• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG "SONY XPERIA X10"

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi, em đang dùng Sony Ericsson X10i, phần mềm Android 2.1-update1. Em muốn xóa tài khoản gmail trong mục "Cài đặt\Tài khoản & đồng bộ hóa\Quản lý tài khoản" mà nó không cho, nó bắt em phải cài lại mặc định xuất xưởng mới xóa được. Làm thế thì xóa hết cả các ứng dụng em đã cài. Bác nào có cách xử lý không bảo em với ạ! Cám ơn các bác trước.

bạn vào Cài đặt/ Ứng dụng/Quản lý ứng dụng/ Ở phần đã tải về bạn thích xoá ứng dụng nào thì bạn tích vào ứng dụng đó và chọn gỡ bỏ.
Bằng cách này bạn chỉ xoá đc những ứng dụng bạn down về thôi nhé. Còn các ứng dụng hệ thống ko xoá đc đâu.

ttxuso

Lên 2.3 đi các bác. Đẹp lộng lẫy. mỗi tội màn hình chỉ nhận 65k màu

hoangquy_mt

Lên 2.3 đi các bác. Đẹp lộng lẫy. mỗi tội màn hình chỉ nhận 65k màu
Anh cho em hỏi làm sao để up lên 2.3 vậy???Em hơi gà nên ko biết gì nhiều.Xin a hướng dẫn cụ thể giúp em.
Máy mới, có cài thêm ứng dụng trên market.Nhưng chưa gì đã thấy cảm ứng ko nhạy với máy chạy chậm rồi

thaison91nd

cho mh hoi co pan nao biet phan mem quan ly rom tot cho x10 k?co aj biet gui wa email,thaison91nd@yahoo.com thank cac pan nhieu nhe

thaison91nd

chao moi nguoi da co ban 2.3.4 chua cac bac hjxxx lau wa dot nay sony cho x10 chung ta leo cay roai hjxx.mai k nang cap len noi em muon cam nhan ve chup anh 3d thia nao ma khong co phien ban chan wa

Taki7610

Unlock_GSM
cho mh hoi co pan nao biet phan mem quan ly rom tot cho x10 k?co aj biet gui wa email,thaison91nd@yahoo.com thank cac pan nhieu nhe

chao moi nguoi da co ban 2.3.4 chua cac bac hjxxx lau wa dot nay sony cho x10 chung ta leo cay roai hjxx.mai k nang cap len noi em muon cam nhan ve chup anh 3d thia nao ma khong co phien ban chan wa

Đã có trong froum sao bạn không tìm trước khi hỏi nhỉ ? Vui Lòng Viết Tiếng Việt Có Dấu

blackandmina

xin chào gia đình X10 mình mới mua em X10i qua tay (bản 2.3.3) vài ngày đầu mình xài ok nhưng bực là cái acc của chủ củ nên k vào market đuọc mình muốn xóa đi mà k bít làm cách nào sáng nay bèn Reset máy bây giờ tình hình e nó là khong nhận được cuộc gọi còn vào trình chụp ảnh thì máy cứ đơ luôn ae pro nào có thuốc trị giúp mình với.xin cám ơn nhiu nhiu .....

longtru710

Mình đang sử dụng 1 con x10 hdh android 2.3.3, mấy hôm trước trong lúc tìm hiểu về nó. Không biết mình đã chọc phá chổ nào mà đã làm mất bàn phím ảo 12 phím, giờ chỉ còn bàn phím qwerty. Có bác nào chỉ dùm em cách cài lại bàn phím 12 phím với. em không quen sử dụng qwerty~X(~X:)((. Cảm ơn nhiều nhiều

michael_dao_vn

help em con x10

các pác giúp em với. không hiẻu tại sao wifi ở đâu em vào củng được, có mỗi con wifi linksys WAG120 ở nhà em là x10 không thấy sóng mặc dù em đã chọn chuẩn b,g,n . không đặt pass luôn mà nó củng không thấy sóng.em đang xài fw 2.3.7.....giúp em với...tks:(:)(:)(:)(:)(:)((

kienly10

Các Bro giúp em với ( Xperia Ray)

thình thoảng cái Xperia Ray của em nó không tự động khóa màn hình thỳ có sao không các Bro. Lo quá :((

tct12345

Help! Cứu phone sony dead.

Hiện tại mình đang có 1 con Sony Ericsson Xperia minh ST5i. Hôm qua rảnh rảnh ngồi update hệ điều hành. Đang up thì thằng bạn đến chơi, đúng lúc đó mình lại đi WC. Không hiểu nó hứng lên kiểu gì mà tự nhiên nó tháo pin ra

Taki7610

Unlock_GSM
Hiện tại mình đang có 1 con Sony Ericsson Xperia minh ST5i. Hôm qua rảnh rảnh ngồi update hệ điều hành. Đang up thì thằng bạn đến chơi, đúng lúc đó mình lại đi WC. Không hiểu nó hứng lên kiểu gì mà tự nhiên nó tháo pin ra[IMG][IMG]. Thế là máy đang up hệ điều hành bị ngưng luôn. Bây h bật máy lên ko dc. Có bạn nào biết sửa chỉ mình với. Xin cám ơn và hậu tạ.[/QUOTE]

Đem qua minh xem. [B][COLOR="#800000"]Contact me ![/COLOR][/B]

tdstds

thắc mắc cơ bản về điện thoại sony cảm ứng

các bạn cho mình cái này điện thoại sony cảm ứng có dán sẵn miếng dán màn hình(vd sony arc).vậy khi mua mới có cần dán thêm 1 miếng dán nữa ko hay la xài 1 thời gian thì gỡ miếng dán gốc ra.tai vì mình đang thắc mắc là miếng dán gốc ko biết có gỡ ra được ko.cảm ơn.

mc6

lỗi khi cài firmware x10 mini pro

Do mình nâng cấp firmware khác cho con x10 mini pro không cẩn thận mình xóa sạch data, cache bằng xrecovery và nhânbs nhấm reboot lai máy làm máy không khởi động lại được. Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với/.:((
mình đã dùng qua X10FlashTool, Sony PC Companion 2.1, ..v...v... nhưng vẫn không có tác dụng. hix...:((