• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

Black_Cat999

cho hoi cau^ ngoc nghech la Android co tieng Viet ko , minh thi dung NOkia , nhung co dua ban dung` HTC nen muon lam` cho no' , may' chi co' tieng' Hoa va tieng Anh , mong cac bro chi giao , vi onl = dt nen^ ko co' dau^' , thong^ cam~ , hjhj

commander_HTC

Hiện các bản ROM ship hay cook đều đã có những bản hỗ trợ tiếng việt rồi đấy bạn.

Black_Cat999

mấy bác chia sẻ những Rom có sẵn tiếng Việt nhé , hay tất cả những bản Rom bên XDA đểu đã có tiếng Việt hết cả rồi , mong các pác chỉ giáo, thanks nhiều...........

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
mấy bác chia sẻ những Rom có sẵn tiếng Việt nhé , hay tất cả những bản Rom bên XDA đểu đã có tiếng Việt hết cả rồi , mong các pác chỉ giáo, thanks nhiều...........

Thường thì trong phần giới thiệu về bản Rom có nói đến ngôn ngữ như ở Đây bạn nè, để ý đọc là phát hiện ra ngay ấy mà :D

Black_Cat999

àh các pác cho hỏi là up rom thì cần dùng gold card ko . Làm sao biết rom nào có hỗ trợ app2sd , thế phân vùng thẻ nhớ thì dùng thẻ 8gb hả . Tại vì em dùng thẻ 1gb làm gold card , làm thế nào để biết rom nào tưng thích với radio nào . Mong các pro chỉ giáo , tại vì em đã hroot , cài recovery rồi chỉ còn thiếu mỗi bước up rom thôi . Thanks các pác trước , em gà công nghiệp mới đẻ nên xin thông cảm , hjhj

Có bạn à, hiện nay đã update lên v04b

bạn cho biết bản này xàichung vơi radio nào được hem , thương người thương cho trót đi anh , hjhj

troly

Well-Known Member
àh các pác cho hỏi là up rom thì cần dùng gold card ko . Làm sao biết rom nào có hỗ trợ app2sd , thế phân vùng thẻ nhớ thì dùng thẻ 8gb hả . Tại vì em dùng thẻ 1gb làm gold card , làm thế nào để biết rom nào tưng thích với radio nào . Mong các pro chỉ giáo , tại vì em đã hroot , cài recovery rồi chỉ còn thiếu mỗi bước up rom thôi . Thanks các pác trước , em gà công nghiệp mới đẻ nên xin thông cảm , hjhj

Có bạn à, hiện nay đã update lên v04b

bạn cho biết bản này xàichung vơi radio nào được hem , thương người thương cho trót đi anh , hjhj

- Thẻ có gold card là để dự phòng khi muốn quay lại bản rom gốc (bạn nên cất thẻ đã tạo gold card đi), dùng một cái thẻ khác để up rom.
- Rom có hổ trợ app2sd thường được giới thiệu luôn khi tác giả post bài.
- Rom khi cook thì có sự kết hợp radio mới nhất, nếu thích thì sau khi up rom bạn up lại radio mới nhất thôi.
- Up rom thôi :)):)):))

Black_Cat999

hjx , ko biết tại sao sau khi up rom nó báo completee rồi thì khi khởi động lại nó treo ngay chỗ HTC luôn ko vào luôn hjx, mình xài bản radio mới nhất cộng với cái rom vo5 đó , hjx giờ ko biết thế nào nữa............

troly

Well-Known Member
hjx , ko biết tại sao sau khi up rom nó báo completee rồi thì khi khởi động lại nó treo ngay chỗ HTC luôn ko vào luôn hjx, mình xài bản radio mới nhất cộng với cái rom vo5 đó , hjx giờ ko biết thế nào nữa............

Bạn xem lại xem thẻ nhớ của bạn là bao nhiêu? Đã Partition SD Card chưa? đối với rom HD thường phân vùng thẻ nhớ 1G đó bạn. Bạn flash lại rom khác xem thế nào? Thường là khi up rom máy khởi động rất lâu có khi hơn 15' đó bạn, với rom HD có thể còn hơn nữa. Khi up rom bạn phải kiên nhẫn chờ cho máy khởi động xong nhé.

chumeodihia_92

a ơi,sao e up rom dc vài hôm thì fc của e hết đường vào,chỉ vào dc = opera mini,ko đồng bộ contact facebook,ko login dc nữa,e thay dns sang 208.67.222.222 208.67.220.220 rùi cũng ko dc,buồn

shadow141206

bạn vào android market tìm và cài OpenVPN setting rồi chạy chương trình và bấn fix DNS để vào FB nhé bạn !

Các bạn cho mình hỏi cách phân vùng cho thẻ nhớ để up ROM như thế nào.Mong chỉ giúp.Cám ơn rất nhiều!!!

quang83

bạn vào android market tìm và cài OpenVPN setting rồi chạy chương trình và bấn fix DNS để vào FB nhé bạn !

Bạn hướng dẫn kĩ hơn chút được không? Mình cài rồi mà không biết dùng, cũng bấm fix DNS mà không có tác dụng.

caneon

không download được bản này [ROM][New Sense HD][19 Dec]Z v0.5.

Xin hỏi có anh em nào download được bản này chưa, và sử dụng tốt không.cảm ơn anh em.:D:D

shadow141206

Bạn hướng dẫn kĩ hơn chút được không? Mình cài rồi mà không biết dùng, cũng bấm fix DNS mà không có tác dụng.

Bạn fix rồi thì bạn thử bấm lại xem, nếu nó để your current DNS is 8.8.8.8 là được, mà bạn dùng chương trình gì vào FB vậy ? Internet hay FB 4 android ?

nguyentung1010

Xin hỏi có anh em nào download được bản này chưa, và sử dụng tốt không.cảm ơn anh em.:D:D
mình đã up bản ROM này roài,hơi bị tuyệt đấy,đang xài nè,chạy ngon trơn tru không lông lá,cài app tha hồ luôn mà vẫn không lag như RCMIXHD,nói chung là Good bạn cài thử đi,linkdown:
http://rom.tat.tw/desire/Z/v05/Z_v05_A2SD_OF.zip
Khoái nhất ở mấy cái ROM HD là app mặc định:Blocked Callers

Chỉnh sửa cuối: