• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

action8

mình chạy nó rồi mới biết chứ, ko biết là do đâu nhưng máy mình bị như vậy, mình chạy bản 0.4

mình vừa chạy thử bản 2.3,1 nữa đây, quả thật là wifi khá yếu, trong khi ngồi một chỗ thì thì bản 8.0 bắt được 2 đến 3 nấc còn mấy bản này thì chỉ có một nấc, có khi còn rớt nữa và quay phim ko hoạt động, còn pin thì để thử xem sao

ko biết thế nào, up xong mình tìm cái call còn ko thấy, hic hic, ko kết nối với pc đc cắm vào là sạc thôi, ko biết máy mình bị lỗi rj rồi???

vuidoi

anh em vào trang này http://cookmyrom.se/
Tự cook lấy 1 bản rom cho mình nhé! Cực dễ sử dụng, đủ các loại ROM có sẵn,làm Online,khi xong downloads về máy tốc độ cực nhanh,

DUYAT

anh em vào trang này http://cookmyrom.se/
Tự cook lấy 1 bản rom cho mình nhé! Cực dễ sử dụng, đủ các loại ROM có sẵn,làm Online,khi xong downloads về máy tốc độ cực nhanh,

trang này mình thấy hay đấy bạn, nhưng chưa thấy bản 2.3 nào thì hơi tiết

vuidoi

Các anh cho em hỏi, em muốn Remove cái Icons của cục Pin đi thì làm thế nào ạ? ở trong GinggerBreak ấy ạ! Hoặc có cái nào dùng chuyển cục Pin thành % thì càng tốt ạ! Em xin vô cùng cảm ơn ạ!

action8

sau khi dùng nhiều room 2.3, thấy hầu hết đều chưa ổn định, pin hao nhiều mình đã quyết định quay lại với 2.2, mới dùng DeFroST 6.1a thấy khá đầy đủ thứ mình cần, pin cũng tốt!

lvt

Mình mới up thành công bản room mới của Miui , up xong thi không thấy nhận thẻ nhớ nữa, các bạn hộ với. Bản mình up là bản MIUIDEV-1.4.8. thấy nó báo SD card: Unavailabele

walkmansky

Mình mới up thành công bản room mới của Miui , up xong thi không thấy nhận thẻ nhớ nữa, các bạn hộ với. Bản mình up là bản MIUIDEV-1.4.8. thấy nó báo SD card: Unavailabele
bác thử check coi cái thẻ còn sống ko, mình cũng up bản MIUI đó rùi và dùng cũng ngon lắm, tiếc là setting ko được mượt àm lắm.

lvt

Mình tháo thẻ nhớ lắp sang máy khác thấy vẫn nhận, bay giờ không biết phải làm thế nào nữa

H

honganhbds

Guest
Huhu mình vừa up rom MIUI mới xong, nó không nhận được cuộc gọi đến. gọi đến cứ báo máy bận. Ai biết cách chỉnh không? giúp mình với.

walkmansky

Mình tháo thẻ nhớ lắp sang máy khác thấy vẫn nhận, bay giờ không biết phải làm thế nào nữa

Huhu mình vừa up rom MIUI mới xong, nó không nhận được cuộc gọi đến. gọi đến cứ báo máy bận. Ai biết cách chỉnh không? giúp mình với.

rom MIUI mình dùng trước giờ qua mấy bản rom vẫn ổn, chỉ có điều là truyền data qua kết nối usb>pc chậm chạp thui và đã up kernel tương thích thì nhanh,ngon nhưng lại chả có wifi hoặc cõ thì lại mất thêm 3G...còn việc ko nhận sim thì rom MIUI này nhận rất ổn và sóng sánh rất đều.bro có setting gì khi setup rom xong không?

H

honganhbds

Guest
rom MIUI mình dùng trước giờ qua mấy bản rom vẫn ổn, chỉ có điều là truyền data qua kết nối usb>pc chậm chạp thui và đã up kernel tương thích thì nhanh,ngon nhưng lại chả có wifi hoặc cõ thì lại mất thêm 3G...còn việc ko nhận sim thì rom MIUI này nhận rất ổn và sóng sánh rất đều.bro có setting gì khi setup rom xong không?
Minh setting cả rồi mà không được, gọi đi thì bình thường nhưng máy khác gọi đến không thấy j cả chỉ thấy vào call log thì thấy báo busy, khi mình lấy máy khác gọi thử thì thấy báo busy trong khi sóng sánh bình thường. Lắp sim mạng khác cũng thấy thế. chán quá chuyển sang dùng rom villain dùng thử thì thấy lại bình thường. bó tay.

