• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG "SONY XPERIA X10"

xboy999

Con X10i của mình khi bỏ sim mới vào lúc đầu nó quay activating, sau đó báo No SIM card phone rồi chuyển thành no service. Bấm gọi nó báo "not registered on network."
Bác nào biết giúp mình với

saken

Cho hỏi anh em up lên 2.1 như thế nào vậy??? Mình up hoài mà vẫn ko đc, cấm cáp vào dùng soft up lên cũng ko đc hixxx vẫn đang xài bản 1.6 zin theo máy nhìn oải wá! anh em giúp đỡ mình cái! thanks anh em

leluongbs

cac ban oi cho minh hoi,minh moi mua x10 ma khong bit cai dat them app va game moi nhu the nao ca.moi nguoi chi minh voi,cho minh hoi la x10 dung phan mem nao de cai app duoc?

saken

cac ban oi cho minh hoi,minh moi mua x10 ma khong bit cai dat them app va game moi nhu the nao ca.moi nguoi chi minh voi,cho minh hoi la x10 dung phan mem nao de cai app duoc?

Kết nối wifi vào market tìm mấy cái Application Italler mà dùng cậu..;;)

hoangduy89

các bác cho em hỏi tý!có cách nào cài game và ứng dụng vào x10i từ pc không?em thử hoài mà khg dc! app vào bằng cách kết nói wifi vào maket thì em bt rùi.
nhưg nhà khog có wifi nên chiệu thua! các bác giúp dùm!

DarkJaguar

mình mới mua se x10 nhưng mình ko biết cách cài game hay ứng dụng từ pc vào máy. Có ai có thể chỉ mình vs không. thank nhìu

duylong187

Có bác nào biết cách bấm phím nóng để Hard Reset cho X10 không chỉ mình với; máy bạn mình vọc sao đó mà bi giờ bị restart liên tục. Thanks

tuoitre

Mình mới đc ng bên nc ngoài gửi về 1 cái xperia x10 firmware 2.1 ... ^.^ mình chưa có chút kiến thức gì về hệ androit này cả... nên mình hỏi là :
Ví dụ như có bản update mới 2.2 thì bây h mình update nó lên có bị lock không gọi đc giống như iphone k :-SS mình thấy cũng có firmware với baseband :-< ...k dám update =.='' sợ bị lock k gọi đc :U:U ... và mình muốn xin cách backup với restore hoặc hard reset máy về mặc định ban đầu mà vẫn gọi đc ở VN =.=''

baynhuan

anh em cho em hỏi sao em mua con X10 về mà lắp sim vào khi vào danh bạ nó báo: Không thể đọc Sim. Giờ em phải làm như thế nào để lấy danh bạ lại đc ! Mong anh em giúp đỡ ! Cãm ơn rất nhiều !

protect01

anh em cho em hỏi sao em mua con X10 về mà lắp sim vào khi vào danh bạ nó báo: Không thể đọc Sim. Giờ em phải làm như thế nào để lấy danh bạ lại đc ! Mong anh em giúp đỡ ! Cãm ơn rất nhiều !

Mình nhớ ko lầm là bạn mở danh bạ lên, rùi nhấn phím cứng Menu ( ở ngoài cùng bên trái) , rùi có chữ Import contact -- > Import from SIM là xong.

venusian

Moderator
co ban nao pro cho minh hoi sony x10 co choi đc game avtar không va cho minh hỏi root la gi voi
Chơi đc bạn ạ. Bạn qua box game cho android tìm nhé.
Còn Root là gì thì mình xin trích lời của anh ancola66
Root là để nắm quyền kiểm soát máy từ tay nhà sx>> Vọc cho đã (Giống như Iphone được JB vậy) - Bạn có thể cài một số ứng dụng cần thiết, game..... mà nhà sx không cho phép - Bạn có thể dễ dàng chỉnh sửa một số tập tin nhắm tối ưu hóa điện thoại

Chỉnh sửa cuối:

nobi08

Mình đang dùng SE X10i mua từ Mỹ. Hiện vẫn là 1.6. Mình đã thử up lên 2.1 theo hướng dẫn của PC companion nhưng không được. Nó cứ bảo tắt nguồn, đợi 5 s, cắm vào, bấm phím trái, ... làm hoài cả chục lần mà chẳng được gì cả. Các bạn hướng dẫn cho mình cách nâng em nó lên 2.1 với nhé!
Cám ơn nhiều.

nobi08

Mình đọc văn bản trên X 10 bằng Quick office và Office Suite. Tốt lắm. Android có phần mềm nào giúp mở các file office theo tabe (như word tabe trong microsoft office) không các bạn?

X10i

Các bác cho em hỏi, em đang dùng Sony Ericsson X10i, phần mềm Android 2.1-update1. Em muốn xóa tài khoản gmail trong mục "Cài đặt\Tài khoản & đồng bộ hóa\Quản lý tài khoản" mà nó không cho, nó bắt em phải cài lại mặc định xuất xưởng mới xóa được. Làm thế thì xóa hết cả các ứng dụng em đã cài. Bác nào có cách xử lý không bảo em với ạ! Cám ơn các bác trước.