• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

DUYAT

bản 2.3 này market bị lỗi và wifi khá yếu nên chưa muốn dùng , phải đợi những bản sau hoàn thiện hơn vậy

troly

Well-Known Member
bản 2.3 này market bị lỗi và wifi khá yếu nên chưa muốn dùng , phải đợi những bản sau hoàn thiện hơn vậy

Thật sự thì bạn chưa flash nó vào máy của mình rồi, bạn phát biểu như vậy là sai hoàn toàn. Market hoạt động tốt, wifi bắt sóng khá mạnh mình đang dùng ké nhà hàng xóm dung chỉ là một chấm nhỏ. Chỉ bị lỗi camera thôi, chụp ảnh vẫn nét.:)):)):))

Langdang02

Bản mới có xài được đầy đủ tính năng cơ bản chưa bạn? Chỉ quay camera ko được thôi fải ko

DUYAT

mình chạy nó rồi mới biết chứ, ko biết là do đâu nhưng máy mình bị như vậy, mình chạy bản 0.4

mình vừa chạy thử bản 2.3,1 nữa đây, quả thật là wifi khá yếu, trong khi ngồi một chỗ thì thì bản 8.0 bắt được 2 đến 3 nấc còn mấy bản này thì chỉ có một nấc, có khi còn rớt nữa và quay phim ko hoạt động, còn pin thì để thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
mình chạy nó rồi mới biết chứ, ko biết là do đâu nhưng máy mình bị như vậy, mình chạy bản 0.4

mình vừa chạy thử bản 2.3,1 nữa đây, quả thật là wifi khá yếu, trong khi ngồi một chỗ thì thì bản 8.0 bắt được 2 đến 3 nấc còn mấy bản này thì chỉ có một nấc, có khi còn rớt nữa và quay phim ko hoạt động, còn pin thì để thử xem sao

Bạn chuyển qua dùng bản này Oxygen v2.0-RC3 đi, sẻ thấy sự khác biệt :))

DUYAT

mình up hết cả rồi mới phát hiện được một điều là muốn bắt sóng wifi mạnh thì phải kết hợp với radio 32.44 chứ ko phải 32.49 đó là ý kiến của riêng mình, nhưng bản 2.3 này quay phim vẫn chưa hoạt động và ko có sene nên mình ko thích lắm, chờ hoàn thiện hơn rồi up vậy

chumeodihia_92

Thật sự thì bạn chưa flash nó vào máy của mình rồi, bạn phát biểu như vậy là sai hoàn toàn. Market hoạt động tốt, wifi bắt sóng khá mạnh mình đang dùng ké nhà hàng xóm dung chỉ là một chấm nhỏ. Chỉ bị lỗi camera thôi, chụp ảnh vẫn nét.:)):)):))

lúc nào có bản hoàn thiện ae thông bào nhé ^^

cedced

Bản này mình up rồi, hao pin quá trời nên quay về 2.2f. Đợi các bản sau cho khá hơn tí

Mình xài 2.3b thấy rất tiết kiêm pin, thỉnh thoảng hơi lag (vcore quá thấp ?)
Up lên 2.3c thì không còn lag nữa, nhưng mất menu fast reboot

freeze28

mọi người ơi, cho mình hỏi sao up rom lên "AuraxTSense_8.2_Official_OTA_2.2_FRF91_A2SD+" hay "ReflexTSenseHD_1.5.1_Sense_DHD_2.2_FRF91_A2SD+" đều ko dùng được "Vietnamese IME" nữa vậy

Kenji1992

mọi người ơi, cho mình hỏi sao up rom lên "AuraxTSense_8.2_Official_OTA_2.2_FRF91_A2SD+" hay "ReflexTSenseHD_1.5.1_Sense_DHD_2.2_FRF91_A2SD+" đều ko dùng được "Vietnamese IME" nữa vậy

hỏi thế thì làm sao mà trả lời đc , đơn giản vì 2 người cook 2 rom đó bỏ tính năng của vietnam IME đi

anhtoantruong

- Mình đang xài bản LeeDrOiD_V2.3b_NoA2SD và dự định chuyển sang xài bản LeeDrOiD_V2.3b_A2SD nhưng không biết làm thế nào chuyển SDcard sang định dạng Ext. Vui lòng hướng dẫn cụ thể (Mình hơi gà về Android).
- Khi đang xài LeeDrOiD_V2.3b_NoA2SD thì có thể update LeeDrOiD_V2.3c_A2SD_PATCH được k vậy?
- Mọi người ơi, làm ơn cho mình biết hiện nay thì bản rom cook nào tiết kiệm pin nhất ?

Xin đa tạ mọi người.