• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

PDAmember

Có cách nào để bỏ mấy cái ngoặc đơn với gạch ngang khi quay số với hiển thị số gọi trên Call History ko các bạn?

(Để thế trông rối mắt quá)

aqua125

Em đang xài 2 máy trong đó có 1 cái là Tilt. Các bác có soft nào chuyển cuộc gọi từ máy kia qua Tilt như cách xài tai nghe bluetooth ko?

mrqwerty

xin phần mềm gõ tiếng nhật

các bác cho em xin phần mềm gõ tiếng nhật trên kaiser với ạ. cảm ơn các bác nhiều!

Nguyenson318

HSPL by Cmonex và up ROM Ship lại cho máy bạn để bước đầu khắc phục(vì ở các bài trước bạn có nói máy bạn không thể vào Bootloader được) .
Còn khi up ROM thường thì cho máy về Bootloader rồi mới gắn cáp và tiền hành chạy file KaiserCustomRUU.exe.
Tuy nhiên nếu bạn cứ để máy bình thường mà gắn cáp rồi chạy exe thì máy sẽ tự đưa về Bootloader trước khi load new OS.
Còn cách khác để up khá nhanh là dùng thẻ nhớ.Bạn tìm đọc tại khu vực chú ý đấy.

Nhờ bác NhatToai cho link của một rom ship cụ thể để mình up lại cho Kaiser, để mình xác định xem có phải bị lỗi bootloader hay không, mình kô rành về khoản này lắm. Thanks

lamquanvu207

htc tytn 2 bị đứng máy

Con htc tytn 2 của mình đang xài bình thường bổng nhưng dở chứng,khi mở máy hiện lên chử(smart mobility)rồi đứng luôn ,tháo pin ra lắp lại củng bị tiếp,bây giờ phải làm sao các bác?Mong các bác chỉ giáo gấp dùm,thanks các bác nhiều lắm:(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Con htc tytn 2 của mình đang xài bình thường bổng nhưng dở chứng,khi mở máy hiện lên chử(smart mobility)rồi đứng luôn ,tháo pin ra lắp lại củng bị tiếp,bây giờ phải làm sao các bác?Mong các bác chỉ giáo gấp dùm,thanks các bác nhiều lắm:(:)(:)(:)((

HardReset lại đi bạn,cách làm rất đơn giản thôi,bạn xem tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=47185

PDAmember

Có cách nào để bỏ mấy cái ngoặc đơn với gạch ngang khi quay số với hiển thị số gọi trên Call History ko các bạn?

(Để thế trông rối mắt quá)

Không bác nào chỉ giúp hộ cái này nhỉ?

aqua125

Có 1 vấn đề em muốn hỏi các bác. Máy em lâu ngày ko đụng tới, bây h mau hết pin quá, chỉ 1 ngày là sạch luôn. Có cách nào phục hồi lại cục pin ko vậy?

edc2121

Mình mới xài Kaiser 8925 và đang gặp một số vấn đề như sau:
- Lỗi tiếp xúc thẻ nhớ với máy rất kém. Nhiều khi không đọc được thẻ nhớ. Không biết đây là lỗi của máy hay lỗi của thẻ nhớ.
- Mình xài Pm Mobipocket để đọc ebook thì khi lật trang rất chậm, dùng phím hoặc dùng cây bút nhấn khi lật trang đều ko được, phải một lúc nó mới cho lật trang.
- Màn hình hình khi chụp hình có 1 sọc xanh đứng. Khi chụp hình ảnh cũng ra sọc luôn. Ko biết là do lỗi PM hay là lỗi camera.
Rất mong được giúp đỡ.
Thanks.