lvt

BÁo cáo với các bác là qua nay em loay hoay suốt với con DESIRE của em: máy em sau khi hack thành công, vẫn để S-ON , cài room MIUI bản 1.4.8 như đã nói ở trên thì nó nhận thẻ nhớ được 1 lúc trước khi nhận nó báo nguy hiểm và yêu cầu FOMAT thẻ, được mấy tiếng mình khởi động lại máy thì không thấy nhận thẻ nữa. Đành chịu vậy, tải ROOM : DEVILLain thì cài chạy bình thường nhận thẻ bình thường thế mới đau chứ. Bực quá mình tìm bản ROM CyanogenMod 7 up tiếp xem sao thì ôi thôi Lại không thấy nhận thẻ, Đành lại phải up lại bản DEVILLain . Mình xin hỏi các bác xem có bác nào bị thế chưa cho biết với, hay co phải 2 bản Room kia dành cho 2.3 không các bác?

caneon

chào anh em, lâu quá không ai bàn về rom của htc desire hết vậy, anhh em có bản rom nào mới không giới thiệu cho mình với. cảm ơn anh em!

lvt

Chào anh em, mình đang dùng bản roms Miui 1.3.18 thấy ổn lắm, giao diện mình cũng thấy ổn nhưng có tình trạng là cái Widget dự báo thời tiết không tự động cập nhật, lúc nào muốn cập nhật thì phải bấm vào chỗ update, lúc chuyển địa điểm thì nó cũng không tự động cập nhật, bẫm vào update cũng không được mà lại phải vào setting xong rồi vào add city, xong rồi vào Get current location một lúc nó mới rò ra vị trị mới. Mình thấy bất tiện quá hỏi anh em xem sao hoặc ai có cái Widget khác không cho mình xin với.

caneon

không ai còn tha thiết gì về htc desire hay sao mà không thấy bình luận hay nói gì về rom của nó nữa.hix

troly

Well-Known Member
không ai còn tha thiết gì về htc desire hay sao mà không thấy bình luận hay nói gì về rom của nó nữa.hix

Test thử bản này đi bạn, mình đang test thấy hiệu quả hoạt động là rất tốt.

dlamhn

Chào các bác!
Em mới dùng Androi, các bác cho em hỏi ngu tí. Em có con Desire của Telstra, đã Rooted và S-OOF theo hướng dẫn của các bác.
Em đã up ROM bên XDA-developer, Oxygen v2.1.1 và Ginger Villain 2.2 thì chạy tốt, nhưng RCMix S v1.2 và một số ROM khác có HTC Sense thì ko được, toàn treo ở màn hình S-OOF. Em muốn dùng ROM nào có HTC Sense. Bác nào biết cách up các ROM có HTC Sense chỉ giúp em với.
Thanks các bác!

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Chào các bác!
Em mới dùng Androi, các bác cho em hỏi ngu tí. Em có con Desire của Telstra, đã Rooted và S-OOF theo hướng dẫn của các bác.
Em đã up ROM bên XDA-developer, Oxygen v2.1.1 và Ginger Villain 2.2 thì chạy tốt, nhưng RCMix S v1.2 và một số ROM khác có HTC Sense thì ko được, toàn treo ở màn hình S-OOF. Em muốn dùng ROM nào có HTC Sense. Bác nào biết cách up các ROM có HTC Sense chỉ giúp em với.
Thanks các bác!
Mình cũng mới mua em HTC desire bravo được mấy ngày, vọc kha khá thì thấy là các bản rom thì 1 số yêu cầu Hboot khác nhau, nói chung là nếu cứ Hboot nguyên bản (stock hboot) thì cài được hết, sau khi Flash rom thì lần đầu tiên chạy sẽ khá lâu, tuỳ từng bản rom thì sẽ khoảng 5-30'
Có bác nào dùng bản ROM này chưa ạ?
Nếu có cho e xin ý kiến với. :D

[ROM][17/05][STABLE][Sense2.1+3.0 GB]InsertCoin CM7/STOCK 1.0.3
Mình dùng bản này rồi, không bằng bản Nightly v30 bạn à
Công nhận InsertCoin Rom dùng rất tuyệt với nhưng cái boot animation thì xấu :( như Cyanogen thì tốt :D