• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và sử dụng Motorola A3100

h102t

Không biết lên FPT chạy lại chương trình 6.1 gốc có được không vậy manhktqd?. Còn cái vụ " biến em A3100 của mình thành điểm truy cập wifi" thì được giá cước rẻ nhưng có khi phải ôm hận vì tuổi thọ em nó chắn chắn sẽ giảm xuống. Mổi em moto mà em sài thì ít nhất củng phải 5 năm em mới thay máy mới em không muốn thay máy mới sớm hơn đâu. Đừng bóc lột em nó quá sức.

manhktqd

Active Member
Không biết lên FPT chạy lại chương trình 6.1 gốc có được không vậy manhktqd?. Còn cái vụ " biến em A3100 của mình thành điểm truy cập wifi" thì được giá cước rẻ nhưng có khi phải ôm hận vì tuổi thọ em nó chắn chắn sẽ giảm xuống. Mổi em moto mà em sài thì ít nhất củng phải 5 năm em mới thay máy mới em không muốn thay máy mới sớm hơn đâu. Đừng bóc lột em nó quá sức.

không cần phải ra FPT đâu bạn, bạn down rom gốc mình đính kèm ở đây về và down rom như bình thường là được.
http://www.4shared.com/account/file/pQAk6wjR/ROM_goc_MotoA3100.html
Còn về WifiRouter thì mình cũng hạn chế dùng vì đã mua cái USB 3G của Vietel rồi nhưng vào cái FW 439 nên đến giờ vẫn chưa unlock được để dùng sim Vina nên vẫn phải dùng A3100 làm modem thôi.

h102t

Còn cái thời tiết và ghi âm cuộc gọi tự động không lẻ mình phải bó tay hay sao manhktqd, em thử hết mọi cách đều không được. Bác có cách nào không ngâm cứu giùm em với. em hiện đang sài con E680i ghi âm tự động phà phà chuyển qua con này nhiều khi muốn nghe lại nội dung cuộc gọi mà không được bất tiện quá.

manhktqd

Active Member
Còn cái thời tiết và ghi âm cuộc gọi tự động không lẻ mình phải bó tay hay sao manhktqd, em thử hết mọi cách đều không được. Bác có cách nào không ngâm cứu giùm em với. em hiện đang sài con E680i ghi âm tự động phà phà chuyển qua con này nhiều khi muốn nghe lại nội dung cuộc gọi mà không được bất tiện quá.

mình cũng cài thử nhưng ko được. chắc phải chờ thôi.

GIANG_CLDT

Kg biết có Rom 6.5 nào mới hơn chưa,e thấy rom 6.5 này có nhiều lổi quá,điển hình là vào mục chỉnh chuông, ae nào có Rom 6.5 chuẩn thì share cho e với .

Thank !

h102t

Cứ để 6.1 cho lành bạn à đợi khi nào có rôm chuẩn không lổi rồi up củng chẳng muộn

h102t

Hôm rồi mình tìm thấy 1 rom bên xda (21903) mình up theo trình tự i chang manhktqd chỉ thay bảng 6.5 của manhktqd bằng bảng mình vừa tìm thấy. kết quả bất ngờ các bác à, dùng rất mượt chưa thấy báo lổi. các bác vào gôgle mà down nhé.

manhktqd

Active Member
tình hình là ít người dùng moto A3100 quá nên nản rồii. Định chuyển qua Iphone 4 xem thế nào vì từ khi Iphone ra mắt mình chưa dùng cái nào cả (từ IP 2G chưa dùng cái nào).
Bà con cho ý kiến cái đê.

Khanh869

Các bác cho em hỏi là tại sao trong trình từ Up ROM lên WM 6.5 mình phải up qua Bản 6.1 Chine trước chi vậy? Nếu bỏ qua bước này mà up 1 lần trực tiếp lên 6.5 được không? Thanks các bác nhé. Em vừa mới rước em nó. Giá FPT 3tr700, quá mềm so với tính năng em nó.

manhktqd

Active Member
Các bác cho em hỏi là tại sao trong trình từ Up ROM lên WM 6.5 mình phải up qua Bản 6.1 Chine trước chi vậy? Nếu bỏ qua bước này mà up 1 lần trực tiếp lên 6.5 được không? Thanks các bác nhé. Em vừa mới rước em nó. Giá FPT 3tr700, quá mềm so với tính năng em nó.
Nó up radio của bạn lên 1.20 (lâu rồi mình không nhớ rõ lắm) là quan trọng nhất. Rồi còn 1 số cái như bootloader nữa.
Cứ thử up lên đi. khộng sao đâu.

ntsisme

mình cũg vừa làm 1 cái A3100 gold cách đây 1 tháng thay cho cái dopod già cỗi :)
vào đây học hỏi mọi người...

vovanha

Mọi người giúp em với, sao cai A 3100 của em khi xem Video hoặc nghe nhạc trên internet lại đòi Java Script và Lastest Player. Trong khi nó đã có
Java: MIDP 2.0; và đã setup Flash Player rồi.

vandung23

anh em nào thừa nắp đít của A3100 thì để lại em nhé, đi uống bia rơi đâu mất, đen quá
thank
0948382288

viennx84

tớ làm tới bước 7 rồi nhưng chọn com lâu quá, ko biết có dc ko nữa, help me

yaba1987

Các bác giúp em với , em đang có em này bị hỏng ( ko rõ do lỗi gì , thấy bh nó cứ hiện err fatal , em nghĩ do lỗi HĐH vì em up lên 6.5 bản của FAN làm :"> ) em down drive về nhưng ko biết làm thế nào để máy nhận ra device của mình, giải nén cái file drive ra một đống file system ko à @@ , Ai rộng lòng chỉ em với :(
Ym em đây ạ : hungmaster123@yahoo.com