• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

thanhcong27

Chú MDA Vario II của mình bây giờ mới xuất hiện bệnh mới là cứ mối lần up bản rom khác đến mục vào Align Screen thì không thể vào được hệ điều hành, mình thường phải up rom lại một lần nữa thì mới vào được, đây là bệnh gì mong pác nào giúp kê toa bệnh hộ
sau khi up rom bạn thử hardset xem sao? :D

solochom

Cho mình hỏi chút minh dùng Dopod herm200 thẻ nhớ 4g hcsd apacer chỉ nhận được 2g là sao nhỉ?

thuhangtbc

các bác cho em hỏi với
em có cây i_mate jasjam mới up lên bản win 6.1 build 19199 của ai mình quên mất tiu rùi nhưng gặp các vấn đề sao
Một là: 6 phím trên màn hình bị khùng khùng lúc ăn lúc hok
Hai là: camera thì kho chụp được, mỗi lần bật camera lên màn hình nhứ nhòe như bị bể vậy đó
Ba là: lâu lâu nó hay bị trắng màn hình phải reset lại mới hết

Bác nào bít cách fix mấy lỗi này bày cách cho em với

thanhcong27

các bác cho em hỏi với
em có cây i_mate jasjam mới up lên bản win 6.1 build 19199 của ai mình quên mất tiu rùi nhưng gặp các vấn đề sao
Một là: 6 phím trên màn hình bị khùng khùng lúc ăn lúc hok
Hai là: camera thì kho chụp được, mỗi lần bật camera lên màn hình nhứ nhòe như bị bể vậy đó
Ba là: lâu lâu nó hay bị trắng màn hình phải reset lại mới hết

Bác nào bít cách fix mấy lỗi này bày cách cho em với

tốt nhất bạn nên up bản khác, như bạn nói thì rom không tương thích với máy của bạn,nếu muốn dùng ổ định bạn nên dùng 6.0 thôi,như mình đang dùng 6.5 cũng thấy khá ổn, :D thử cái này xem sao? giao diện khá đẹp http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=461680

Chỉnh sửa cuối:

thuhangtbc

Các bác cứu em với cây i_mate jasjam của em bị gì rùi
ban đầu hok có tình trạng này chỉ bị lệch khung màn hình thôi uprom lại hết bị lệch thì camera của nó lại khùng
với lại mấy phím của nó cũng hok ăn nữa
chạy mấy bản rom khác nhau rùi mà vẫn vậy hok có tiến triển
phần cứng thì em hok bít sao chứ sư phụ em kiểm tra kỹ lắm rùi ok hết
ảnh đây các bác

bác nào bít cách sử lý vụ này xin chỉ giáo em với

thuhangtbc

camera hermes bị lỗi

Các bác cứu em với cây i_mate jasjam của em bị gì rùi
ban đầu hok có tình trạng này chỉ bị lệch khung màn hình thôi uprom lại hết bị lệch thì camera của nó lại khùng
với lại mấy phím của nó cũng hok ăn nữa
chạy mấy bản rom khác nhau rùi mà vẫn vậy hok có tiến triển
phần cứng thì em hok bít sao chứ sư phụ em kiểm tra kỹ lắm rùi ok hết
ảnh đây các bác

bác nào bít cách sử lý vụ này xin chỉ giáo em với
:(:)(:)(:)(:)((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nếu bạn UP lại ROM ship rồi mà vẫn bị thì có thể bị lỏng cáp, bạn mang qua hàng nhờ họ kiểm tra giúp xem sao.

vnanhvn

Bác Hà giúp em với! Con T Mobile của em sau khi up rom xong, không còn thấy xuất hiện sóng nữa. Em đã up radio khác nhưng cũng không thành công. Sau đó em úp lại bản Ship cũng không có sóng luôn. Vậy là nó bị làm sao ạ? Có cách gì khắc phục không ạ?!

HuynhThanh

Bác Hà giúp em với! Con T Mobile của em sau khi up rom xong, không còn thấy xuất hiện sóng nữa. Em đã up radio khác nhưng cũng không thành công. Sau đó em úp lại bản Ship cũng không có sóng luôn. Vậy là nó bị làm sao ạ? Có cách gì khắc phục không ạ?!

Theo tình trạng bạn nói! Thì nó giống như con O2 Flame của thằng bạn mình rồi! Máy của nó cũng úp rom xong cũng không có sóng, vào tiệm thì thợ lắc đầu! Vô phương cứu chữa bạn à! Đành xài PPC bạn à!

thanhcong27

T mobile nào cơ, nếu là dòng herm bạn đã unlock cid sim chưa, unlock mới có sóng chứ, :D

cohisu

Cứu - Lỗi khó nhất dòng Hermes hiz

Mình dùng con cingular 8525,radio hiện tại là 1.40.03,IPL 1.01 , SPL 2.30 Olipro
Mình đã dùng đủ mọi cách để UP RADIO : Up bằng thẻ nhớ,up các bản radio khác nhau,up ROM SHIP NGUYÊN BẢN ( ROM Gốc , thử 2,3 bản rom gốc rồi ),quá trình up bình thường,100%,complete,reset lại bình thường,nhưng sau đó vẫn là bản RADIO 1.40.03
Hiz nhìn chung là dùng đủ mọi cách đọc được trên PDAVIET với XDA-deverlop mà ko thay đổi được
Có bác nào đã từng bị như mình hok chỉ mình với,ai biết chỉ mình với bản Radio này tốn pin mà nghe bé quá ;( thanks các bác :(( nhiều T_T !