NBLam

Máy của mình thì hình như bị lỗi tiếp xúc cổng mini-USB thì phải. Cắm cáp USB vào thì xạc pin được nhưng máy tính báo lỗi nhận thiết bị, ko thể dùng sync được với máy tính. Mình đã chuyển máy tính khác, và dùng cáp khác cũng đều như thế. Có bác nào biết là lỗi gì ko nhỉ? thanks.

hoanghieu11111

máy mình thì kết nối đc với máy tính nhưng kô thể nào vào xem web đc
chon đúng như các ô như hướng dẫn mà kô đc....chán:-/:-/:-/

namconson

Bật chế độ WCDMA - 3G - USTM cho HTC TyTN2

ROM của HTC không có mục Setting\Phone\Band để chọn băng tầng WCDMA để hoạt động trong mạng 3G, xin giúp tôi ? Thanks !:((

NhatToai

Super V.I.P
Máy của mình thì hình như bị lỗi tiếp xúc cổng mini-USB thì phải. Cắm cáp USB vào thì xạc pin được nhưng máy tính báo lỗi nhận thiết bị, ko thể dùng sync được với máy tính. Mình đã chuyển máy tính khác, và dùng cáp khác cũng đều như thế. Có bác nào biết là lỗi gì ko nhỉ? thanks.
Vọc dữ quá nên chân cắm có vấn đề rồi,nếu vệ sinh lại không khỏi thì mang ra tiệm thay chân khác,đơn giản mà...
máy mình thì kết nối đc với máy tính nhưng kô thể nào vào xem web đc
chon đúng như các ô như hướng dẫn mà kô đc....chán:-/:-/:-/

HardReset hoặc up lại bản ROM khác đi bạn,trường hợp của bạn hiếm người có lắm,lỗi đụng soft hay cài đặt gì thôi.

NhatToai

Super V.I.P
ROM của HTC không có mục Setting\Phone\Band để chọn băng tầng WCDMA để hoạt động trong mạng 3G, xin giúp tôi ? Thanks !:((

Có chứ bạn!
Thông thường,đối với WM6.1 thì bạn vào Start/Settings/Phone sẽ thấy tap Band.Một số bản ROM không có tap Band mà thay vào là tap GSM/UMTS Services.Bạn vào đó sẽ thấy Band và để thiết lập thì chọn Get Settings.
Trên WM 6.5 thì có chút thay đổi: Start/Settings/Personal/Phone
Và một điều nữa là cả trên win nào thì máy cũng phải cài Dialer Video Call

Nguyenson318

Mình đã cài đặt gói cước U7 của Vinaphone (đã kết nối Internet 3G OK), khi gọi Video Call thì nó báo "Failed to make the video call... ". Vậy là sao hả các bác???

vinicerium

HTC tytn II - tap the screen to set up your windows... giúp mình với:(

Mình có chiếc Htc tytn II mới được người quyen gửi cho. khi bật lên đên màn hình Windows thấy báo"Tap the screen to set up your window mobile based device." minh thử bấm trên màn hình bằng bút rồi bằng tay mà chẳng có gì thay đổi cả. mình thử bấm phím tắt nguồn thì nó tắt đèn nền. bấm phím nguôn` lần nữa thì mà hinh chuyể sang "align screen" có dấu + nhưng mình thử bấm vào đấu + đó mà không được. bây giờ mình chẳng biết làm sao cả. các bạn giúp mình với. mình cảm ơn nhiều.

máy của mình là hàng xách tay nước ngoài về có cần phải làm ji ko hả các bạn?

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
Mình có chiếc Htc tytn II mới được người quyen gửi cho. khi bật lên đên màn hình Windows thấy báo"Tap the screen to set up your window mobile based device." minh thử bấm trên màn hình bằng bút rồi bằng tay mà chẳng có gì thay đổi cả. mình thử bấm phím tắt nguồn thì nó tắt đèn nền. bấm phím nguôn` lần nữa thì mà hinh chuyể sang "align screen" có dấu + nhưng mình thử bấm vào đấu + đó mà không được. bây giờ mình chẳng biết làm sao cả. các bạn giúp mình với. mình cảm ơn nhiều.

Bạn thử HR máy lại hoặc thử up lại rom ship xem

vinicerium

Mình đã thử Hard Reset lại 2 lần rồi mà chẳng có ji thay đổi cả. Up rom thì mình chưa thử. bạn cho mình bài hướng dẫn được không. mình tìm mà chẳng thấy. ah` máy của mình là hàng xách tay nước ngoài về chua vô được nên mình chưa biết có nhận được SIM không? có câng phải làm gì nữa khồng bạn?