• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NBLam

Hai tuần cuối tháng 11 mình bắt đầu dùng một sim 11 số của Viettel trên con Kaiser của mình chỉ để dùng GPRS để check mail thôi. Nhưng sau một thời gian dùng mình thấy tài khoản chính bị trừ sạch tiền mặc dù mình đã dùng gói D25 và mình vẫn chưa dùng hết dung lượng. Đây là trả lời của bên Viettel.

Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin. Bên mình đã kiểm tra và kết quả cho thấy là tài khoản gốc của bạn bị trừ hết tiền do bạn đã gửi 8 tin nhắn quốc tế đến số thuê bao 447xxxxxx625 trong tháng 11, do đó khi sang tháng 12 khi trừ 25000đ thuê bao D25 tài khoản gốc của bạn bị âm là vì vậy.

Sau đó mình chuyển sang Vinaphone, dùng gói M50. Lạ một cái là tài khoản chính của mình vẫn bị trừ tiền. Hỏi hỗ trợ của Vinaphone thì mới biết là 2 ngày vừa rồi mình đã nhắn một số tin nhắn đi Anh, đầu +447.... chắc là số như ở trên. Nội dung thì ko thể báo cho mình biết được.

Như vậy có lẽ là do máy của mình có vấn đề vì tìm trong hộp sent ko thấy cái tin nhắn nào cả (máy này chỉ chuyên để dùng GPRS và check mail mà, ko dùng để gọi và nhắn tin), và cũng ko có ai dùng máy của mình cả.

Có bác nào biết lỗi ở chỗ nào, và cách khắc phục được ko? Chả nhẽ lại vứt máy này đi mua máy khác :(:)(:)((

Sorry mình post bài này ở bên DỊch vụ mạng rồi nhưng sợ các bác bên đấy ko chuyên về Kaiser, mà lỗi này có thể do máy hoặc do ROM gây ra nên mình post lại bên này. Các bác Mod thấy cần xóa thì cứ xóa nhé, Thanks.

Hiện mình đang dùng ROM 6.5 build 28008 của jjblaster trên xda-developer. Không biết có phải lỗi do ROM ko nữa :(

NhatToai

Super V.I.P
@ NBLam:
Lỡ rồi,up lại bản ROM khác và tiếp tục chơi thử có bị trừ không là rõ(hy sinh cái SIM nữa thôi)
Sau đó sẽ có cơ sở để "đòi" lại tiền từ dịch vụ mạng hoặc sang CPC đòi jjblaster3 vậy :(
Giống như là có troijan quá nhỉ...
Mình thì chưa nghe và cũng chưa gặp vấn đề này có điều mình thấy 3G trừ tiền ác quá...người dùng lúc nào cũng nắm đàng lưỡi cả!

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Ừ, có vẻ giống trojan quá nhỉ, nhưng mà mình chưa bị virus hay trojan trên PPC bao giờ. Mình cài lại ROM Ultimate v11 vẫn thấy bị trừ tiền tiếp. Chán quá. Có vẻ bị trojan rồi. Tại đã đổi từ Viettel sang Vina, và đổi cả ROM rồi, chắc chỉ có giải pháp format lại toàn bộ thẻ nhớ và cài lại từ đầu nhỉ. Không biết flash lại rom có hết trên máy ko nhỉ? Còn thẻ nhớ dùng phần mềm diệt virus bình thường của máy tính có diệt đc ko nhỉ, hay phải cài phần mềm diệt virus trên PPC mới đc? Mình chưa có kinh nghiệm gì mấy vụ này cả :(

whoami80hehe

Em mới mua 1 em AT&T Tilt, nhưng đang gặp trục trặc khi sync em nó với máy tính, làm hoài ko dc, có phải do cáp ko ah vì em thấy hình như cái cáp kết nối này của Motorola ( có chữ M ở trên ), cắm cáp vào máy vẫn sạc dc pin bình thường> vậy nguyên nhân do đâu các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo

Vào chek máy thì thấy có các thông tin sau:
Rom version: 3.57.502.2 WWE date 17/7/08
Radio version : 1.65.21.18
Protocol version 25.88.40.05H
Win moblie 6.1 CE Os 5.2.19214 ( build 19214.1.0.4)
Vào Bootloader thì thấy có dòng Hard SPL 3.56

Theo như trên, máy này đã dc hard SPL rồi phải kô ah? và với những thông tin kia thì con máy này đã dc uproom chưa và nếu như uproom rồi thì đồng nghĩa với việc em nó đã unlockCID rồi đúng không?

Em muốn up room lên bản 6.5 thì up 1 phát lên ngay hay phải làm thế nào?

NhatToai

Super V.I.P
@ whoami80hehe:
Máy bạn đã HSPL bản 3.56 rồi nên cứ việc up thoải mái.
Về Sync thì hãy kiểm tra lại máy tính của bạn(MS Ative Sync for XP hoặc WMDC for vista)
Thử gỡ và cài lại PM trên,do cable cũng có thể nhưng hiếm khi,đồng thời vệ sinh lại khe cắm cable.

