• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

p3b

các bác cho hỏi HTC HERMES muốn xóa shortcut trong star--program thì phải làm sao để xóa. Em lở tao hai cái shortcut giống nhau trong program mà ko biết làm sao xóa bớt 1 cái. Ai biết thì chỉ giúp. Thanks

tranhai

các bác cho hỏi HTC HERMES muốn xóa shortcut trong star--program thì phải làm sao để xóa. Em lở tao hai cái shortcut giống nhau trong program mà ko biết làm sao xóa bớt 1 cái. Ai biết thì chỉ giúp. Thanks
dùng file explorer vào mydevice>windows>start menu>program rồi xóa cái bạn cần nhé

puppup

o2 Trion và thẻ nhớ 8 Gb?

Hiện tại mình đang dùng o2 Trion và thẻ nhớ MicroSD 2Gb, nếu mình mua thẻ nhớ MicroSD tầm 8Gb thì có thể dùng được không? Có cần thiết phải nâng từ WM 05 lên WM 06 ko vì nghe nói chỉ WM 06 mới hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng cao ! Ngoài ra có phải cài driver gì không để máy nhận được thẻ nhớ ?
Rất mong cao thủ giúp đỡ..

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiện tại mình đang dùng o2 Trion và thẻ nhớ MicroSD 2Gb, nếu mình mua thẻ nhớ MicroSD tầm 8Gb thì có thể dùng được không? Có cần thiết phải nâng từ WM 05 lên WM 06 ko vì nghe nói chỉ WM 06 mới hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng cao ! Ngoài ra có phải cài driver gì không để máy nhận được thẻ nhớ ?
Rất mong cao thủ giúp đỡ..

Nếu là thẻ 8G thì là thẻ micro SDHC rồi và các bản ROM Hermes đều hỗ trợ bạn à. Cứ ra hàng bảo họ đưa cắm vào test là được thôi.
Tốt nhất là nên nâng cấp ROM để có thêm tính năng mới chứ dùng PPC mà ko vọc thì uổng quá :)
Chúc vui

puppup

Nếu là thẻ 8G thì là thẻ micro SDHC rồi và các bản ROM Hermes đều hỗ trợ bạn à. Cứ ra hàng bảo họ đưa cắm vào test là được thôi.
Tốt nhất là nên nâng cấp ROM để có thêm tính năng mới chứ dùng PPC mà ko vọc thì uổng quá :)
Chúc vui

Vậy nghĩa là có thể dùng được phải không ^^ Cám ơn bạn rất nhiều !
Nhân tiện cho mình hỏi có cách nào để phá khóa sim của máy không..mình đã làm như trong thread hướng dẫn SIM & CID unlock nhưng vẫn không dùng được loại Sim khác ! Hix ! Mình cũng thích vọc lắm nhưng nghe thằng bạn nó dọa đang up ROM mà chẳng may rút dây USB là toi máy luôn nên khiếp quá, ko dám up thường xuyên !

mrlingling

Active Member
Vậy nghĩa là có thể dùng được phải không ^^ Cám ơn bạn rất nhiều !
Nhân tiện cho mình hỏi có cách nào để phá khóa sim của máy không..mình đã làm như trong thread hướng dẫn SIM & CID unlock nhưng vẫn không dùng được loại Sim khác ! Hix ! Mình cũng thích vọc lắm nhưng nghe thằng bạn nó dọa đang up ROM mà chẳng may rút dây USB là toi máy luôn nên khiếp quá, ko dám up thường xuyên !

thì lúc bác uprom bác ngồi canh máy, nhà có pé con thì bác nhốt vào phòng khác nếu sợ lúc đang uprom pé con nhà bác giật dây sync :D...uprom hermes nhanh mà, trc em dùng em up suốt ngày....:-?? dùng ppc em thấy khoái nhất là khoản uprom...:D

puppup

thì lúc bác uprom bác ngồi canh máy, nhà có pé con thì bác nhốt vào phòng khác nếu sợ lúc đang uprom pé con nhà bác giật dây sync :D...uprom hermes nhanh mà, trc em dùng em up suốt ngày....:-?? dùng ppc em thấy khoái nhất là khoản uprom...:D

:)) Báo cáo bác là em vợ còn chưa có nói gì đến con ! :((
:p Vấn đề là do cái tính em nó hậu đậu, chỉ riêng dùng con PPC của em mà ngày nào em cũng phải "chọc" ra "chọc" vào lỗ reset liên tục =)) khổ thân em nó..Thôi đợt này quyết định up rom lên đời cho em nó đỡ tủi thân..Nghe nói sắp có window mobile 6.5 rồi :D

nakashi

:)) Báo cáo bác là em vợ còn chưa có nói gì đến con ! :((
:p Vấn đề là do cái tính em nó hậu đậu, chỉ riêng dùng con PPC của em mà ngày nào em cũng phải "chọc" ra "chọc" vào lỗ reset liên tục =)) khổ thân em nó..Thôi đợt này quyết định up rom lên đời cho em nó đỡ tủi thân..Nghe nói sắp có window mobile 6.5 rồi :D
windows mobile 6.5 ra là mình kiếm up lên liền, đang máu me vụ up rom đây :D

sợ vụ bị rút dây thì bác up bằng thẻ nhớ (nhớ xạc pin cho đầy trước khi làm), trong lúc up rom bỏ vô tủ kiếng khóa lại, đứng cách 1m ngồi ngó :D

puppup

sợ vụ bị rút dây thì bác up bằng thẻ nhớ (nhớ xạc pin cho đầy trước khi làm), trong lúc up rom bỏ vô tủ kiếng khóa lại, đứng cách 1m ngồi ngó :D
:)) Bác đá xoáy em rồi :))
Ủa mà có thể up rom bằng thẻ nhớ ah ?