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

Mình dùng con cingular 8525,radio hiện tại là 1.40.03,IPL 1.01 , SPL 2.30 Olipro
Mình đã dùng đủ mọi cách để UP RADIO : Up bằng thẻ nhớ,up các bản radio khác nhau,up ROM SHIP NGUYÊN BẢN ( ROM Gốc , thử 2,3 bản rom gốc rồi ),quá trình up bình thường,100%,complete,reset lại bình thường,nhưng sau đó vẫn là bản RADIO 1.40.03
Hiz nhìn chung là dùng đủ mọi cách đọc được trên PDAVIET với XDA-deverlop mà ko thay đổi được
Có bác nào đã từng bị như mình hok chỉ mình với,ai biết chỉ mình với bản Radio này tốn pin mà nghe bé quá ;( thanks các bác :(( nhiều T_T !

có lẽ do chip radio của bạn rồi, bạn thử lại bản i-mate rom 5.0 radio 1.07.03.10 xem sao? tp://wiki.xda-developers.com/index...ermes_Upgrades nếu không được thì phải dùng vậy thôi, nên dùng chế độ sóng GMS không nên để auto, và dùng bản rom nhẹ để tránh tốn pin, ví dụ bản 6.0 V2.5 của custel chúc vui

khanha

hix mấy bro cho m hỏi, sao tự nhiên mấy em bị die phần "word completion", m gõ mãi ko thấy nó dự đoán chữ trước, lúc nhập contact tin nhắn cũng vậy =.= (đã check trong phần settings->input, có active rõ ràng) , bro nào bít xin giúp em, reset mấy lần rồi vẫn thế:((

thanhcong27

hix mấy bro cho m hỏi, sao tự nhiên mấy em bị die phần "word completion", m gõ mãi ko thấy nó dự đoán chữ trước, lúc nhập contact tin nhắn cũng vậy =.= (đã check trong phần settings->input, có active rõ ràng) , bro nào bít xin giúp em, reset mấy lần rồi vẫn thế:((

bạn thử sao lưu giữ liệu rồi hardset xem sao?:D

tuanminh05_02

tôi cần giúp về cây cingular 8525

máy bị rớt nên bây giờ không nhận sim,em đo diện áp vẫn bình thường,các anh ai biết xin chỉ dùm em.em cảm ơn nhiều.

thanhcong27

90% là do phần cứng, còn nếu bạn nghĩ do phần mềm thì thử hardset xem sao? theo cảm nhận của cá nhân: 1 là tiếp xúc chân sim , 2 IC nguồn, 3 chíp radio bị long chân. cứ thử xem sao?

phppro

Tắt đèn nhấp nháy của TyTN

Đèn mặt trước của con HTC Hermes 200 ( TyTN Pro) này lúc nào nó cũng nháy vàng, khi có tin nhắn sẽ chuyển sang da cam nhưng mà vàng với da cam khó nhìn quá nên nhiều khi cứ tưởng có tin nhắn.
Các bạn cho hỏi làm sao để tắt tiệt cái đèn này đi, chỉ khi nào có tin nhắn nó mới nháy?
Mình đã tìm khắp các tùy chọn mà ko thấy có. Cám ơn nhiều.

thanhcong27

Đèn mặt trước của con HTC Hermes 200 ( TyTN Pro) này lúc nào nó cũng nháy vàng, khi có tin nhắn sẽ chuyển sang da cam nhưng mà vàng với da cam khó nhìn quá nên nhiều khi cứ tưởng có tin nhắn.
Các bạn cho hỏi làm sao để tắt tiệt cái đèn này đi, chỉ khi nào có tin nhắn nó mới nháy?

có cách đấy, chuyển điện thoại sang chế độ bay( tắt phone) thì sẽ tắt được đèn. vì đây là đèn báo có sóng mà, :))((( nhưng tắt sóng sẽ không nhận được tin nhắn))

thanhcong27

có cách đấy, chuyển điện thoại sang chế độ bay( tắt phone) thì sẽ tắt được đèn. vì đây là đèn báo có sóng mà, :))( nhưng tắt phone thì không nhận được tin nhắn):D

phppro

có cách đấy, chuyển điện thoại sang chế độ bay( tắt phone) thì sẽ tắt được đèn. vì đây là đèn báo có sóng mà, :))( nhưng tắt phone thì không nhận được tin nhắn):D

Ông này dỗi hơi thật. Đọc mấy bài viết trong diễn đàn toàn thấy post bài nhảm.