• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và sử dụng Motorola A3100

tkim307

anh manhktqd ơi,anh chỉ dùm em đi. Em có cop 1 số phần mềm vào thẻ nhớ, nhưng em ko vào trực tiếp thẻ nhớ đc. híc

karyoka

Không ai trả lời tkim hết vậy:

Để vào thẻ nhớ bạn dùng File Explorer. Mình ko dùng con này, ko biết menu thế nào. Nhưng bạn tìm trong program, các ngóc ngách, kiểu gì cũng có. Đây là ctrinh default của Winmobile mừ. Dùng ctr đó chọn Storage Card là ok đó bạn

h102t

em này chắc ít người sử dụng nên ít thảo luận quá, bác nào đã cài phần mềm ghi âm cuộc tự động thành công thì giúp em với.

manhktqd

Active Member
bác manhktqd cho hỏi cái. mình cài rồi nhưng không hiện logo mạng và đồng hồ như hình demo cua bác.

Ôi, mình không dùng cái màn hình này nữa vì nó nặng quá. Mình removed rồi Các bạn chịu khó lần mò tý là ra ngay.

manhktqd

Active Member
anh manhktqd ơi,anh chỉ dùm em đi. Em có cop 1 số phần mềm vào thẻ nhớ, nhưng em ko vào trực tiếp thẻ nhớ đc. híc

Bạn vào phần Program, có biểu tượng và chữ "File Explorer", bạn ấn vào đấy, rồi tìm mục có tên " Storage card", ấn vào đó là vào được thẻ nhớ.
Nếu bạn cài từ điển, ví dụ như MTD EV thì bạn vào thẻ nhớ như quy trình trên, copy shortcut của file "mtdPK2004.exe", sau đó trong "File Explorer", bạn chọn "My device", tìm đến và mở mục "Windows", tiếp tục tìm và mở "Start menu", vào tiếp "Program", chọn paste "shortcut mtdPK2004.exe" vào đây. Từ đây bạn có thể vào trực tiếp từ điển mà không phải mở File Explorer ra nữa.
Nếu muốn truy cập nhanh hơn, ở màn hình chính, bạn đưa nó vào tab "Favorite Applications" là OK (với điều kiện bạn phải copy shortcut của file "mtdPK2004.exe" vào trong thư mục "Program" rồi).
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

manhktqd

Active Member
em này chắc ít người sử dụng nên ít thảo luận quá, bác nào đã cài phần mềm ghi âm cuộc tự động thành công thì giúp em với.

Mình cài cả Vito Audio và 1 số phần mềm ghi âm khác vào nhưng không cái nào chạy được trên Moto A3100 cả.

manhktqd

Active Member
Hôm rồi ra Xuân Hồng 6,6tr tặng phiếu mua hàng maximark 200k,
em có cài vito audio (ghi âm cuộc gọi tự động) nhưng không sài được, sau đó remove ra bây giờ phím chụp hình bị lổi khi nhấn vào nó báo "the file audionotecommands cannot be opened" Bác nào biết khác phục dùm em với.thank

Bạn thử làm cách này xem có được không nhé: trong "File Explorer", bạn chọn "My device", tìm đến và mở mục "Windows", tìm và mở mục "StartUp", sau đó tìm file chạy của Audio Note và xóa đi.

manhktqd

Active Member
Cứu với
Ghi âm cuộc gọi

Mình đã nói ở ngay trên topic rồi, hiện tại các phần mêm gh âm cuộc gọi tạm thời A3100 chưa chạy được. Có thể là do tương thích firmware của máy. Chịu khó đợi nhá.

manhktqd

Active Member
Hiện tại, đã test Opera Mobile phiên bản 10 beta 2 và SkyFire v1.5.
Cả 2 chạy tốt trên A3100. Tuy nhiên, theo cảm nhận của mình thì Opera Mobile V10 beta 2 chạy nhanh hơn SkyFire v1.5 nếu để Opera Turbo. Hơn nữa, giao diện của Opera 10 beta 2 mượt mà hơn, cài đặt nhiều tùy chọn hơn, có các Icon để vào trang web nhanh hơn khi vào đặt vào tab. Tuy nhiên, SkyFire v1.5 lại có thể xem phim, nghe nhạc trực tuyến vì hỗ trợ Flash.
Lời khuyên là, Opera 10 để đọc báo thì nên chạy Opera 10 còn nghe nhạc, xem phim, tivi online thì nên chạy SkyFire v1.5.
Dưới đây là file đính kèm SkyFire v1.5 và Opera Mobile 10 beta2.

http://www.4shared.com/file/180706416/df64fc2a/Opera_Mobile_10_WM_beta_2u.html

http://www.4shared.com/file/180706518/391ebb1a/Skyfire15-PPC.html

Down về nhớ "Thanks" hộ cái nha.

manhktqd

Active Member
Khi các bạn dùng Moto A3100, các bạn có thể sử dụng hòm mail bất kỳ mà không cần cài đặt phức tạp như IMAP, POP...hoặc cài thêm phần mềm của hãng thứ 3 như ProfileMail... Hơn nữa, các hòm thư kiểu dạng như XXX@yahoo.com nếu bạn cài ProfileMail, nó cũng không hỗ trợ bạn download về máy.
Nhưng với A3100 bạn có thể. Bạn chỉ cần vào phần mail, chọn theo hướng dẫn, đơn giản là chỉ cần nhập tên truy cập và mật khẩu của bất kỳ loại mail nào như xxx@gmail.com, xxx@yahoo.com.vn... kể cả xxx@yahoo.com. Nó sẽ tự động cài đặt các thông số cho bạn. Sau khi đã điền tên truy cập và mật khẩu, cứ chọn "next". Báo thúc là OK.
Lúc này, chỉ cần truy cập kết nối wifi hoặc GPRS là có thể download mail thoải mái.

tkim307

anh manhktqd biết nhiều nhỉ @@ thank đk. Mấy sếp có ai biết làm sao để a3100 hỗ trợ đọc tiếng việt ko?, nếu có chỉ em với. cứ có tiếng việt là nó bị lỗi chữ,híc

manhktqd

Active Member

manhktqd

Active Member
ui, hôm nay đọc tin thấy Microsoft báo hoãn ra mắt WM7 mà thay thế lại là WM6.6. Chán quá.
Chẳng biêt Motorola còn bỏ rơi A3100 đến bao giờ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

h102t

Có ghi âm cuộc gọi tự động thôi mà các Bác cũng bó tay em buồn quá

manhktqd

Active Member
đến tháng 9 năm nay mới có WM7, nhưng lại không hỗ trợ đa nhiệm. Lâu quá, đến lúc đấy chắc mình đổi máy rồi.

h102t

Các Bác cho em hỏi tí. Làm sao để gở bỏ các phần mềm mạc định trên máy