• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

tranhai

các bác cho em hỏi ,mình có thể backup bản rom của mình lại được ko
lâu quá mới qua box hermes lại,chỉ có thể back up bằng soft thôi,nếu chẳng may phải HR hoặc up rom lại (cùng 1 bản rom mà bạn back up)thì có thể restore lại như lúc đầu

sonca247

Máy mình là X01HT chạy win 2005 không nhận được thẻ micro SDHC 4Gb. Bác nào có driver nhận thẻ không cho mình xin với, hay chỉ link cũng được. Thanks!

P/s: máy mình không up rom lên được nữa.

newcell

wifi của Hermes 8525

Mình không thể connect wifi được với rom WM6, bây giờ làm sao fix nó nhỉ, cảm ơn trước

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình không thể connect wifi được với rom WM6, bây giờ làm sao fix nó nhỉ, cảm ơn trước

Bạn đã thử mọi cách chưa? xem có đặt pass không? mạng có connec được không? mang qua chỗ khác thử kết nối xem, HS máy và cuối cùng không được thì up lại bản rom khác thôi :D:D:D

thaisonvu

Hiện tượng này thường do thiếu bộ nhớ xẩy ra nhưng bạn vẫn còn trống nhiều thử HS lại rồi test thử nếu vẫn bị chắc lỗi do bản rom up lại bản khác xem thế nào....

Mình đã up thử 3 rom khác nhau mà vẫn bị thế.Ko hiểu tại sao nữa.Ram còn trống 30mb vẫn bị như vậy.Cứ chạy 2 chương trình là có 1 chương trình sau 1 vài giây là tự động thoát

saoxathu

SoftBank X01HT bị lỗi bàn phím, giúp với

Mình mới dùng con này, khi trượt bàn phím ra thì màn hình quay ngang nhưng khi đóng ứng dụng thì tự động lại quạy dọc mặc dù vẫn giữ nguyên bàn phím. Điều này gây ra một cảm giác rất khó chịu, ai biết giúp mình với , cảm ơn!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tưởng bạn nói vấn đề gì to lắm :D
Bạn thử up bản ROM khác vô xem sao nhé hoặc cũng có thể là đụng softs

NhatToai

Super V.I.P
Mình mới dùng con này, khi trượt bàn phím ra thì màn hình quay ngang nhưng khi đóng ứng dụng thì tự động lại quạy dọc mặc dù vẫn giữ nguyên bàn phím. Điều này gây ra một cảm giác rất khó chịu, ai biết giúp mình với , cảm ơn!
Cái này chắc là ROM tích hợp M2D roài,không sao cả.

nquangthi

Xin hỏi về wifi của cingular 8525 ( O2 trion ) ???

Cingular 8525 của mình bắt wifi rất yếu , ko bít có phải cài đẵt gi trong mục wifi ko nữa . Mọi người ai biết cài đặt mặc định phần wifi như thế nào hay phải cài đặt ra sao thì chỉ mình với ( máy mình đang xài Rom gốc win 2005 )
_ Thanks !

thanhcong27

Cingular 8525 của mình bắt wifi rất yếu , ko bít có phải cài đẵt gi trong mục wifi ko nữa . Mọi người ai biết cài đặt mặc định phần wifi như thế nào hay phải cài đặt ra sao thì chỉ mình với ( máy mình đang xài Rom gốc win 2005 )
_ Thanks !
sử dụng thêm các phần mềm hỗ trợ wifi nhé,:D

hellboydevil

HTC X01HT

Em có X01HT nhưng ko biết ứng dụng nào thích hợp cho máy và các chương trinh dùng để uprom. mong các pác chỉ giáo

thanhcong27

Em có X01HT nhưng ko biết ứng dụng nào thích hợp cho máy và các chương trinh dùng để uprom. mong các pác chỉ giáo

dùng win nào hả bạn, không họp thì cài cái khác, con up rom hả : unlock sim cid V3, hard spl, bản rom mà bạn thích và up thôi. nên tham khảo các bài viết nhé:D

duong

hepl NO GSM

chào các cao thủ máy em vừa bị chết radio khi uprom cua NTT DOCOMO
máy của em la sofbank X01HT thông số nhủ sau:
IPL 1.01
SPL 2.03
Lỗi NO GSM
bác nào có cách xin chỉ giáo em rùm thank các bác nhiều nha.X-(

thanhcong27

chào các cao thủ máy em vừa bị chết radio khi uprom cua NTT DOCOMO
máy của em la sofbank X01HT thông số nhủ sau:
IPL 1.01
SPL 2.03
Lỗi NO GSM
bác nào có cách xin chỉ giáo em rùm thank các bác nhiều nha.X-(

chưa hiểu lắm, up chết khi đang up radio như thế nào, chết như thê nào, không nói rõ ai mà dám giúp:D, máy vào được win chưa hay treo ở đâu đó ngoài kia... nói rõ:D

xfile2208

Xin hỏi mình vừa up rom chú MDA T-Mobile lên rom gốc 6.0 nhưng muốn loại bỏ một số icon hiện lên system Tray đi thì làm thế nào?

thanhcong27

Xin hỏi mình vừa up rom chú MDA T-Mobile lên rom gốc 6.0 nhưng muốn loại bỏ một số icon hiện lên system Tray đi thì làm thế nào?

nếu là pin và comm manager thì dùng HTC custom để remove đi, còn các phần mềmkhác phải tự cài đăt thôi:D

xfile2208

Có một câu hỏi hơi ngớ ngẩn là sau mỗi lần up rom xong phải Hardreset không các pác nhỉ, đọc topic về up rom và unlock không thấy nói điều này, và vì mình vừa up từ bản 5.0 lên 6.0 thì thấy không cần Hardreset

thanhcong27

Có một câu hỏi hơi ngớ ngẩn là sau mỗi lần up rom xong phải Hardreset không các pác nhỉ, đọc topic về up rom và unlock không thấy nói điều này, và vì mình vừa up từ bản 5.0 lên 6.0 thì thấy không cần Hardreset

không cần thiết bạn ah:D

xfile2208

Chú MDA Vario II của mình bây giờ mới xuất hiện bệnh mới là cứ mối lần up bản rom khác đến mục vào Align Screen thì không thể vào được hệ điều hành, mình thường phải up rom lại một lần nữa thì mới vào được, đây là bệnh gì mong pác nào giúp kê toa bệnh hộ