• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

ralos

Mình cũng tý toáy uprom bây giờ con máy Tmobile MDA II cũng chết tèo rồi. Đang bị treo ở màn hình có chữ Windows Mobile. Bác NhatThanh co cách nào ko. Help me, pls. Mình ở Hà Nội. Đem ra Nhật Cường cũng khóc rồi:((

PhamNhatThanh

Mình cũng tý toáy uprom bây giờ con máy Tmobile MDA II cũng chết tèo rồi. Đang bị treo ở màn hình có chữ Windows Mobile. Bác NhatThanh co cách nào ko. Help me, pls. Mình ở Hà Nội. Đem ra Nhật Cường cũng khóc rồi:((
Bạn up lại rom gốc xem
SPL bây giờ là bao nhiêu?
Có gì PM cho mình nhé

ralos

Mình uprom gốc rồi mới bị đấy chứ. Up rom down trên diễn đàn thì không sao, nhưng thỉnh thoảng treo, nên mình nghĩ là up rom gốc sẽ hết. Thật không may, up rom gốc thì tèo luôn.
Bây giờ màn hình boot là
HERM300
IPL-1.01
SPL-2.03
Có cách nào ko bạn nhỉ.
Mình đang phải up theo cách copy vào card rồi, vì máy ko nhận cable USB nữa. Uprom bằng card bây giờ sau khi nó hiện chữ "Checking" một lúc là hiện "Not allow". Rom nào cũng vậy, mình đang hy vọng có một bản rom nó khớp được thì hay biết mấy. Thanks bạn vì trả lời mình sớm.

Chỉnh sửa cuối:

dinhpham

O2 Trion - bị lỗi-lúc nghe được lúc không...

Mình đang dùng con Trion khong hieu sao gân 1 tuần nay bị lỗi nầy:
1.Mình gọi đến một máy khác thì mình nói họ nghe nhưgn họ nói mình không nghe hoac có lúc nghe được nhưng bị nghẹt....
2.Khi nhận cuộc gọi cũng vậy, máy mình lúc nghe được, lúc không...
Mặc dù đã thử hết các loại Rom - Rom rin - Rom của PhamQuang, Rom của dvHA và thử các loại radio 1.47.30 - 1.56 v.v...
Nhưng tình trạng này lại chập chờn lúc được lúc không - đang rầu quá!:(
Anh em ai bi lỗi nầy chua giúp mình với!
Cảm ơn rất nhiều

benhvienpda

loa đàm thoại của bạn bị lỗi rồi . nếu biết tháo ra thử vệ sinh lại xem. thường thi thay là hết thôi

khoanguyen2512

Dvha79_ddt ơi ! Em đã dùng bản Rom Touch V27(full) của anh, được 1 thời gian thấy rất ổn, mấy hum trước em nhìn bản Manila2D của bác Quang thấy đẹp quá nên UP xài thử. Đến khi em UP về bản V27 của anh thì thấy rất hay bị treo cứng, SR lại thì ko được, đứng ở màn hình splash1 (có tên anh ý:)) => phải HR mới được, bực lắm !
NHưng up ROM gốc thì lại ok ko thấy treo, pó tay :)
Theo anh thì máy nó sao thế nhỉ ? hay là ROM ko hợp ? Chả lẽ xài ROM gốc mãi àh ? :(

thanhlnt

Mình dùng T-mobile Vario II mấy hôm nay cũng bị như vậy, không biết có phải do lỗi mạng hay không?

tranhai

Dvha79_ddt ơi ! Em đã dùng bản Rom Touch V27(full) của anh, được 1 thời gian thấy rất ổn, mấy hum trước em nhìn bản Manila2D của bác Quang thấy đẹp quá nên UP xài thử. Đến khi em UP về bản V27 của anh thì thấy rất hay bị treo cứng, SR lại thì ko được, đứng ở màn hình splash1 (có tên anh ý:)) => phải HR mới được, bực lắm !
Theo anh thì máy nó sao thế nhỉ ? hay là ROM ko hợp ? Chả lẽ xài ROM gốc mãi àh ? :(

Up rom thì phải chịu vậy thôi bạn ơi,nhiều lỗi ko giải thích đc đâu,bạn up thử rom mới của PhamNhatThanh xem,thấy cũng khá ổn

