• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG "SONY XPERIA X10"

phamthaitl

Hiện X10 đã root được, sẽ sớm có ROM lên 2.1 hoặc 2.2.
Còn mún chắc ăn hơn thì Qúy 3 này sẽ có bản update OTA 2.1 cho X10!
X10 thì ko phải lăn tăn gì, quá tuyệt!

làm cách nào để root được.bạn hướng dẫn cụ thể cho anh em đi.

Em lỡ dại upgrade firmware SE X10i của em sang firmware R2BA020 UK ( firmware này có 1 đóng phần mềm linh tinh kèm theo không remove được) . Firmware này chạy hao pin quá, X10i của em giờ sử dụng chưa được 1 ngày (ít nghe gọi và sử dụng wifi) .

AE nào xài X10 chính hảng và đã dùng SEUS update cho em xin files trong folder sau để em update lại cho X10i của em...

Folder: C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\db

Cảm ơn AE rất nhiều...

mình có X10 mới tinh đây nhưng chưa tìm được cái gì để vào mục đó.dùng ASTRO chăng?

DonQuihote

Em mới dùng X10, nhưng đang thấy bối rối với nó đây. Trong cái mediascape, mỗi khi xem cái gì nó đều lưu lại dạng recent hay favorite. Nhiều khi nội dung không lành mạnh mà nó cứ hiện chình ình lên thì dễ bị quê quá. Em tìm hoài mà chưa thấy chỗ xóa.

puck_need_love

mấy pro cho e hỏi con x10 mini pro của e sao khi hack root lại ko download được nữa từ market là sao thế ạ
emali của e :quangdong_cat@yahoo.com

Alex_chan_doi

X10 thì khỏi chê rồi. Nhưng loa thì bé quá, các bác có cách mod sound cho to lên chưa ạ?

vinhloc01811

tại sao con này có giá chính hãng và xách tay chênh nhau quá vậy các bác? Mình thấy bên TGDD hay vienthonga đều có giá gần 15 chai trong khi bên hnammobile lại đề giá 9 chai 7! nếu vậy thì k biết chất lượng của 2 loại thế nào nữa. mong các bác bớt chút time rồi cho ý kiến nha? (đang định đổi sang con này), uh, nhân tiện bác nào xài con này rồi cho mình biết dung lượng pin của con này ra sao luôn nha? thanks

lhanplei

;muon sao luu lay danh ba tu the nho ban vao Market tai chuong trinh : Import Contacts . la sao lai danh ba chua day 30s ah,

tuhanh

tại sao con này có giá chính hãng và xách tay chênh nhau quá vậy các bác? Mình thấy bên TGDD hay vienthonga đều có giá gần 15 chai trong khi bên hnammobile lại đề giá 9 chai 7! nếu vậy thì k biết chất lượng của 2 loại thế nào nữa. mong các bác bớt chút time rồi cho ý kiến nha? (đang định đổi sang con này), uh, nhân tiện bác nào xài con này rồi cho mình biết dung lượng pin của con này ra sao luôn nha? thanks

Hàng chính hãng sẽ chuẩn hơn bạn ah! hàng xt, thường bị một số lỗi như sau: máy bị ăn nguồn nhanh hết pin mà sửa cũng khó, loa trong nghe không rõ hoặc loa ngoài nghe nhạc bị dè.

Alex_chan_doi

Có bác nào biết cách để tin nhắn hoặc notification đến thì có rung ko? Chỉ thấy mỗi cuộc gọi đến là có báo rung.

xboy999

Con X10i của mình mỗi lần muốn xài wifi bluetooth là fải soft reset, xài xog tắt đi lát turn on toàn bị unable to start.
Máy mình hàng France, đã up fw mới nhất R2BA026 bằng SEUS

tung_1970

Con X10i của mình mỗi lần muốn xài wifi bluetooth là fải soft reset, xài xog tắt đi lát turn on toàn bị unable to start.
Máy mình hàng France, đã up fw mới nhất R2BA026 bằng SEUS

Máy mình hàng T-Mobile cũng bị như bạn, cũng đã up lên R2BA026. Mình đã lùng khắp các trang web nước ngoài rồi, nguyên do là bản R2BA026 không ổn định. Máy bạn mình đang dùng bản cũ thì khộng sao. Thôi thì chờ Sony ra bản mới xem sao, đành chịu tắt mở liên tục vậy đó. Thât là buồn là cho tới giờ không nghe ông Sony lên tiếng về lỗi của R2BA026.

noidongcoida_84

Hi

Các bác cho hỏi có thể tắt cái mở khóa theo kiểu trượt lên mặc định của X10 dc ko? Mình chỉ muốn mở khóa theo kiểu pattern thôi.
Cám ơn nhìu,
Với lại làm sao đổi chiều của khóa màn hình mặc định thế các bác, hiện tai của mình là từ trái sang, mình muốn đổi từ phải sang;;)

exchanger

Bx mình ơ nhà cũng đang xài 1 em X10 UK, sao mỗi lần out wifi ở nhà là vào lại không được, bạn nào có cách chỉ mình reset sòt gì như bạn đã nói không? hay phải làm sao mới vào được, mỗi là6n muốn vào lại mình toàn phải đỏi name wifi thì mới vào được

Alex_chan_doi

Với lại làm sao đổi chiều của khóa màn hình mặc định thế các bác, hiện tai của mình là từ trái sang, mình muốn đổi từ phải sang;;)
Bạn giữ vào đầu trên của đường cong ở vị trí bên phải và kéo sang bên trái là được.

bigboy290585

ai hướng dẫn dùm mình cách xóa ứng dụng không cần thiết của X10 với chạy hao pin quá chưa tới 1 ngày là hết , lúc mới mua cứ tường pin dỏm ( hàng xách tay docomo) hix hix

Alex_chan_doi

Bạn dùng Advance task manager hoặc APP manager pro có phần uninstall đấy, gỡ ra là hết. Trong lúc dùng có thể dùng chức năng End all trong Advance task manager để tắt các chương trình đang chạy đi.

hieugia1985

mình mới dùng x10 không biết đã có bản app lên 2.1 hoặc 2.2 chưa nhỉ.nếu ai có gủi lên cho anh em nha

pekvocey

sắp có rùi bác ạ, hôm 25 vừa mới được thông qua, vài ngày tới sẽ có 2.1, 2.2 thì chắc thiên thu quá, kêu SE plan sẵn 2.5 lun cho tiện, lúc đó ra cùng lúc với bà kon khác, thèng ku SE này ra fw lâu như quỷ vậy..

2.1, pin dai hơn, quay 720p, k có multi touch.

DonQuihote

Bx mình ơ nhà cũng đang xài 1 em X10 UK, sao mỗi lần out wifi ở nhà là vào lại không được, bạn nào có cách chỉ mình reset sòt gì như bạn đã nói không? hay phải làm sao mới vào được, mỗi là6n muốn vào lại mình toàn phải đỏi name wifi thì mới vào được

Cho ông tung_1970 số đt của bx bạn đi, ông ấy chỉ cho cách làm. Ông này là trùm vọc luôn!:p
Đùa bạn một chút, tôi nghĩ bạn ráng chờ hết tuần này cho SE ra bản update lên 2.1 Sau đó nếu lỗi còn thì ta tính tiếp. Hình như lỗi wifi là muôn thuở của X10 rồi.