• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

thucoi_80

M700 tự nhiên chết

Mong các bác giúp đỡ!
M700 lúc đầu hay bi treo, sau đó em restore lại phần mềm. Được 1 hôm thì sáng hôm sau thấy tắt ngóm. Bật nguồn không lên, sạc đầy pin thì len được màn hình OS..... rồi tắt luôn không tài nào khởi động được nữa. Cố sạc đầy pin thì khi khởi động lên được chư"dopod" rồi ra được chữ OS.... rồi cũng tắt luôn.
Mong các bác chỉ bảo bệnh tình với ạ.

tannguyen

dòng m700 luôn bị như vậy, lúc mới mua thì rất good nhưng vế sau hay bị lỗi ,nhất là kg nhận thẻ nhớ, sau đó tới bộ nhớ máy rồi từ từ tới chip ,luôn bị treo máy và yếu dần sau đó die luôn. Bạn lấy pin ra xạc bằng xạc đa năng khi pin đầy rối khởi động ,nếu chưa lên bạn chọt nút reset lại là ok thôi, chúc bạn may mắn!

thucoi_80

dòng m700 luôn bị như vậy, lúc mới mua thì rất good nhưng vế sau hay bị lỗi ,nhất là kg nhận thẻ nhớ, sau đó tới bộ nhớ máy rồi từ từ tới chip ,luôn bị treo máy và yếu dần sau đó die luôn. Bạn lấy pin ra xạc bằng xạc đa năng khi pin đầy rối khởi động ,nếu chưa lên bạn chọt nút reset lại là ok thôi, chúc bạn may mắn!

Thanks bac nhieu
Nhưng em đã làm như cách của bác rồi. Không lên được. Liệu có phải chết nguồn không bác ơi. Em đã download được bản gốc ROM của nó rồi nhưng không bật máy lên được để kết nối với PC nên không cách nào UPROM cho nó được. Bác nào biết chỉ bảo em với

PhongQuang

Super V.I.P
Mong các bác giúp đỡ!
M700 lúc đầu hay bi treo, sau đó em restore lại phần mềm. Được 1 hôm thì sáng hôm sau thấy tắt ngóm. Bật nguồn không lên, sạc đầy pin thì len được màn hình OS..... rồi tắt luôn không tài nào khởi động được nữa. Cố sạc đầy pin thì khi khởi động lên được chư"dopod" rồi ra được chữ OS.... rồi cũng tắt luôn.
Mong các bác chỉ bảo bệnh tình với ạ.
Bàn HR lại máy chưa?
Bằng cách: Chọc vào Reset và ấn giữ nhanh 2 phím trái và phải (2 phím có ký hiệu '-") sau đó ấn phím Gọi.

thucoi_80

Bàn HR lại máy chưa?
Bằng cách: Chọc vào Reset và ấn giữ nhanh 2 phím trái và phải (2 phím có ký hiệu '-") sau đó ấn phím Gọi.

Thanks bac nhieu
Em thử cách của bác cũng không lên hình được. Chịu hẳn rồi, các bác thấy địa chỉ nào ở HN sửa chữa uy tín, giá cả phải chăng thì chỉ bảo cho em với.

tannguyen

bạn bấm giữ nút voice +nút nguồn, sau đó chọt nút reset đồng thời giữ 2 nút trên khi nào xuất hiện màng hình boot mới thả ra nha.Đó là cách duy nhất để úp rom .chúc bạn thành công

bosss282

Thế này thì xong phim rồi bạn ơi. Khả năng chết nguồn đến 90%. Máy mình cũng từng bị tình trạng đó.Cái này thấy bảo là rạn chân chip nguồn. Mang lên chỗ Nhật Cường 41A Lý quốc sư cho họ kiểm tra và chuẩn bị sẵn 700k thay chip nguồn nhé. Chúc may mắn

thucoi_80

Thanks các bác
Em mang ra cửa hàng gần Ngã Tư Sở, sau một hồi kiểm tra thì bác ấy bảo chết Ram. HIxhix.. Bác ấy cũng tư vấn ra 41 Lý Quốc Sư. Thấy bác ấy bảo mất khoảng 800k.. Xót quá. Chẳng nhẽ lại vứt đi. Thôi đành ngồi chờ lúc nào có xiền thì sửa sau vậy. Cảm ơn các bác đã tư vấn.
To bác bosss282: Thế máy của bác đã sửa lâu chưa, sau khi sửa đến bây giờ có ổn không ạ, hay lai được một vài tháng lại chết tiếp thì em cũng chẳng sửa nữa. hixhix

tamgiacqui

Có bác nào ở HCM chỉ giùm em chỗ chuyên sửa Dopod với. Em cũng có con M700 đang chết, đi mấy tiệm sửa rồi mà không có được.

snakend77

Chào các Bác!
Em mới sài M700 được mấy ngày, đang lúng túng quá. Mầy mò vào các diễn đàn thì chẳng có chỗ nào có hướng dẫn chi tiết cách sử dụng cả.
Cho Em hỏi bác nào có HDSD M700 thì post lên cho Em tham khảo với nhé.