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Up ROM gốc rồi muốn UP ROM build thì là đè nó ra unlock lại thôi mà :D

hinhnomHN

Các bác ơi em mới dùng con HTC HERM 200 được có 1 ngày,mù tịt chả biết gì cả mong các bác chỉ giáo hộ em 1 số vấn đề nhé,em xin cám ơn trước!
Đầu tiên thông số của em nó em ghi lại được có nhiêu : Ver Rom 1.18.256.2
Date Rom : 07/22/06
Ver radio : 1.03.03.10 Ver pro : 32.34.7010.01H
Ver ROM.... :1.18.256.104
IMEI :357719001707...
Chipset Samsung(R)2442 400MHz
Điều đặc biệt là em nó đang sử dụng tiếng Pháp nên mình mù tịt.Mong các bác chỉ dẫn em cách up ROM và chuyển sang tiếng Anh luôn hộ em cái.Con này sử dụng Win nào good nhất,cách cài đặt và có cần unlock không?
Các bác hướng dẫn nhanh hộ em nhé,cám ơn nhiều nhiều :-/

PhamNhatThanh

Các bác ơi em mới dùng con HTC HERM 200 được có 1 ngày,mù tịt chả biết gì cả mong các bác chỉ giáo hộ em 1 số vấn đề nhé,em xin cám ơn trước!
Đầu tiên thông số của em nó em ghi lại được có nhiêu : Ver Rom 1.18.256.2
Date Rom : 07/22/06
Ver radio : 1.03.03.10 Ver pro : 32.34.7010.01H
Ver ROM.... :1.18.256.104
IMEI :357719001707...
Chipset Samsung(R)2442 400MHz
Điều đặc biệt là em nó đang sử dụng tiếng Pháp nên mình mù tịt.Mong các bác chỉ dẫn em cách up ROM và chuyển sang tiếng Anh luôn hộ em cái.Con này sử dụng Win nào good nhất,cách cài đặt và có cần unlock không?
Các bác hướng dẫn nhanh hộ em nhé,cám ơn nhiều nhiều :-/
Thông số đó chỉ cho Bạn biết thông tinh máy, Radio và Ver Rom thôi .
Muốn biết máy mình có unlock CID hây không thì Bạn vào BootLoad (OK và POWER)sẻ thấy SPL cua máy
Bạn tham khảo ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976
Và đây là Tool unlock
HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a.rar

hinhnomHN

Thông số đó chỉ cho Bạn biết thông tinh máy, Radio và Ver Rom thôi .
Muốn biết máy mình có unlock CID hây không thì Bạn vào BootLoad (OK và POWER)sẻ thấy SPL cua máy
Bạn tham khảo ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976
Và đây là Tool unlock
HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a.rar

Sao mình làm theo bạn hướng dẫn nó khởi động lại máy từ đầu mà vẫn ko thấy được SPL nhỉ?Giúp mình với nhé :-/

hinhnomHN

M 05
S 04
B 06
D 1.18
Mình chỉ nhìn thấy mấy cái này thôi,khi bấm OK và POWER cùng 1 lúc,nó giống như khi mình tháo pin ra rồi lắp lại thôi bạn ơi?

PhamNhatThanh

Sao mình làm theo bạn hướng dẫn nó khởi động lại máy từ đầu mà vẫn ko thấy được SPL nhỉ?Giúp mình với nhé :-/
Bạn bấn OK+POWER máy sẻ vào Bootload màng hình sẻ có
HERM 100 hây 200 ....
IPL-1.04,....
HERM 100,200 ..
SPL-1.40 ....dòng nầy có Olipro
la máy đã Unlock rồi up rom vô tư,nếu không có thì phải unlock nhé:D

hinhnomHN

Bạn bấn OK+POWER máy sẻ vào Bootload màng hình sẻ có
HERM 100 hây 200 ....
IPL-1.04,....
HERM 100,200 ..
SPL-1.40 ....dòng nầy có Olipro
la máy đã Unlock rồi up rom vô tư,nếu không có thì phải unlock nhé:D

Sau khi mình bấm OK + Power (phím OK o bên hông máy) thì màn hình chỉ hiện HTC chứ không thấy hiện mấy chữ như bạn nói đâu?Mình nghĩ nát óc mà không ra thật là ko hiểu biết nên chậm hiểu quá,giúp mình với!X-(X-(

gaucon2405

herm softbank ko vào net được xin chỉ giáo

sau vài lần hardreset máy mình ko truy cập net được,ko hỉu lí do tại sao.vẫn dò thấy sóng wifi,nhưng ko vào được.ko biết có fai bị khóa wifi máy của mình rồi ko nửa,pro nào biết có thể chia sẻ,thanks nhìu!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
sau vài lần hardreset máy mình ko truy cập net được,ko hỉu lí do tại sao.vẫn dò thấy sóng wifi,nhưng ko vào được.ko biết có fai bị khóa wifi máy của mình rồi ko nửa,pro nào biết có thể chia sẻ,thanks nhìu!

Bản ROM đó trước vẫn dùng được thì không phải do ROM rồi mà do mạng nơi bạn kết nối có vào đc nét đấy thôi.

thehaineo

máy mình là
hem300
IPL-1.01
SPL- 1.04
máy mình đã unclock chưa?
mong các anh hướng dẫn chi tiết uprom máy này