NBLam

@ whoami80hehe:
Máy bạn đã HSPL bản 3.56 rồi nên cứ việc up thoải mái.
Về Sync thì hãy kiểm tra lại máy tính của bạn(MS Ative Sync for XP hoặc WMDC for vista)
Thử gỡ và cài lại PM trên,do cable cũng có thể nhưng hiếm khi,đồng thời vệ sinh lại khe cắm cable.

Vệ sinh khe cắm bằng cách nào hả bác? Mình thấy khe USB mini bé quá, vác ra hàng hỏi, nó chưa thèm xem máy quát luôn 150k để thay chân USB....

whoami80hehe

em active dc rồi , phải disable cái firewall đi thì nó mới chịu nhận,
ai có bản room ver 3.2 của shifu link mediafire cho em xin, mấy link kia toàn chết nửa đường chán quá
Làm thế nào để windows nhận thẻ nhớ trên điện thoại vậy các bác

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Vệ sinh khe cắm bằng cách nào hả bác? Mình thấy khe USB mini bé quá, vác ra hàng hỏi, nó chưa thèm xem máy quát luôn 150k để thay chân USB....
Ra hàng thì phải thay mới tính tiền được chứ bạn,công việc làm ăn mừ...
Dùng que tăm tre nhò và nhọn,làm cho đầu tăm bị xơ tí rồi vuốt nhẹ khe cắm,kéo từ trong ra.Nếu có tí bụi bám hoặc bị oxy hóa nhẹ thì nó sẽ vuốt sạch.

em active dc rồi , phải disable cái firewall đi thì nó mới chịu nhận,
ai có bản room ver 3.2 của shifu link mediafire cho em xin, mấy link kia toàn chết nửa đường chán quá
Làm thế nào để windows nhận thẻ nhớ trên điện thoại vậy các bác
Vấn đề ROM nào thì thảo luận và yêu cầu tại topic cụ thể của bản ROM ấy nhé.

AnhPheCT

Các bác vui lòng chỉ giúp cách cài đặt và sử dung GPS trên Tilt 8925 hộ em với

Con này chọn Cấu hình GPS cho VietMap R12 hay GoogleMap và các chương trình khác sử dụng GPS là Com4 và tốc độ là 9600 là OK!! Thế thôi!!

NBLam

Ừ, mình thấy con này tự động chọn mà, có phải cài đặt gì đâu? Chạy VietmapR12 phăm phăm, chỉ cần chạy mấy cái QuickLocation và QuickGPS trước để nó khởi động cho nhanh :)

fanp990

HTC AT&T 8925 bị lỗi âm thanh!

Vì tình yêu với WM em vừa quay về với con Kaiser thửu nào!Nhưng ko hiểu sao phần âm thanh em nghe bài nhạc,hay xem phim(you tube) cứ có tiếng chừng 30s là tắt trong khi chương trình vẫn chạy bình thường,bâm nút tạm dừng để chừng 5s sau đó bấm play lại thì em nó hót lại,và cứ như thế...!nhạc chuông,nghe gọi vẫn ổn!Tối qua thức tới 2g sang up Hard SPL 3.29 , Radio 1.70.19.09 , Rom shifu_3.2WWE
Mọi chức năng khác bình thường,a e có cách nào giúp mình ko,sợ em nó bị hư chip âm thanh!

NhatToai

Super V.I.P
Vì tình yêu với WM em vừa quay về với con Kaiser thửu nào!Nhưng ko hiểu sao phần âm thanh em nghe bài nhạc,hay xem phim(you tube) cứ có tiếng chừng 30s là tắt trong khi chương trình vẫn chạy bình thường,bâm nút tạm dừng để chừng 5s sau đó bấm play lại thì em nó hót lại,và cứ như thế...!nhạc chuông,nghe gọi vẫn ổn!Tối qua thức tới 2g sang up Hard SPL 3.29 , Radio 1.70.19.09 , Rom shifu_3.2WWE
Mọi chức năng khác bình thường,a e có cách nào giúp mình ko,sợ em nó bị hư chip âm thanh!