PhamNhatThanh

Mình đã làm WM 6.5 rồi còn nhiều lỗi lắm
Chú Quang đang chỉnh sửa và chỉ dẩn thêm
:D

kolya82

các bác cho em hỏi dòn máy này có dễ hư cáp không vậy?có người bán 1 em imate jasjam 3 tr vậy có đắt không?

tamat007

keyboard cua SPV M3100 Orange

Máy SPV M3100 Orange của tôi có bàn phím khác với dòng Herm (như hình).
Tôi sử dụng ROM ROM WM6.1 CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV DVH), bấm phím Q ra chữ A, Q ra A, Z ra W, Ư ra Z... không biết là loại gì? và có thể fix được ko?

minhkt

HTC Hermes Cua mình cũng bị lộn 2 nút z và y có ai biết cách chinh lại ko nhỉ
:-?

chaopac

Máy SPV M3100 Orange của tôi có bàn phím khác với dòng Herm (như hình).
Tôi sử dụng ROM ROM WM6.1 CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV DVH), bấm phím Q ra chữ A, Q ra A, Z ra W, Ư ra Z... không biết là loại gì? và có thể fix được ko?

máy của bạn là Orange thuộc hãng Anh sản xuất (chip thì HTC sản xuất hết, trừ cái bàn phím Orang dùng cho người Anh) vì thế mà có sự khác biệt nhưng máy bạn vẫn là máy Hermes chứ kô phải khác dòng Hermes, còn bản rom bạn sài có các lỗi đó do cái rom cook của tác giả cook trên máy Hermes khác (vd: T-mobile MDA Vario II, HTC TyTN,....) với các bàn phím khác máy bạn (mỗi loại sản xuất ở 1 nước khác nhau) nên vì thế có sự khác biệt về Registry giữa các con này, nếu bạn muốn fix hãy PM cho tác giả bản rom (tại đó là người biết rõ nhất) hoặc hỏi các mod ai có máy giống mình nhá (sorry mình còn gà về registry lắm chưa giúp bạn đc), thân :D:D:D:D

chaopac

HTC Hermes Cua mình cũng bị lộn 2 nút z và y có ai biết cách chinh lại ko nhỉ
:-?

bạn này mình chắc chắn sài T-mobile MDA Vario II đúng hông, bạn chú ý nhé T-mobile MDA Vario II có 2 dòng, 1 dòng của Đức và 1 dòng của Mỹ (hay nước nào đó :D:D) vì dòng bạn là dòng Đức nên có 2 nút z và y thay chỗ nhau, còn dòng còn lại thì bình thường :D:D

chaopac

ờ mà chủ Topic để ý nhé, đây là nơi giới thiệu và bàn luận về các rom cho Hermes, nếu bạn muốn hỏi về mấy cái lỗi bàn phím này hãy quay về mục trước đó tạo Topic (trong khu HTC Hermes) thì sẽ đc giúp đỡ hơn, lần sau quay lại đây kô thấy bài thì chịu khó search (tại bị Mod di chuyển :D:D:D:D)

thaisonvu

Hjc,máy AT&T 8525 của mình cứ chạy 2 hoặc 3 chương trình 1 lúc là dc khoảng 1p sẽ có 1 chương trình tự động đóng lại, ví dụ : vừa mở message vừa nghe nhạc, vừa mở xem ảnh vừa đọc mobipocket reader thì nó sẽ đóng lại dần dần cho đến khi chỉ còn 1 chươnh trình thì thôi, ko bị đóng lại nữa.Đã kiểm tra thấy ram vẫn thừa 21mb.AI có bít lỗi gì ko chỉ dùm mình với.Mình dùng WM 6.1 bản 13.2 của Crc

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hjc,máy AT&T 8525 của mình cứ chạy 2 hoặc 3 chương trình 1 lúc là dc khoảng 1p sẽ có 1 chương trình tự động đóng lại, ví dụ : vừa mở message vừa nghe nhạc, vừa mở xem ảnh vừa đọc mobipocket reader thì nó sẽ đóng lại dần dần cho đến khi chỉ còn 1 chươnh trình thì thôi, ko bị đóng lại nữa.Đã kiểm tra thấy ram vẫn thừa 21mb.AI có bít lỗi gì ko chỉ dùm mình với.Mình dùng WM 6.1 bản 13.2 của Crc

Hiện tượng này thường do thiếu bộ nhớ xẩy ra nhưng bạn vẫn còn trống nhiều thử HS lại rồi test thử nếu vẫn bị chắc lỗi do bản rom up lại bản khác xem thế nào....