hỏi trực tiếp Vietmap rồi nhưng họ bảo mang máy đến để họ xem sao, nhưng em ở tận Thái Nguyên mang đến đó sao được. Họ cũng bảo mang đến nơi cung cấp để chạy lại Win nhưng em đâu có gần nơi bán, mà nếu mang đến chắc gì họ đã chạy lại cho mình được. Đã bác nào gặp tình trạng này chưa, giúp em với. Con P800 của em chạy WM5.0

Bạn úp lại bản ROM khác thử.

skyoflove

Arte100 cần cứu giúp

Hồi trước con máy này đc xách từ Nga về nên nó xài bản tiếng Nga, sau đó em up rom ship wm 6.1 cho nó (UK), vẫn sử dụng bình thường. Hôm trước tự nhiên thấy có vấn đề nên soft reset lại, nhưng từ lúc đó trở đi thì máy chỉ khởi động và năm yên ở màn hình O2 (báo IPL, SPL, GSM...). đã thử chạy nhiều bản rom khác nhau đều lỗi, chạy thử cả 2 rom ship wm 5.0 & wm 6.1 đều bị báo lỗi 294: Invalid vender ID.
Có cách xử lí nào ko các bác?