Có thể do lỗi ROM thôi,bạn thử up lại ROM khác xem.

nightman

Chào các bác,

Em đang dùng con HTC Kaiser 8925, mạng Mobifone không biết làm thế nào để set up cho máy nhận sóng 3G, lúc nào cũng chỉ thấy có chữ E hoặc G (mặc dù các máy xung quanh báo là H hoặc 3G). Theo hướng dẫn thì vào Setting/Personal/Phone/Band -> chọn UMTS. Nhưng em tìm mãi chẳng thấy chỗ nào là Band để chọn mạng cả. Em cũng đã vào Connections để delete setting, rồi vào connection setup để tự động cài đặt -> restart mà vẫn không ăn thua gì cả. Em cũng đã đăng ký thành công gói Mobile internet của Mobifone.
Em đang dùng bản Win 6.1, bản ROM 3.53.61.09 của bác Phạm Quang
Không biết làm thế nào, mong các bác giúp đỡ

Cảm ơn các bác

LOVEHUNTER1

không lướt web được khi dung gprs

Chào các bác em có vấn đề về cài đặt gprs cho nên muốn nhờ các bác giúp đỡ
Số là em dùng vina phone đã kích hoạt sử dụng gprs và em đã làm theo cách cài đặt như sau:
Đối với thuê bao sử dụng di động VinaPhone:
Chọn tiếp My Word network: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "vinaphone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> đánh m3-world next --> User name: mms; Password: mms. Nhấn Finish.
Sau đó chọn Edit my proxy sever --> kích chọn cả 2 proxy server: 10.1.10.46 Advanced --> Http: Port: 8000 Socks Port: 8000 ok

nhưng sau khi hoàn thiện các bươc trên em thử dùng để lướt web em mở một trang bất kỳ thì thấy có thông báo như trên em không biết làm thế nào "Requested content'vnexpress.net/GL?Home' cannot be accessed. You do not have access to th site"
Trong khi đó em có thể dùng gprs để update dự báo thời tiết. Vậy như thế nào xin các bác giúp đỡ:-?

NBLam

Hai tuần cuối tháng 11 mình bắt đầu dùng một sim 11 số của Viettel trên con Kaiser của mình chỉ để dùng GPRS để check mail thôi. Nhưng sau một thời gian dùng mình thấy tài khoản chính bị trừ sạch tiền mặc dù mình đã dùng gói D25 và mình vẫn chưa dùng hết dung lượng. Đây là trả lời của bên Viettel.

Sau đó mình chuyển sang Vinaphone, dùng gói M50. Lạ một cái là tài khoản chính của mình vẫn bị trừ tiền. Hỏi hỗ trợ của Vinaphone thì mới biết là 2 ngày vừa rồi mình đã nhắn một số tin nhắn đi Anh, đầu +447.... chắc là số như ở trên. Nội dung thì ko thể báo cho mình biết được.

Như vậy có lẽ là do máy của mình có vấn đề vì tìm trong hộp sent ko thấy cái tin nhắn nào cả (máy này chỉ chuyên để dùng GPRS và check mail mà, ko dùng để gọi và nhắn tin), và cũng ko có ai dùng máy của mình cả.

Có bác nào biết lỗi ở chỗ nào, và cách khắc phục được ko? Chả nhẽ lại vứt máy này đi mua máy khác :(:)(:)((

Sorry mình post bài này ở bên DỊch vụ mạng rồi nhưng sợ các bác bên đấy ko chuyên về Kaiser, mà lỗi này có thể do máy hoặc do ROM gây ra nên mình post lại bên này. Các bác Mod thấy cần xóa thì cứ xóa nhé, Thanks.

Hiện mình đang dùng ROM 6.5 build 28008 của jjblaster trên xda-developer. Không biết có phải lỗi do ROM ko nữa :(

Mình phát hiện ra cái này do mình dùng phần mềm miễn phí Seven để push mail. Bác nào đang dùng Seven confirm giúp nhé. Mình post 1 bài riêng ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=1052319

nightman

Hóa ra là do bản ROM các bác ạ, có lẽ bản đó cooked từ phiên bản không hỗ trợ 3G. Em đã up bản HTCASIA của bác Nhất Toại, thế là OK luôn.
Bác nào cũng bị thế này thì tìm bản ROM khác là sẽ có chỗ chọn Band

nightman

Số là em dùng vina phone đã kích hoạt sử dụng gprs và em đã làm theo cách cài đặt như sau:
Chọn tiếp My Word network: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "vinaphone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> đánh m3-world next --> User name: mms; Password: mms. Nhấn Finish.
Sau đó chọn Edit my proxy sever --> kích chọn cả 2 proxy server: 10.1.10.46 Advanced --> Http: Port: 8000 Socks Port: 8000 ok

nhưng sau khi hoàn thiện các bươc trên em thử dùng để lướt web em mở một trang bất kỳ thì thấy có thông báo như trên em không biết làm thế nào "Requested content'vnexpress.net/GL?Home' cannot be accessed. You do not have access to th site"
Trong khi đó em có thể dùng gprs để update dự báo thời tiết. Vậy như thế nào xin các bác giúp đỡ:-?

Kaiser có chế độ tự chọn mạng mà bác, bác vào connections mà set up

AnhPheCT

Bác làm đúng rồi nhưng dư phần sau, chỉ bao nhiêu đây là đủ rồi:

Reset PPC vào GPRS bình thường!

aqua125

Dùng soft connection wizard của HTC là được rùi. Đâu cần phải mất công vậy nhỉ?