• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

musernet

Cần giúp đỡ kiểm tra IMEI của HTC 3300

chào anh em trong diễn đàn,
số là em mới mua con dopod P800W (hàng xách tay, 100% new, nhưng khi về nhà check imei ở http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
thì có thông báo là Note: Please check the IMEI number. The entered number is invalid. [Err 001]

=> Vậy xin hỏi cái máy của em có phải là hàng Trung Quốc ko?
có anh/em nào biết kiểm tra số imei bằng cách khác không ? chỉ em với

Thanks,
M

NhatToai

Super V.I.P
Mình có con M700 nhưng ko biết làm sao cho nó báo rung khi kết nối được. Hjc. Ai biết làm cách nào khắc phục chỉ giùm với.
Không rõ ý bạn là muốn nó rung lên khi kết nối được cuộc gọi(1) hay là rung khi có cuộc gọi tới(2)
1- dùng PM bàn phím gọi Opal Phone Canvas,cái này hầu như các bản ROM cook đều tích hợp.
2- Vào Start/Settings/Phone sẽ thấy tùy chỉnh hoặc tap vào biểu tượng loa trên taskbar và chọn Vibrate.
chào anh em trong diễn đàn,
số là em mới mua con dopod P800W (hàng xách tay, 100% new, nhưng khi về nhà check imei ở http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
thì có thông báo là Note: Please check the IMEI number. The entered number is invalid. [Err 001]

=> Vậy xin hỏi cái máy của em có phải là hàng Trung Quốc ko?
có anh/em nào biết kiểm tra số imei bằng cách khác không ? chỉ em với

Thanks,
M
Bạn phải nhập đầy đủ số vào.Imei thì trong Device Information hoặc *#06#.

Kết nối máy tính được vài giây thì mobile tự động tắt

Các bác giúp con HTC nhà em với

Em có con HTC P3300 mà ko hiểu sao dạo này cứ cắm vào máy tính được tầm chục giây là nó tự tắt.

Còn nữa, bây giờ nó cũng ko nhận cái MicroSD card của nó nữa, em chưa thử với cái MicroSD khác nhưng con thẻ cũ của nó lấy ra cắm vào máy tính thì vẫn dùng tốt :-??

PhamHien

Các bác giúp con HTC nhà em với

Em có con HTC P3300 mà ko hiểu sao dạo này cứ cắm vào máy tính được tầm chục giây là nó tự tắt.

Còn nữa, bây giờ nó cũng ko nhận cái MicroSD card của nó nữa, em chưa thử với cái MicroSD khác nhưng con thẻ cũ của nó lấy ra cắm vào máy tính thì vẫn dùng tốt :-??

lỗi gì đó mà bạn ạ! Cắm máy tình thì máy tắt nguồn hay là ngắt kết nối Sync? Bạn thử Hard Reset để giải quyết lỗi nhé

sinhga

GPS cho O2 Orbit

Em đang dùng O2 Orbit bản rom Artemis Touch 3.01 WWE
Em sử dụng chức năng Qick GPS thì không sử dụng được.
Để sử dụng chức năng GPS thì em phải cài những gì.
Mong các bác giúp em với.;;)
Cảm ơn các bác:p

sinhga

Em tự tìm được rồi. hic hic...
Cắm Actsync
Click update cho Quick GPS
Cài Vietmap R12
Bây giờ bắt sóng vô tư

dlamhn

Báo cáo bác em dùng Vietmap R12 bị chết CPU 1 em O2 Orbit, hình như do phần mềm này quá nặng và em để trên ô tô chạy lâu quá.
Sau đó em lại mua tiếp 1 em Orbit nữa và dùng Oziexplorer thì cho đến nay vẫn ko sao.

son_hui

Xin giúp về HTC P300 ! Cảm Ơn

Giúp tôi với UP bản ROM này ko nhận dc TIN NHẮN ( máy của bạn thì báo đã gủi tin nhắn sang mình thành công , còn may mình ko thấy Báo là có tin nhấn đến và Kiểm tra thì cũng ko thấy Tin Nhắn nào cả ) ! Gửi đi thì dc ! còn nhận thì ko dc ! hu hu hu ! giup tôi với. . . . và còn nữa gửi File qua Bluetooth thì dc ! còn nhận lại ko dc ! Làm sao bây giờ các bạn ơi ! Xin giúp tôi với............

duy_ctytvxdkg

File nhận qua Bluetooth bạn phải chờ 1 lát, nó báo đã nhận xong nhưng nhiều khi 5' sau mới thấy file. Còn nhận tin nhắn có thể do phần mềm hoặc ứng dụng nào có tác dụng chận tin nhắn, bạn thử gỡ bỏ những phần mềm nào cần kết nối internet hoặc gprs (có khi nó chiếm chức năng gửi tin nhắn) nếu hok được thì đành hard reset hoặc cài bản rom mới nhất xem sao?

son_hui

Ok ! Cảm ơn Bạn ! Mình lam dc rùi ! Nhưng mình ko biết kết nối WIFI như thế nào bạn có thể chỉ dẫn cụ thể và chi tiết giúp mình dc ko? đặc biệt là cách Cài Đặt ! Cảm ơn bạn. . .

duy_ctytvxdkg

ở phía trên màn hình bạn click vào hình cột sóng sẽ hiện ra màn hình comm management click vào nút wifi, nhập pass vào thế là xong. Tắt cũng làm như thế! Chúc vui!

