• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

VUNHATVAN

Không phải do nhà mạng các bạn à. Con Flame của mình cũng vậy, trước dùng Vina, Mobi rất tốt, tự nhiên rớt mạng cứ searching . . . hoài, giờ chỉ dùng Viettel là tạm ổn, mình đã thay các bản rom đều không được vì các Rom của Flame không liên quan gì đến Radio cả. Thằng Flame này quả là lắm cái phức tạp

VUNHATVAN

Vấn đề mới cho Flame

Hôm qua đi chơi tennis, rơi con Flame ra sân bóng, giờ tối thui, kiểu gì cũng không bật lên được, lắc thấy kêu lọc sọc. Các cao thủ có cao kiến gì về vấn đề này không. Tui định tự mình tháo ra xem sao, bung cái gì ra thì hàn lại?

binhmogas

ha...ha.. mừng quá mình mở máy ra chùi các tiếp xúc của nắp máy với main mình thấy con tôt hơn lúc mới mua nữa đó VUNHATVAN ơi.

VUNHATVAN

Nếu bung cáp ra thì phải bật được máy chứ, mình muốn sửa nhưng chưa biết sửa ở đâu. Hôm trước có con O2 tom life nghịch hỏng, mang sang bên Bệnh viện điện thoại bên Lê Duẩn nhưng hội này làm ăn vớ vẩn lắm. Có chỗ nào sửa tốt hơn không biết, đắt tí cũng được nhưng yên tâm là được

VUNHATVAN

Chân tiếp xúc của sim à, hôm trước mình cũng đã kéo rồi nhưng đâu có được, bạn thử với các sim khác vài ngày nữa xem sao, có khi đó là một kinh nghiệm hữu ích cho anh em Flame nhà mình

letuankhung

=D> mở máy là bung máy ra luôn hả bác vậy là mất zin rùi nhưng nếu sài tốt thì đả quá còn gì bác cho biết sóng sánh có manh hơn không vậy bác =D>

phongnha

Thắc mắc cáp TV-Out

Mình mới mua cọng cáp tv-out nhưng thấy ko giống cáp zin (chỉ có 2 sợi nối từ cổng gì đó gần cổng hồng ngoại vào tv) mà không có sợi dây nối từ cổng audio. Cáp zin mình thấy có 3 sợi Khi kết nối với TV thử các kiểu thì ko thấy lên hình.
Có bạn nào có kinh nghiệm vấn đề này chỉ mình với, có khi nào hư cổng tv-out ko nhỉ? Hay chỉ cho mình chỗ mua cọng cáp zin cũng được.
Mình ở TP. HCM, YM: phnha2003, sđt: 0918456741.
Thank các bạn.

thaosinh

Cài thêm ringtone cho FLAME?

Mình đang xài WM6 , muốn cài thêm ít ringtone mà không biết phải cài vô đâu.
Xin chỉ dùm cảm ơn.

letuankhung

ý của bác la cài thêm nhạc chuông đúng không bác có nhạc chông rùi thì cứ chép vô thư muc windown la được thôi mà chúc bác vui

thaosinh

ý của bác la cài thêm nhạc chuông đúng không bác có nhạc chông rùi thì cứ chép vô thư muc windown la được thôi mà chúc bác vui

Đã chép vô thư mục windows nhưng vẫn không thấy nhạc chuông vừa chép . Xin chỉ dẫn thêm . Cảm ơn

nhattuong

Active Member
Đã chép vô thư mục windows nhưng vẫn không thấy nhạc chuông vừa chép . Xin chỉ dẫn thêm . Cảm ơn

nhạc chuông mà bạn chép vào định dạng nào ? nếu là định dạng.vaw thì phone incoming call không nhận được.
bạn xem lại thử nha...chúc vui

AnhPheCT

Nhạc chuông *.MP3 chaep vào Windows/ringtone/ hoặc (Windows/ring) gì đó! Hay bỏ vào Windows cũng được nhưng sẽ đầy bộ nhớ máy! là OK hoặc cài VH-Ringgo 1.2.9.2 vào Main nhé Set nhạc chuông *.MP3 và Wav từ thẻ nhớ cho tin nhắn và nhạc chuông OK hoặc cho từng số DT hoặc từng nhóm luôn!!! Chúc Vui!!!!

blackdoor

Manager
Chính xác là bạn cần chép tệp nhạc đó vào Windows/Rings sau đó vào set nhạc chuông sẽ thấy. Bộ nhớ của Flame mênh mông bát ngát, bạn cứ chép vào vô tư cho tới khi đầy 1,6 GB thì thôi nhé.:))

VUNHATVAN

Đã khác phục được lỗi, là do hỏng điều khiển nguồn. Mình mang sang Bệnh viện PDA sửa mất 400k. may thật

thaosinh

Đã up lên 003 , bước đầu thấy chạy mượt hơn , pin xài lâu hơn , sync voi pc OK , gprs OK , wireless OK . Nhung FM khong xai duoc . sử dụng camera xong thi màn hình tối thui , phải soft reset . Xin được hướng dẫn thêm . Cảm ơn