buivinh1977

Chao ban

Ở TPHCM thì bạn nên mang ra Hồng Quang gần ngả tư Sư Vạn Hạnh và 3/2
chổ đó sửa tốt, bù lại thì giá rất cao.
Chúc Thành Công

bosss282

Thanks các bác
Em mang ra cửa hàng gần Ngã Tư Sở, sau một hồi kiểm tra thì bác ấy bảo chết Ram. HIxhix.. Bác ấy cũng tư vấn ra 41 Lý Quốc Sư. Thấy bác ấy bảo mất khoảng 800k.. Xót quá. Chẳng nhẽ lại vứt đi. Thôi đành ngồi chờ lúc nào có xiền thì sửa sau vậy. Cảm ơn các bác đã tư vấn.
To bác bosss282: Thế máy của bác đã sửa lâu chưa, sau khi sửa đến bây giờ có ổn không ạ, hay lai được một vài tháng lại chết tiếp thì em cũng chẳng sửa nữa. hixhix

Máy mình sửa được hơn 1 tháng. Đến bây h vẫn ngon. Hic, vụ này cũng mệt. Bác cứ đem ra đó cho họ kiểm tra xem thế nào. Chỗ đó làm ăn cũng ổn

ignatigo

HTC P3300 bị hao nguồn ??

Em mới tậu 1 chút P3300 về, pin nó bị ngốn kinh khủng, xài chừng nữa ngày là hết, em mua pin khác cũng bị vậy, ko bít em nó có phải bị hao nguồn ko hix, ko bít có cách chữa ko nữa, bác nào bít chỉ em với

LEDU

ĐIÊN ĐẦU P3300

Các bác kính, em cứ tưởng rồi em sẽ chẳng dín dáng gì đến mấy con HTC mà ngày xưa em quậy "tưng" qua chiếc Exec...Thế rồi em về nước, thấy bất tiện với con Exec quá vì to và khó mang đi đây đó công tác nên chuyển qua dùng phone bình thường, mọi chuyện khác có laptop lo.

Nhưng có dễ dàng như thế đâu khi mà phải đi công tác xa liên tục, thế nên em không thể dùng lại con Exec và GPS Receiver nữa mà chuyển qua dùng P3300 do nhỏ gọn và tích hợp luôn GPS, hơn nữa mua lại của người quen nên có cài sẵn VietMap12, ban đầu là do thích dùng lại PPC, sau là do có VietMap nên em khá tiện khi đi công tác xa.

Thế mà...có chịu nổi hay không, khi mà:

- Lâu lâu con P3300 của em tự nhiên mở loa ngoài, không cách nào tắt được. Thử đủ các kiểu cũng chẳng ăn thua. Đang đi với ghệ mà bồ nhí gọi thì các bác hiểu em điên đầu đến chừng nào rồi.
- Không thể kết nối với PC qua ActiveSync, cái này là em điên nhất vì như thế thì không thể UnlockCID hay UpRom mới gì của bác PhamQuang được cả. Dù em đã cài ActiveSync bản mới nhất 4.5 và em dùng Windows XP
- Lâu lâu khi nhấn nút Power để tắt màn hình thì nó im re, phải vài giây sau thì nó mới tắt, cảm giác rất khó chịu và bực mình.

Vì thế, giải pháp của em là:
- Cố gắng UnlockCID và UpRom mới của bác PhamQuang với hy vọng máy sẽ chạy nuột nà hơn. Vấn đề là: làm sao làm được 2 điều trên khi mà con P3300 của em không connect được với PC qua ActiveSync?
- Nếu mà UpRom thì coi như bộ VietMap của máy sẽ mất. Nếu lúc trước em dùng Tomtom bản có cr*ck thì giờ đây đối với em, mua lại VietMap hay tìm cr*ck cho VietMap là 2 điều em chẳng muốn.

Em phải làm sao đây các bác? chẳng lẽ cứ phải đeo tai nghe suốt?? chẳng lẽ em không bao giờ connect PC với PPC??

Giúp em với các bác ơi!

LEDU

Thông số của máy em

IPL 3.07.0001
SPL 3.07.0000
GSM 02.69.90
OS 3.7.00

ROM version 3.7.701.1 WWE
ROM date 6/21/07
Radio version 02.69.90
Protocol version 4.1.13.30
ExROM version 3.6.707.101

Các bác cứu em với!

BatKid

Super V.I.P
Máy của anh Duy có khả năng bị phần cứng :D , ông anh bung ra vệ sinh và check lại xem ngõ USB có bị tróc hay gẫy gì không :)

PhongQuang

Super V.I.P
Em mới tậu 1 chút P3300 về, pin nó bị ngốn kinh khủng, xài chừng nữa ngày là hết, em mua pin khác cũng bị vậy, ko bít em nó có phải bị hao nguồn ko hix, ko bít có cách chữa ko nữa, bác nào bít chỉ em với
Nếu bạn đã thay pin khác mà vẫn thế thì chính xác là bị phần cứng. Bạn phải đưa ra tiệm sửa chữa để kiểm tra thôi.

LEDU

Bác Kít, í lộn, Bát Kid mến...em điên là vì lúc thì nó connect, lúc thì chết. Lúc này cần connect thì nó chết dí.

Còn tháo bung máy ra để kiểm tra thì thú thật là em không dám. Giờ có cách nào khác kiểm tra không bác...Kíd?

achille2k

Bác Kít, í lộn, Bát Kid mến...em điên là vì lúc thì nó connect, lúc thì chết. Lúc này cần connect thì nó chết dí.

Còn tháo bung máy ra để kiểm tra thì thú thật là em không dám. Giờ có cách nào khác kiểm tra không bác...Kíd?

Chú ý off firewall khi connect nhé bạn.