son_hui

Cách Chế Tai Nghe cho HTC P3300 ! Xin giúp

Các BÁC ơi ! em bị mất tai nghe của HTC P3300 rùi ! em đã lượn khắp nơi để tìm Tai Nghe của nó mà ko dc ! Các Bác có cái nào thừa ko ? để lại cho em 1 cái ! Nếu bác nào biết Chế cái Chân để nối dc với P3300 thì chỉ cho em với ! Cảm ơn các Bác . . .. . :(

phuongxuanhieu

Dopod P800w lỗi 260 error

Em vẫn up ROM của bác Phạm Quang bình thường. Tự nhiên nổi hứng vào trang của Thái Lan tải ROM về up không để ý nó là rom cho dòng LOVE, máy em là dòng ARTEMIS. Nó không chạy bị văng ra. Máy khởi động lại và dùng bình thường nhưng từ nay em không up rom được nữa. Nó cứ báo lỗi 260. Chạy lại tool unlock cũng vậy. Thử một loạt các rom gốc khác cũng không được. Có cao thủ nào giúp em với (bác Phạm Quang bớt chút thi giờ thì quá tốt). Em định up rom bằng thẻ nhưng chưa dám làm.
Thanks đã đọc tin.

Thien_Son

HTC P3300 không nhận sim

Mình dùng con này cũng hơn 1 năm rùi. Tình hình chạy rất ổn định. Mình tự unlock CID, Up rom, Radio vô tư. Bổng dưng một ngày không mưa, không nắng điện thoại mình tự dưng không nhận ra thẻ sim "No Sim" . Mình làm đủ mọi cách vệ sinh khay sim, chỉnh nhẹ nhẹ lại chân sim, Hardreset, up các loại Radio, ngay cả đi cắt lại sim mới . Thì máy mình lúc nhận lúc lúc không, nhận rồi tý lại mất . Và do không rành lắm nên chưa dám can thiệp vào phần cứng của máy. Mong các Pro giúp đỡ và tư vấn hộ em cách khắc phục, nếu đã đến đường cuối cùng xin chỉ giúp em chổ để sửa em nó (dù sao gắn bó hơn 1 năm nên có nhiều tình cảm với em nó)
Xin chân thành cảm ơn anh em PdaViet!

vanquanhp

o2 arte200 tự nhiên mất nguồn không nên nữa !

em có 1 con o2 arte200 đang dùng bình thường tự nhiên tậm tịt rồi mất nguồn luôn:-/, không bật nên được nữa....pin của máy em vẫn bình thường ! rom em đang dùng là rom của bác tom bản Black&Blue 4.2 WWE ! bây giờ máy không kết nối được với máy tính nên cũng không up lại rom được. em mới dùng máy này nên cũng không biết cách cứu thế nào !? các bác ai có kinh nghiệm giúp em với..:(:)(:)(:)((

vanquanhp

híc...không ai giúp em sao !? em mới đem ra tiệm để thử phần cứng thì người ta bảo phần cứng không sao, nguồn đo lên bình thường...bấm reset kim nhảy tưng tưng mà máy vẫn không lên...có bro nào giúp e vụ này với...!

vanquanhp

xin giúp đỡ o2 arte200 tự nhiên mất nguồn !

trước đây em đã post một bài về trường hợp con arte200 của em nhưng hình như dòng này bây giờ ít người sử dụng nên không thấy ai trả lời. em post lại rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người để cứu con vợ này của em :((
Số là, em có em arte200 đang dùng bình thường tự nhiên tậm tịt rồi mất nguồn luôn ( không hiểu là em nó chán em rồi định ly hôn hay sao nữa :-?? ) mà bây giờ dỗ dành kiểu gì nó cũng không chịu nên. em đã làm thử mọi cách mà vẫn dậm chân tại chỗ,pin của máy em vẫn bình thường ! rom em đang dùng là rom của bác tom bản Black&Blue 4.2 WWE !
em mới đem ra tiệm để thử phần cứng thì người ta bảo phần cứng không sao, nguồn đo lên bình thường...bấm reset kim nhảy tưng tưng mà máy vẫn không lên.
Bây giờ em không biết phải làm sao nữa, mong các bác như bác tom & bác phạm quang cùng mọi người vào cho ý kiến chỉ đạo.
Thay mặt gia đình o2 và toàn thể các anh em nào có vợ đang bị như vợ em, em xin chân thành cảm ơn :D

linhaka

O2 orbit khi HR bị treo máy!

E có con O2 orbit bị rớt vài lần, gần đây bị hiện tượng tự tắt nguồn thường xuyên, muốn khởi động lại phải SR hoặc tháo pin ra một lúc lắp vô mới khởi động lại được. E HR thì ok nhưng khi vào win hoàn thất thì nó hiện ra ô cảnh báo: "Customization. The file: \Window\background-320x320-24b.bmp does not exist!" và treo máy luôn và phải SR để khởi động lại. Máy cũng không kết nối activesync để up Rom được, wifi cũng k turn on được luôn. Mong các bác giúp với, hiện E có hỏi CH thì bảo phải thay main, có nơi bảo thay ic nguồn và flat. không biết thế nào nữa. Các bác giúp em với nhé. Cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối: